• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các kiểu Hack và Mod có hại cho máy(Died Máy)

Status
Không mở trả lời sau này.

linhboi01

Mình lập ra topic này để tổng hợp lại tất cả những sự cố mà mọi người mắc phải trong quá trình Hack và Mod ổ :C. Rất mong sự đóng góp của mọi người(ngững người đã từng mắc phải hoặc biết rõ sự cố đó) để các anh em khác có thể đề phòng. Nếu có thêm cách sửa lỗi thì mong các pro hoặc ai biết chỉ giáo để mọi người cùng học hỏi.
VÌ 1 CỘNG ĐỒNG PV AN TOÀN VÀ HỮU ÍCH
Mong mọi người nhiệt tình đóng góp=D>=D>=D>

lucky000

ủng hộ ngay! Xin giới thiệu 1 mod mà có lẽ phải đặt tên cho nó là mod tử thần, hay sự kinh hoàng trong đêm tối : Đó chính là mod màn hình khởi động của P990i! Vâng, nói đến nó thì những ai đã bị dính chưởng chắc chắn sẽ rùng mình kinh sợ , bởi chỉ 1 sai sót nhỏ trong quá trình mod sẽ giết chết FW một cách tức tưởi nhất, đau đớn nhất,thê thảm nhất! Thường thì nạn nhân P990i sẽ rùng mình một cái,rồi chỉ hiện lên mỗi cái lô gô rồi đứng im luôn, hoặc chỉ chạy được 1 đoạn rồi treo máy, giống như người chết mà không nhắm được mắt vậy! báo hại khổ chủ phải up lại FW,như vậy chả khác nào thay não cho em P990i!

linhboi01

Cảm ơn bạn đã đóng góp.Quả thực đây là lần đầu mình nghe đến việc Mod màn hình Shut off + Start mà bị Died máy.Hay lắm,cho mình hỏi luôn nếu bị dính thì chỉ còn nước Up FW phải không bạn, hix, sợ thật.Mod đơn giản mà cũng có thể bị Died cơ à,phải đề phòng hơn thôi8-|:-??.Thank bạn cái!

lamquangtu

ủng hộ ngay! Xin giới thiệu 1 mod mà có lẽ phải đặt tên cho nó là mod tử thần, hay sự kinh hoàng trong đêm tối : Đó chính là mod màn hình khởi động của P990i! Vâng, nói đến nó thì những ai đã bị dính chưởng chắc chắn sẽ rùng mình kinh sợ , bởi chỉ 1 sai sót nhỏ trong quá trình mod sẽ giết chết FW một cách tức tưởi nhất, đau đớn nhất,thê thảm nhất! Thường thì nạn nhân P990i sẽ rùng mình một cái,rồi chỉ hiện lên mỗi cái lô gô rồi đứng im luôn, hoặc chỉ chạy được 1 đoạn rồi treo máy, giống như người chết mà không nhắm được mắt vậy! báo hại khổ chủ phải up lại FW,như vậy chả khác nào thay não cho em P990i!

Thực ra cái mod này đâu có kinh khủng như bạn nói đâu, vẫn có câu: "Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng", bao giờ trong các topic mà các mem post file mod startup & shut down cũng có bài hướng dẫn rất cụ thể về chép file nào cho dòng máy nào và vào thư mục nào, lần mod sau chỉ cần chép file gì không nên chép file gì, nếu bạn làm đúng như vậy thì sẽ chẳng bao giờ bị sao cả. Hơn nữa người post hoặc người làm đã test rồi thì mới post mà, đừng có dại thay đổi cái gì của người ta nếu như không hiểu kỹ về nó là được.

P/S mình nghich cái này trên máy mình nhiều lắm rồi, mod xong không thích lại đổi mà có sao đâu.

Son_Nguyen

Bạn lucky000 nói hơi quá, mod này nếu làm cẩn thận từng bước & đúng thì sẽ chẳng có chuyện gì xảy ra cả, quan trọng là phải lấy đúng file của từng dòng máy mà Hiếu đã post trong forum chép vào C:\sys\bin & C:\sys\hash, tiếp theo là chép thư mục 102030FD vào C:\Private là OK.. Như bạn lamquangtu nói, mình cũng thay đổi cái này thường xuyên, chán thì lại thay:D. Lần sau thay chỉ cần chép đè thư mục 102030FD vào là xong thôi mà..:)).. Nhưng nếu làm sai thì chỉ còn cách up lại firm thì mới khắc phục được!!

Son_Nguyen

Nhân đây mình xin bổ sung thêm 1 loại mod mà nếu làm sai thì máy cũng sẽ bị restart liên tục, đó là mod sound.. Như mọi người đã biết, dòng UIQ3 có 1 nhược điểm là loa thoại rất nhỏ, nếu như ở trong nhà thì còn nghe được chứ ra ngoài đường ồn ào thì đúng là pó hand.. Do vậy đã có các bản mod sound để khắc phục được vấn đề này.. Tuy nhiên nhiều bạn do làm ko đúng trình tự hoặc làm sai nên đã ko mang lại kết quả như mong muốn, thậm chí đã phải up lại firm.. Mình gửi kèm theo đây hướng dẫn mod 2 bản sound full 1.1 & mod sound lite 1.2 file WORD, những new mem nào muốn làm thì có thể thực hiện theo các hướng dẫn là OK, còn bản mod sound final của bác dongxanh các bạn có thể tìm đọc ở đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=35640. Cũng cần phải nói thêm là mod sound sẽ giúp nghe nhạc hay hơn chứ nếu mặc định của máy thì nghe nhỏ lắm.. Hy vọng bài viết của mình sẽ giúp những new mem muốn hack & mod máy có thêm chút ít kinh nghiệm.. Chúc cả nhà vui vẻ!!:D

O9xx19xx29

Duy nhất 1 lần mod lỗi đó cũng là Mod shut down - start màn hình nền
Làm chuẩn như hướng dẫn mà em w950i vẫn tạch - update lại firmware thử lại phát nữa cẩn thận vẫn tạch --> mới bị mỗi quả đó là up lại thôi.
Từ đó ko thử lại quả start - shut down khác ko biết thế nào.
Còn bình thường nghịch sound... cũng ko vấn đề gì.

CongVoi

Super V.I.P
Việc đầu tiên muốn MOD thì bạn phải đọc kĩ.Hầu như chả cái nào là có hại cho máy cả,nó đều giúp tăng cường máy bạn lên ở một khía cạnh tích cực nào đấy.Bạn làm ẩu làm ko đúng.Đừng có đổ lỗi cho cái Mod đó là hại hay là sai.Người ta làm đc và người post đã test rồi mới post bài lên.Nếu như topic này là để thảo luận về Mod hay hack thì mình xin đóng vì đã có 1 topic to tướng trên mục chú ý rồi đấy.Topic Close :|

Status
Không mở trả lời sau này.