• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC PHẦN MỀM DÙNG TỐT CHO HTC LEO (HD2)

minhkhangtn

sau một thời gian mày mò minh thấy phần mềm đóng ứng dụng này rất tốt cho hd2 .mọi người có thể thử...

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
TỔNG HỢP CÁC PHẦN MỀM DÙNG TỐT CHO HTC LEO(HD2)

Để tiện việc tìm kiếm những PM hữu ích hỗ trợ tốt cho việc sử dụng dòng máy HTC LEO(HD2),mình lập Topic này để các bạn cùng tham gia chia sẻ phần mềm với nhau.
Các lưu ý:
- Phần mềm giới thiệu phải được test qua tốt,nắm vững cách sử dụng(để còn hỗ trợ khi cần thiết ;;))
- Phải có hình ảnh và link download rõ ràng.
- Các vấn đề nhạy cảm về xxx chỉ nên dùng chức năng PM(gởi tin nhắn riêng)

Rất cám ơn các bạn đã tham gia.

tllp04

Tôi thấy dùng PM "SOTI.Pocket.Controller.Pro.v6.02.Build.1438.Incl.Patch" dùng để quản lý PPC qua PC rất tốt (Thực hiện mọi thao tác trên PPC qua PC). Có thể can thiệp vào cả Registry của PPC, kiểm soát ActiveSyn, .... Mình có bản full nhưng ko biết cách up lên. Nếu ai đưa lên được cho mình email mình gửi cho rồi up lên cũng được

0988033969

TorchButton_v2.3 Dùng đèn flash làm đèn pin chạy tôt trên HD2

http://www.mediafire.com/?bzey0jlmyvn

IM+ soft chat yahoo bản lite =D>

Last edited by a moderator:

casper_anhia

Up Rom lên bản V15 có cái tắt các ứng dụng ngay cạnh hình battery rất là tiện bạn ạ

stone0_0heart

CorePlayer 1.3.6

Phần mềm chơi file Video thông dụng cho WM phiên bản này hỗ trợ tốt cho HD2 ( đã test ):

Tính năng;
*Bluetooth: hỗ trợ A2DP và AVCRP
** Audio : MP3, MP2, AAC, MKA, WMA, Midi*, WAV, OGG, Speex, WAVPACK, TTA, FLAC, MPC, AMR, ADPCM, ALaw, MuLaw, G.729
* Video : H.264 (AVC), MKV, MPEG-1, MPEG-4 part 2 (ASP), DivX, XviD, WMV*, Theora*, Dirac*, MJPEG, NRE, MSVIDEO1
* Và 1 số format khác : JPEG*, BMP, GIF, PNG, TIFF, MJPEG, Matroska, AVI, PS, M2TS, TS, 3GPP, MOV, MPEG-4, OGM, NSV*
Để phần mềm không bị lỗi khi chơi file sau khi cài đặt xong mở phần mềm lên
Menu =>tools =>settings=> video=>video ouput= Raw FrameBuffer

Hướng dẫn cài đặt:
1. Tải file cài đặt ở đây
2. Copy "CorePlayer.PocketPC.r7427.cab" vào thẻ nhớ flash của máy
3. Cắm thẻ lại máy tìm tới file "CorePlayer.PocketPC.r7427.cab" 2 clicks để cài đặt

Chú ý:
Phần mềm có thể không đọc được 1 số audio AAC ( Được sử dụng nhiều trong các bản DVDrip ) vì vậy 1 số film như vậy các bạn nên convert cho đúng format.

Chỉnh sửa cuối:

stone0_0heart

Pocket MusicPlayer v.5.3.5

PocketMusic - soft chơi audio mở rộng với 10 thanh chỉnh EQ chơi định dạng MP3,Ogg Vorbis và WMA. Có giao diện nút to, hỗ trợ màn hình ngang tốt!
Tính năng:
- Hỗ trợ chơi MP3, OGG, MP1, MP2, WMA trên thẻ Flash, bộ nhớ trong, trong mang local, trên internet;
-Báo thức tự động tắt theo thơi gian;
- 10 thanh chỉnh EQ và chức năng Extra Bass;
- Có thể cài skins Winamp 2.x;
- Panel điều khiển PocketMusic Player Pro ngoài màn hình Today;
- Làm việc với thư viện nhạc Music Library;
- và nhiều tính năng khác........................

Nghe tai nghe Portable Headphones của Koss nữa thì thôi rùi, bass đập thì đừng hỏi ^^

type file cài đặt .CAB
Hỗ trợ màn hình : QVGA, VGA, WQVGA, WVGA.

Cài đặt;
1. Giải nén rùi chay file "PocketMusicBundle.v.5.3.5.cab" trước
2. tiếp theo chạy "PMAACPlugin.crk.by.Dasai.cab"
Thưởng thức thành quả :D

Trong archive có chứa ACC plugin
Các bạn dowload file về ở đây

Tặng thêm các bạn vài skin đẹp hỗ trợ WVGA cho phần mềm này luôn:

Tải skin ở đây nhé => DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
S2U2 v2.30 With DUSK SKIN 2 IN 1
(VGA & WVGA)

Many thanks A_C for Soft & grzegorz10 for Dusk skin

HD2 với màn hình cảm ứng điện dung rất nhạy cảm :p. Các bạn thấy nhiều khi rút máy ra khỏi túi áo, túi quần thấy máy nóng ran:( vì các ứng dụng tự chạy do va chạm với cơ thể khi màn hình tự bật sáng (Nhất là khi có cuộc gọi lỡ mà mình không rút máy ra xem). Mặc dù bạn có để chế độ tự động khóa màn hình cũng không ăn thua (Muốn tránh tình trạng này thì bạn lại phải để màn hình lock ở chế độ Lock code >>> Rất mất thời gian và bất tiện vì mỗi lần mở máy lại phải nhập mã code :(. Phần mềm S2U2 (Đã có từ rất lâu và qua nhiều phiên bản nâng cấp, hiện nay là v2.30) sẻ giải quyết tất cả các vấn đề khó chịu đó và thực sự cực kì hữu ích cho HD2 =D>. Ngoài ra phần mềm còn thêm nhiều tính năng thú vị . Tôi đã tích hợp Skin DUSK của tác giả grzegorz10 vào phần mềm nên các bạn chỉ cần cài một file cài đặt duy nhất.

Sau khi cài đặt các bạn khởi động lại máy để khóa REG (Tắt ứng dụng Lock mặc định của máy) có tác dung và để hiện icon (Tôi đã thay đổi để cho đẹp hơn:p)
Bạn có thể vào S2U2 Setting chọn loại đồng hồ mà bạn thích :
*Đồng hồ Analog (clockA)
*Đồng hồ Digital (clockD)

Chỉnh sửa cuối:

namy

Thank you Mod a lot. (sorry, my phone don't have Vietkey). can you share with us any Dictionary (Viet - English) soft? thank you in advance!

conaidayem

Cái chương trình Pocket 5.3.5 nghe nhạc rất tuyệt. Nhưng có một vấn đề là không sử dụng music control trên tai nghe của HD2 điều khiển được.
Các anh/chị có ai biết cách khắc phục không. Mình cám ơn rất nhiều!

Azzura

S2U2 v3.20 With DUSK SKIN 2 IN 1
(VGA & WVGA)

[

Phần mềm này nếu dùng chức năng Autolock của max manila 9 thì sẽ phải mở khóa 2 lần, bạn biết cách nào khắc phục tình trạng này ko?
À sẵn tiện cho mình hỏi dùng phần mềm nghe nhạc nào có thể chọn folder để nghe thế, phần mềm nghe nhạc mặc định nó toàn hiển thị tất cả các bài hát, tìm bài hát phát mệt hix

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Phần mềm này nếu dùng chức năng Autolock của max manila 9 thì sẽ phải mở khóa 2 lần, bạn biết cách nào khắc phục tình trạng này ko?
À sẵn tiện cho mình hỏi dùng phần mềm nghe nhạc nào có thể chọn folder để nghe thế, phần mềm nghe nhạc mặc định nó toàn hiển thị tất cả các bài hát, tìm bài hát phát mệt hix
Trong phần mềm này mình đã tích hợp chức năng tắt trình lock mặc định của máy rồi, nếu bạn dùng theme MAX thì nó có chức năng tắt autolock (của MAX) đó (Ở màn hình Home bạn vuốt xuống dưới sẽ hiện Menu settings của MAX theme)

phuongsfc

Hi!
Không biết sao tôi dùng, cứ mỗi lần trả lời phone xong là cái màn hình khóa và chức năng mất tiêu! nhưng tự động tắt máy vẫn có tác dụng!!!

ancola66

Super V.I.P
Hi!
Không biết sao tôi dùng, cứ mỗi lần trả lời phone xong là cái màn hình khóa và chức năng mất tiêu! nhưng tự động tắt máy vẫn có tác dụng!!!
Phần mềm này có rất nhiều tinh chỉnh, đặt chế độ cực kì hữu ích (trong đó có cả khóa màn hình trong khi đàm thoại luôn...) bạn tìm hiểu dần dần nhé :D

into

Cho mình xin phần mềm làm trong phần Start taskbar ở trên để làm giao diện đẹp hơn. Thủ down cái Touch X Startmenu BG roi mà nó vẫn ko có tác dụng :(

diemhen_mobile

em thấy có rất nhiều phần mềm dành cho ppc nhưng khi cài lên hd2, cài thì ok, nhưng bấm vào sài báo lỗi. bỏ vào thẻ cả trăm phầm mềm, cuối cùng ngẫm lại sài có hơn chục cái. toàn cái dở. cụ thể như game skyfore, cài ok, chơi không full, vì không full nên lúc thoát ra chả biết phải làm sao. bó tay, mò đủ thứ chả thấy chỗ thoát.

stone0_0heart

em thấy có rất nhiều phần mềm dành cho ppc nhưng khi cài lên hd2, cài thì ok, nhưng bấm vào sài báo lỗi. bỏ vào thẻ cả trăm phầm mềm, cuối cùng ngẫm lại sài có hơn chục cái. toàn cái dở. cụ thể như game skyfore, cài ok, chơi không full, vì không full nên lúc thoát ra chả biết phải làm sao. bó tay, mò đủ thứ chả thấy chỗ thoát.

Topic này lập ra với mục đích đó mà bạn! Trong khu vực PPC có nhiều soft nhưng không hoàn toàn các soft đã hỗ trợ tốt với type màn hình "WVGA" của LEO!

Sara_gamecs

Các bác cho em xin cái phần mềm để quản lý danh bạ trên HD2 nó thuận tiện, chứ tìm contact trong cả đống lâu quá. Em cài inconsoft 5.xx thì cugnx được, giao diện hơi xấu, nhưng bị cái là lỗi luôn sms, lỗi không gửi được email, không cắt được chuông đt dù đã chọn chế độ chỉ rung. Cài mấy cái phần mềm khác như inesoft thì được giao diện đẹp hơn nhưng tim danh bạ vẫn khó lắm. CHẳng lẽ toàn phải chơi hand writing để tìm trong danh bạ. Các bác có phần mềm nào hay giúp em nhá.