• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

kienkuong209

Mình xài phần mềm Carbide Theme Edition tạo theme xong nhưng khi cài vô máy nokia 5320 thì báo " Chứng chỉ chưa có hiệu lực , đã hết hạn hoặc ngày giờ trên điện thoại sai ! "

Ai biết gì về cái vụ chứng chỉ này thì giúp đỡ mình với điên đầu với nó quá :-/

Chỉnh lại ngày giờ của diện thoại đi bạn.

newhire

Khi NSS nó không nhận thì chỉ có cách gỡ hết những gì liên quan đến PC suit và NSS ra rồi cài lại thôi. NSS thì bản nào cũng được nhưng PC suit thì phải là bản 6.83 mới up được, kỳ diệu ghê:| Tìm bản 6.83 trên mạng bi giờ hơi hiếm:|

Tui chạy 6.85 cũng được. Nói chung đừng sử dụng 6.86 trở lên thôi, 6.85 trở xuống là ok.

habaolinh

Super V.I.P
Bảo đảm 100% các bác đã từng gặp qua nhưng chưa để ý thôi.

Mặc định bình thường khi mới mở máy, để ý cái chữ Menu và biểu tượng Menu

Sau 1 thời gian tìm hiểu, cuối cùng cũng luyện xong bí kíp , từ từ up lên vậy, coi pà kon có ý kiến gì không chứ em không dám múa rìu qua mắt thợ
Sau 1 thời gian sử dụng nó sẽ thế này, sẽ xuất hiện biểu tượng Menu
Bác này khoe hàng à? chạy từ thienlong sang đây khoe à? Sao ko đưa link cho người ta xem luôn đi.

ntri_tnbl

không cài được nhạc chuông N81

sao máy N81 của em chỉ cài được mấy cái nhạc chuông mặc định dạng .ACC còn mấy cái nhạc em cài trong thẻ nhớ dạng .Mp3 thì không cho chọn được,giúp em với

quangvinhvn

sao máy N81 của em chỉ cài được mấy cái nhạc chuông mặc định dạng .ACC còn mấy cái nhạc em cài trong thẻ nhớ dạng .Mp3 thì không cho chọn được,giúp em với

Không có gì cả,bạn cho nhạc chuông mp3 của bạn vào thư mục sound,vào cấu hình là sẽ có tất cả.

ntri_tnbl

Không có gì cả,bạn cho nhạc chuông mp3 của bạn vào thư mục sound,vào cấu hình là sẽ có tất cả.
thưa anh quangvinhvn,em cài mấy cái Mp3 trong sound luôn rối,và trong cấu hình nó có hiện ra máy cái bài nhạc mp3 đó luôn mà nó không cho chọn,bấm vào chọn không được,nó chỉ cho chọn mấy bài dạng acc

nguyenpa

Super V.I.P
Có thể là do bạn nén mp3 không chuẩn ( vd: nén mp3 theo kiểu mặc định của herosoft), bạn nên dùng 1 c.trinh khác covert lại xem (vd: jetaudio).

ntri_tnbl

em đã làm được rồi,thì ra cái thẻ nhớ bị lỗi nên em format lại là ok,xin Mod close topic lại

kienkuong209

Máy em đã dổi sang code 0558072.
Đã check có thể nâng lên bản fw 20 nhưng sao khi nâng cấp lai báo lỗi là sao. Mong các pác giứp đỡ

kienkuong209

Hỏi sign ứng dụng sis

Các pro ơi cho em hỏi làm cách nào để biết pm nào càn phải sign thi moi cài được vậy.
Có sign được mấy cái ứng dụng của s60 ko?
Mong các pro giứp đỡ nhìu nhìu...............

thientam255

Giúp sử dụng tai nghe bluetooth Logitech cho N73

Em có 1 tai nghe bluetooth Logitech, em muốn sử dụng cho N73. Sao em search thì máy ko tìm thấy thiết bị. Ai biết cách khác phục chỉ cho em với. Thank. :(( :(( :((

LeHai85

không cần phải cài pc suite bản này bản nọ thì nss mới nhận đc máy đâu. chỉ cần tải cái này ve là ngon ơ à.
sau khi tải xong, bạn extract file và mở nokia tool lên, chọn scan, ròiclose, rồi vô lại nss => scan product "no error". have fun

link uot anh ơi

Bạn xem cái tai nghe đó đã kết nối với máy nào chưa.
Theo mình bạn nên bật tai nghe rồi tìm nút reset của nó, ấn vào đó rồi bật lại. Trong điện thoại thì bạn bật BT rồi chuyển sang paired devide ở tab bên cạnh rồi bắt đầu search new devide. Thử xem có được không nhé. Nếu vẫn không đươc thì bật cái remote sim trong BT lên. Cái này không liên quan đến tai nghe BT nhưng mà có lần mình bật lên nó mới nhận. Quan trọng nhất vẫn là reset cái tai nghe đó.

Các pro ơi cho em hỏi làm cách nào để biết pm nào càn phải sign thi moi cài được vậy.
Có sign được mấy cái ứng dụng của s60 ko?
Mong các pro giứp đỡ nhìu nhìu...............

Phần mềm nào cần phải sign thì trong tên gốc của nó sẽ có chữ unsign. Còn cái nào mà bị đổi tên thì nếu người post bài có trách nhiệm sẽ đề chú ý vào bài viết là phải signv..vv.
Mấy ứng dụng sis của S60 không dùng được cho S60v3 đâu:| S60v1+2 thì security của nó không phức tạp như S60v3 nên không cần phải sign:|

kienkuong209

Phần mềm nào cần phải sign thì trong tên gốc của nó sẽ có chữ unsign. Còn cái nào mà bị đổi tên thì nếu người post bài có trách nhiệm sẽ đề chú ý vào bài viết là phải signv..vv.
Mấy ứng dụng sis của S60 không dùng được cho S60v3 đâu:| S60v1+2 thì security của nó không phức tạp như S60v3 nên không cần phải sign:|

Thanks pro nha.

Status
Không mở trả lời sau này.