• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

tsthanhhai

Phần mềm nào để tắt đèn khi quay phim trên N95

Mình dùng N95 để quay phim, đèn led của máy lúc nào cũng sáng màu đỏ, ko bít có cách gì để tắt nó hay ko. Còn 1 cái nữa là có cách nào quay phim mà màn hình ko hiện thị đang quay phim. Hồi đó có sài 6600 có chuơng trình này. Ko bít N95 có hay ko? Bạn nào bít chỉ giúp mình với nha. Thanks

Zenki

Super V.I.P
Mình dùng N95 để quay phim, đèn led của máy lúc nào cũng sáng màu đỏ, ko bít có cách gì để tắt nó hay ko. Còn 1 cái nữa là có cách nào quay phim mà màn hình ko hiện thị đang quay phim. Hồi đó có sài 6600 có chuơng trình này. Ko bít N95 có hay ko? Bạn nào bít chỉ giúp mình với nha. Thanks

Không tắt đi được đâu bạn :)

Còn chương trình bạn mô tả hơi mù mờ quá, không hiểu rõ lắm :D Quay film mà màn hình không hiển thị quay film là sao ?

hoang6300

Nếu vậy là n95 8gb fw v30 này tới 2 cái là 30.0.018 và 30.0.019 à?
Vậy muốn up bản 30.0.018 thì nói họ làm sao bạn...
Mình k ở sg nên mình hỏi kĩ tí rùi đi up luôn...
Mong bạn nhiệt tình giúp...cám ơn bạn nhe!

Zenki

Super V.I.P
Nếu vậy là n95 8gb fw v30 này tới 2 cái là 30.0.018 và 30.0.019 à?
Vậy muốn up bản 30.0.018 thì nói họ làm sao bạn...
Mình k ở sg nên mình hỏi kĩ tí rùi đi up luôn...
Mong bạn nhiệt tình giúp...cám ơn bạn nhe!

Bạn mang ra tiệm chứ không phải up ở nhà ah ?

Nếu up ở ngoài thì cứ bảo họ up lên FW mới nhất cho bạn thôi. Theo như mình biết mới nhất cho N95 8G thì là 30.0.018 còn cái 30.0.019 mình chưa nghe thông tin gì :) Cứ bảo người ta up lên 30.0.018 đi :)

Ko đc đâu anh ạ. Em thử rùi nhà em có 2 con N82 một con V20 một con V30 thử đi thử lại mấy làn vẫn ko đc :|

Bạn thử hack con V20 rồi backup phone memory ( tốt nhất là hack xong rồi gỡ tất cả phần mềm ra), chép file back up đó sang con N82 V30 rồi restore lại xem. Có thể làm thông qua PC suit nữa. Nếu 2 con cùng RM thì mình nghĩ ok đó.

Không tắt đi được đâu bạn :)

Còn chương trình bạn mô tả hơi mù mờ quá, không hiểu rõ lắm :D Quay film mà màn hình không hiển thị quay film là sao ?

Có nghĩa là camera của máy vẫn hoạt động nhưng khi nhìn vào màn hình thì ko hiện ra giao diện lúc đang quay đó:-??

MinhThang

Manager
Cái này thì em biết nhưng bạn ở trên nói là N82 đã hack xong rồi format máy không mất file installserver.exe trong C:\sys\bin nên em mới thấy lạ kìa :-?

Truớc khi hack không backup ổ C lại thì có đi tong luôn.

Zenki

Super V.I.P
Uhm
vậy cám ơn bạn nha
cám ơn bạn đã nhiệt tình nha!

Sử dụng nút
có sẵn trong diễn đàn nhé bạn ;)

tsthanhhai

Có nghĩa là camera của máy vẫn hoạt động nhưng khi nhìn vào màn hình thì ko hiện ra giao diện lúc đang quay đó:-??

Đúng như bạn nói. Lúc trước 6600 béo có chương trình này ;;) Giờ N95 tìm vẫn chưa ra chương trình này. Còn cái đèn chắc phải lấy băng keo dán lại quá =))

hoang6300

Mình xin lỗi nha!
Mình onl bằng đt 5300 và bằng trình opera mini nên k có cái nút thanks...
Xin lỗi các bạn.
Cho mình hỏi thêm chút nha.
Mọi người rành về đt thì cho mình hỏi
Ổ cứng 8gb của n95 8gb khi up fw là có mất hôn vậy?
Tại mình mới đi nạp tiền và hỏi thằng kia thì nó nói k...
Chắc chắc là mất hay k vậy mấy bạn...

Mình xin lỗi nha!
Mình onl bằng đt 5300 và bằng trình opera mini nên k có cái nút thanks...
Xin lỗi các bạn.
Cho mình hỏi thêm chút nha.
Mọi người rành về đt thì cho mình hỏi
Ổ cứng 8gb của n95 8gb khi up fw là có mất hôn vậy?
Tại mình mới đi nạp tiền và hỏi thằng kia thì nó nói k...
Chắc chắc là mất hay k vậy mấy bạn...

Up FW hay 4mat thì nhạc, film hình ảnh trong ổ cứng sẽ ko mất đi. Nhưng thường là khi up FW nên 4mat cả ổ cứng lẫn máy cho sạch ( nếu FW mới vẫn hack được nhé:d)

hoang6300

Cám ơn bạn
xin hỏi câu nữa thôi nha!
Vậy bây giờ trước khi đi up fw, mình format ổ cứng, rồi mình chép data vào (chỉ chép vào chứ k cài đặt)
mình sẽ k đụng tới data đó nữa...
Như vậy khi đi up fw mình chỉ nói họ format máy thui.
Như thế có đc k bạn?

Zenki

Super V.I.P
Cám ơn bạn
xin hỏi câu nữa thôi nha!
Vậy bây giờ trước khi đi up fw, mình format ổ cứng, rồi mình chép data vào (chỉ chép vào chứ k cài đặt)
mình sẽ k đụng tới data đó nữa...
Như vậy khi đi up fw mình chỉ nói họ format máy thui.
Như thế có đc k bạn?

Thay vì thế sao không back up lại ? Dùng PC Suite back up lại tin nhắn, danh bạ. Nhạc và hình ảnh thì back up qua PC. App thì khỏi cần vì có thể cài lại được. Back up xong xuôi rồi thì đem máy đi format. Format xong về copy data đã back up lại vào máy. Tin nhắn, danh bạ thì restore lại bằng PC suite. Nhạc hình ảnh thì copy từ PC qua lại máy. Hack phone rồi cài lại App. Đơn giản thôi mà.

Status
Không mở trả lời sau này.