• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Bạn remove thẻ, rồi khởi động lại, sau đó gắn thẻ nhớ vô lại và cắm cáp vô. 100% thanh công, gở font cũ ra, trở lại bình thường ngay

Bạn chưa rõ 1 chỗ, mình nói lại cho rõ nhé: Rút nóng thẻ, khởi động lại máy, chờ khởi động xong, cắm thẻ vào, vào E xóa cái font đó đi là xong vì lúc này máy sẽ dùng font của Z.

thanhlonely

mình cũng đang dùng wifi của laptop để cho dt lên mạng từ trước đến nay và bây giờ vẫn dùng bình thường , lúc thời gian đầu mình dùng N82 cũng thường hay bị "No Gateway Reply" như bạn nhưng về sau thì dùng ok luôn ko biết tại sao , hay là bạn up firmware mới xem vì mình để ý sau khi up firmware mới nhất thì tình trạng này ít bị hơn , lâu lâu thì bị 1 lần thì tắt máy khởi động lại là ok và đối với N81 cũng vậy , còn trên laptop bạn chỉ cần cài cài đặt IP tĩnh và trên mobile thì ko cần làm gì hết cứ bật wifi seach rồi vào mạng thôi . Bạn để ý thêm là trong khi cài đặt adhoc nó có phần lựa chọn là " kết nối từ máy tính này sang máy tính khác " hoặc là "từ máy tính sang các thiết bị khác" , nếu có tình huống này thì bạn chọn lựa chọn 2 nhé (mình ko rành lắm về mấy vấn đề này , đây chỉ là kinh nghiệm qua sư dụng thôi)
Thanks bác đã giúp đỡ nhưng mà vấn đề "no gateway reply" của con N82 của mình chính là vì nó không thể lấy được địa chỉ động do DHCP server cấp(hoặc mạng không dùng DHCP). Giống như trường hợp bác sử dụng laptop mà để IP động vậy.Các thiết bị mà muốn truy cập vào internet qua wifi thì bao giờ cũng phải có 1 địa chỉ IP (động hoặc tĩnh).Em tìm chán chê trên N82 mà ko thấy chỗ nào cho phép đặt IP tĩnh cả.

Zenki

Super V.I.P
Thanks bác đã giúp đỡ nhưng mà vấn đề "no gateway reply" của con N82 của mình chính là vì nó không thể lấy được địa chỉ động do DHCP server cấp(hoặc mạng không dùng DHCP). Giống như trường hợp bác sử dụng laptop mà để IP động vậy.Các thiết bị mà muốn truy cập vào internet qua wifi thì bao giờ cũng phải có 1 địa chỉ IP (động hoặc tĩnh).Em tìm chán chê trên N82 mà ko thấy chỗ nào cho phép đặt IP tĩnh cả.

Vậy bạn bật DHCP của con WIFI nhà bạn lên đi. Đa số mạng nào bây giờ cũng hỗ trợ DHCP tự động cả, nếu không thì mấy tiệm cafe WIFI nó ế khách hết :p

Zenki

Super V.I.P
Như bác Zenki nói thì em đã không phải mất công hỏi :D

Hic. Thiệt mà. Nếu theo như bạn nói thì sao phải tắt cái DHCP đi ? Trong khi đó điện thoại S60 cũng không hỗ trợ phần thiết lập IP tĩnh, chính bạn cũng đã thử nhưng không tìm ra rồi còn gì ? Mình ko rõ trên PPC có không nhưng trên S60 không thấy, ngoài ra S60 cũng ko có PM nào hỗ trợ kết nối WIFI cả :-s

Chỉnh sửa cuối:

linhvnvip

thì bác cứ làm như mình nói thử xem , đừng nghịch gì nhiều hết , cứ đặt IP tĩnh cho laptop và lập adhoc rồi bật N82 lên saech rồi vào mạng . Mình dùng N82 lúc trước cũng làm đơn giãn như vậy thui mà , chắc tại bác hiểu biết nhiều quá cho nên nghịch ngợm đủ kiểu bây giờ mới ra như vậy , như em đây nè tuy ko biết gì nhiều cho nên ko dam nghịch bây giờ dùng wifi ok có làm sao đâu:p kekeke

thanhlonely

Hic. Thiệt mà. Nếu theo như bạn nói thì sao phải tắt cái DHCP đi ? Trong khi đó điện thoại S60 cũng không hỗ trợ phần thiết lập IP tĩnh, chính bạn cũng đã thử nhưng không tìm ra rồi còn gì ? Mình ko rõ trên PPC có không nhưng trên S60 không thấy, ngoài ra S60 cũng ko có PM nào hỗ trợ kết nối WIFI cả :-s
Mình tìm mà không có nhưng mà mình không dám chắc nên mới phải hỏi các bác, cũng là để hiểu biết thêm thôi mà. Những dòng E của Nokia hình như có hỗ trợ set IP tĩnh thì phải. Em hỏi trường hợp này là vì nhiều lúc gặp con wifi củ chuối, hỗ trợ DHCP kém bắt buộc phải đặt IP tĩnh. Nếu N82 không có thì chịu rồi

tuan_as

Hỏi về nâng FW cho N77

Em có con N77,bi giờ em muốn nâng FW cho nó thì làm ntn hả các huynh???Em đọc thấy có nhiều cách quá,có cách thì dùng Nokia Sofware Update,có cách thì dùng Phoenix2008....,k bít như thế có khác nhau j k???Mà sau khi up FW thì em đọc thấy đôi khi phải chỉnh code j j đó nghĩa là ntn???Huynh nào giải thích cho em với.Em còn gà lắm

NanoOmega

Bạn vào Settings -> Connection -> Access Points, chọn mạng Wifi cần thiết lập -> Options -> Edit -> Options tiếp -> Advanced settings, vào phần IPv4 settings, gán địa chỉ tĩnh cho Phone IP Address và DNS address.

Chúc bạn thành công.

Kojiro

Super V.I.P
Em có con N77,bi giờ em muốn nâng FW cho nó thì làm ntn hả các huynh???Em đọc thấy có nhiều cách quá,có cách thì dùng Nokia Sofware Update,có cách thì dùng Phoenix2008....,k bít như thế có khác nhau j k???Mà sau khi up FW thì em đọc thấy đôi khi phải chỉnh code j j đó nghĩa là ntn???Huynh nào giải thích cho em với.Em còn gà lắm

Đổi code là khi máy bạn là hàng xách tay của nước nào đó, campuchia chẳng hạn thì không đọc được tiếng việt, bạn phải đổi sang code hỗ trợ đọc tiếng việt để up.

Còn bình thường là up bằng NSU, phoenix thì trường hợp đặc biệt mới dùng.

Zenki

Super V.I.P

Đơn giản nhất là cắm cáp USB vào kết nối ở chế độ PC Suite. Lên trang chủ của Nokia (http://nokia.vn) down 1 bản PC SuiteNokia Software Updater về. Sau khi đã kết nối phone với PC bằng PC Suite, back up lại danh bạ, tin nhắn (nếu cần) sau đó dùng Nokia Software Updater để update FW lên thôi. Chú ý khi update FW nên cắm charger vào vừa sạc vừa up không đang up tắt điện là mệt lắm đấy :D

Cứ thử up bằng NSU trước đi. Nếu không được sẽ chỉ thêm cách đổi Code :D

Saix

N81 không hiển thị tiếng việt sau khi up firmware

N81 2GB, firmware 10. sau khi up lên 11. thì trong phần ngôn ngữ ( phone language và write language)không còn tiếng việt nữa chỉ có tiếng tàu, tiếng anh với tiếng Maulay gì đó thôi
Có bro nào biết cách khắc phục, chỉ giúp với?
Mà firmware mới nhất của N81-3 là bao nhiêu vậy? update = nokia software update nó báo là 11. thôi

Zenki

Super V.I.P
FW mới nhất của N81 theo mình biết là v20 hay sao í. Bạn up lại FW với 1 trong các Code sau đảm bảo hiển thị Tiếng Việt tốt

0558072 (2G)
0557872(8G)

N81-3 / RM-223 APAC
0550094: Vietnam Silver
0550106: Vietnam Blue

Cách đổi Code thì bạn nghiên cứu thêm ở đây

http://pdaviet.net/showthread.php?t=25152

nguyenpa

Super V.I.P
Có 2 phiên bản 2.00.057 ko có tiếng việt bạn 2.00.056 có tiếng việt :p
Mình úp cái 2.00.057 ko có tiếng việt phải down xuông 2.00.056 = J A F

meocon_030987

N73me sạc pin k dc

lần sạc gần đây nhất , khi pin đầy, mình rút dây sạc thì thấy thân máy rất nóng,sau lần đó, thấy máy sắp hết pin , mình sạc thì k dc nữa,đã reset lại máy,thử thay pin khác vào nhưng vẫn sạc k dc.máy chưa từng bị rớt hay bị j hết,ai biết hoặc đã từng bị trường hợp này thì chỉ mình biết tại sao với!

Zenki

Super V.I.P
lần sạc gần đây nhất , khi pin đầy, mình rút dây sạc thì thấy thân máy rất nóng,sau lần đó, thấy máy sắp hết pin , mình sạc thì k dc nữa,đã reset lại máy,thử thay pin khác vào nhưng vẫn sạc k dc.máy chưa từng bị rớt hay bị j hết,ai biết hoặc đã từng bị trường hợp này thì chỉ mình biết tại sao với!

Thử thay cục sạc thử :D

Những trường hợp lỗi phần cứng thế này nên đem ra Nokia Care đi bạn.

Status
Không mở trả lời sau này.