• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenvansang

Well-Known Member
Imei 37 ở đâu thì mình cũng chịu luôn! nhưng chắc là bạn chỉ cần copy 2 file font 1-2 là ok thôi! bỏ file thứ 3 đi!

ThangTMT

Hey hey, đổi code, up lại fw thử rồi các bạn ạ, nhưng download thì được, install thì không. mai đem ra hiệu thôi nhỉ (các bạn nếu có gì dạy mình cách xử lý sớm nhé??).

Thanks các bạn nhiều.

(Note: Đừng cho mình spam bài, Mod có thể xóa đi cũng đc, nhưng mình muốn lưu lại, để có ai bị như mình mà có cách xử lý khác thôi).

nguyenvansang

Well-Known Member
vào tools=>app.mgr=>options=>settings=>Software inst=>All+online Certif of là ok! thử coi
Nếu thấy có ích thì Thanks nha! ok! :D :D

trtminh

hii! tại cũng cứ nói đại chứ quên ko để ý mấy vụ này! :D :D ! cái N73 có camera đằng sau xịn roài thì đằng trước tất nhiên phải tồi roài! nếu mà camera đằng trước cũng xịn nốt thì các máy khác nó bán cho ai? Nokia nó thiết kế vậy cũng có mục đích cả đấy chứ! phải ko các bác? ko cty nó ăn cháo à? hiii

Cái này có lý nè =))
Xịn quá xài luôn thì nó lấy gì mà ăn tiếp nữa :))

NguyenDucDung

"Advanced Device Locks" làm tốn pin hơn?

Hi

Mình hai lần dùng phần mềm Advanced Device Locks (ADL) này, và lần nào mình cũng cảm thấy pin nhanh hết hơn, mặc dù mới nạp xong :|
Có bạn nào đã dùng phần mềm này chưa?? và các bạn thấy thế nào?

thx for answer

PS: mình dùng trên N80

Edit: sorry, post nhầm box :|, Mod. làm ơn move qua phần 3rd giúp với
thx

Linh_t885

Lý do mau hết pin là bạn bật chế độ khóa phím luôn nên mõi khi muốn dùng máy phải mở khóa phím bằng mã Reg trong ADL, nên dùng ADL khóa những thứ cần thiết thôi thì sẽ không tốn pin như bạn tưởng đâu !

manhtu

mình cũng dùng ADL nhưng chỉ khóa những thứ quan trọng thôi nên cũng kô thấy tốn là mấy

ThangTMT

Có thể bạn up nhằm bản n91-5 ko có wifi đó :| :| :| , bây giờ bạn nên vào care hay pm cho Mod Batkid xem nhé :D :D :D

Máy của mình khi bấm *#0000# thì hiện ra:

V2.20.008
07-02-07
RM-158
N91 (19-1)

Nó là N91-5 hay gì vậy? Mình không phân biệt được.

Thanks

NEVER

MOD có thể giải thích giùm em: N3250 có chương trình Flash mà khi copy nhac Flash vào nó báo: Unable to open. File corrupted là sao vậy. Cái này có Solf nào để chạy Flash ko vậy

nguyenpa

Super V.I.P
MOD có thể giải thích giùm em: N3250 có chương trình Flash mà khi copy nhac Flash vào nó báo: Unable to open. File corrupted là sao vậy. Cái này có Solf nào để chạy Flash ko vậy

Bác kiểm tra mấy cái Flash xem, trên PC xem được ko, pm xem Flash trên os9.1 ko ổn định đâu, chỉ có thể xem các file ở cùng độ phân giải màn hình, bạn nên cài pm Flashlite 2.1 dơn ở đây là ok :http://pdaviet.net/showthread.php?p=101599&highlight=Flashlite#post101599

Lưu ý: có 1 sổ files *.swf xem trên PC thì ok nhưng xem trêm ĐT ko được.
:D :D :D

nguyenpa

Super V.I.P
Mình cũng chẳng biết nữa ???? khi up nó báo lỗi gì vậy bạn:-?? :-?? :-?? :-??

khoailangsung0

fonts tiếng Việt cho E50 chạy tốt với mobireader
- Tắt máy tháo thẻ nhớ copy fonts Unicode của Window vào mục recource \ fonts
- Cho thẻ vào máy khởi động lên vào mobireader chọn setting - fonts là ok
tôi thử chạy tốt không còn hiện hình vuông nữa

Tôi đã làm như hướng dẫn cho Nokia E56 nhưng không đọc tiếng Việt có dấu được với Mobireader, mở phần setting của mobireader thì thấy không có phần font ( máy Nokia E 56 ) nên không chuyển font được. Xin giúp đở chỉ dùm tui. Xin cám ơn !!!!

NguyenDucDung

Lần đầu tiên mình dùng, không khoá một chút nào, mới nạp đầu xong, một hai tiếng sau xem còn có một gạch :|

Lần thứ 2 khoá 3 thứ, một là camera, hai là setting ba là....cái gì đó mình ko nhớ rõ, thế mà một tiếng sau máy hết pin luôn :|
mình cảm thấy máy nóng nóng thế nào ấy :|....
mình xóa luôn cho rồi :D mặc dù ADL này đôi khi cũng cần :D

NguyenDucDung

chắc pin của bạn bị chai rùi chứ tui xài vẫn thấy bình thường đâu có tốn pin hơn đâu

Mới mua đc hơn 4 tháng và lại ít dùng sao chai đc, tự nhiên thấy nhanh hết pin quá, cho nên mới thắc mắc, vào đây bro lại còn kêu thế này nữa :|

nguyenpa

Super V.I.P
em không biết thế nào chứ máy N73 em đâu thấy phần note chứ :(

vào calendar ->new entry ->to-do là gặp :D :D

...................
Đến đay đừng Exit vội, to-do view -> option -> mark as done ...........

Cai này giống cảm giác thôi ( tâm lý ko ổn mới như vậy) nghĩ nó nhanh nó sẽ nhành :D :D :D =)) =)) =))

Status
Không mở trả lời sau này.