• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

bhoangtrung

bác nào có biết ở đâu bán nguyên cả bộ main phím kô.chỉ mình với nha.Trong thành phố hà nội nhé

Bác ra chỗ Lý Nam Đế ý.ngay đầu chỗ mà tù Phan Đình Phùng rẽ vào ý ,mình quên mất số nhà rùi nhung ngay ở đầu ý bạn rẽ và thấy chỗ bán phụ kiện cho Đt đó .Mình cũng mua cả bộ ở đó đấy!!!!!!!!!:D

Về vấn đề hack phone?

Chào các bạn, mình đang dùng n95 8GB. Mình mướn hỏi cách hack fone trong topic hướng dẫn có làm ảnh hưởng gì đến máy ko, hay có cách nào khác làm đơn giản hơn ko. Mình muốn cài một số phần mềm mà ko đc phải hack phone nhưng hơi ngại vì sợ.....:((

vnpt1706

Chào các bạn, mình đang dùng n95 8GB. Mình mướn hỏi cách hack fone trong topic hướng dẫn có làm ảnh hưởng gì đến máy ko, hay có cách nào khác làm đơn giản hơn ko. Mình muốn cài một số phần mềm mà ko đc phải hack phone nhưng hơi ngại vì sợ.....:((

Nếu ngại thì đừng làm :-? :O.Nói chơi với bạn vậy thôi ,chứ đối với 1 vọc sĩ mà không hack được máy thì còn làm gì được nữa
An tâm đi ,không vấn đề gì đâu!

xiaohuang

N73ME v4.0839.42.2.1 không hack được

Sau khi con N73ME của mình up lên v4.0839.42.2.1 thì không làm sao mà Hack được vì cái Xplore không chịu hoạt động (cài được nhưng không vào được) nên không có cách nào để vào được thư mục C:\Sys\bin cả. Bạn nào có cách nào khác giúp mình với.

Zenki

Super V.I.P
Hack phone ko có hại gì đến máy cả, ngoài ra còn vọc thêm được nhiều thứ và có khi cài được nhiều tiện ích cho máy nữa lắm đấy :D

bhoangtrung

Đổi tên theme và ứng dụng ??????

Có bác nào biết cách để đổi tên của theme và ứng dụng của máy không chỉ cho em với.Em cài theme vào máy có nhiều cái theme nó đặt tên lung tung chả ra sao cả muốn đổi tên cho dễ chọn nhưng không biết làm cách nào.Có bác nào biết chỉ giúp em với >EM rất cảm ơn:-?

bhoangtrung

1.Tải về Game Jave mà bạn muốn chơi. Có thể lấy game ở bên Box S40
2.Mở file .jar bằng chương trình Winrar
3.Vào folder MANIFEST và bung ra file MANIFEST.mf
4.Chỉnh sửa file MANIFEST.mf với Notepad
5.Copy và Paste đoạn Code sau:

Ví dụ:

Với N73 game 176x208 resolution:
Nokia-MIDlet-Original-Display-Size: 176,208
Nokia-MIDlet-Target-Display-Size: 240,320

Với N80 game 176x208 resolution:
Nokia-MIDlet-Original-Display-Size: 176,208
Nokia-MIDlet-Target-Display-Size: 352,416

6.Lưu lại file MANIFEST.mf

Đã Test và thành công trên N73 :D

Em đã tets thử và rất ok trên 5700.THANKS=D>

mucelago

Active Member
Đỗi tên ứng dụng thì được, search trong diễn đàn có đó bạn. Còn đỗi tên Theme thì hông đơợc đâu...

chipkhan

N81 không cài được theme động

Hồi trước em vẫn cài theme ở ownskin vẫn động đậy như thường , 1 hôm nghịch mày mò xóa cái chương trình gì đó hok nhớ tên ,giờ hok cài đc theme động nữa nè , ai biết giúp em với :((

Zenki

Super V.I.P
Hồi trước em vẫn cài theme ở ownskin vẫn động đậy như thường , 1 hôm nghịch mày mò xóa cái chương trình gì đó hok nhớ tên ,giờ hok cài đc theme động nữa nè , ai biết giúp em với :((
Báo lỗi gì khi cài không bạn ? Cho thêm chi tiết lỗi thì mọi người mới giúp được :D

Tìm ra nguyên nhân rồi, chắc bạn xóa bỏ đi cái PM Ownskin Animation rồi nên giờ không cài theme động vào được nữa :D

Sau khi tải theme về và install thì PM Ownskin Animation tự động cài vào trong máy (trong folder OwnSkin). Muốn theme chạy được các bạn phải vào Ownskin Animation chỉnh như sau:
- Theme animation : ON
- Animation Speed : Tùy chỉnh tốc độ động nhanh hoặc chậm
- Hide : Phần này các bạn hãy nhấn phím chọn phải thì theme mới có thể chạy được (nếu ko nhấn chọn thì nó đứng im ráng chịu nha)
- Sau đó các bạn thoát ra là OK

- Trong phần Theme mà bạn đã chọn thì phần các hiệu ứng giao diện phải được chọn là: bật (on).

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Đổi tên theme cũng được :D Dùng sisware bung file theme ra, sửa lại tên rồi đóng gói lại.

Sửa được nhưng chắc chắn là khó hơn việc tìm theme :p

hacker_tomorow

E71 thẻ nhớ bị lỗi?

Các bác ơi, mình mới mua một con E71, nhưng sau khi mỗi lần tắt máy, thì khi vào lại nó bảo là thẻ nhớ bị lỗi, phải tháo thẻ nhớ ra rùi gắn vào lại mới nhận, có bác nào biết xin chỉ giúp mình
:((

Zenki

Super V.I.P
Các bác ơi, mình mới mua một con E71, nhưng sau khi mỗi lần tắt máy, thì khi vào lại nó bảo là thẻ nhớ bị lỗi, phải tháo thẻ nhớ ra rùi gắn vào lại mới nhận, có bác nào biết xin chỉ giúp mình
:((
Có phải nó báo là Installing đúng không :D Nếu đúng nó báo như vậy thì làm như sau :D

- Bạn kết nối đt với máy tính qua công USB và không lựa chọn sử dụng PC Suite

- Bạn chọn Data Transfer (hoặc Mass Storage)

- Trên máy tính, bạn mở thư mục \private\10202dce của đt

- Bạn sẽ thấy ngay các file bị “tắc” (có đuôi .sis). Lúc này bạn có thể xoá chúng dễ dàng.

nhunguyen12

ngay khi mở chương trình lên là đã treo rồi thì làm sao mà XXX, cái đó thì tôi biết làm, nhưng không hiểu sao lại treo, có lẽ là WIN rồi, mà tôi đau có muốn cài WIn nên hỏi để tham khảo, vả lại chương trình này convert tùy chậm nhưng chất lượng để xem phim cũng chuẩn mà dung lượng nhẹ hơn đối với các chương trình khác gần như là 1/2. mong chỉ giáo thêm

bhoangtrung

Đổi tên theme cũng được :D Dùng sisware bung file theme ra, sửa lại tên rồi đóng gói lại.

Sửa được nhưng chắc chắn là khó hơn việc tìm theme :p
Bác có thể hướng dãn cụ thể đổi tên themes bằngsisware cho em không !!!Thanks!!!!!!:((

Kojiro

Super V.I.P
Bác có thể hướng dãn cụ thể đổi tên themes bằngsisware cho em không !!!Thanks!!!!!!:((

Dùng sisware mở file đó lên. Nhấn vào tab sesioneditor trong sisware, chữ chuyển qua màu hồng. Nhìn dòng thứ 4 từ trên xuống như hình (hơi mờ tí)

Sửa cái câu trong dấu "" lại theo tên bạn muốn.

Sau đó, vào đây để xem cách đóng gói: http://pdaviet.net/showthread.php?t=33317

Status
Không mở trả lời sau này.