• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

LINHTHSM

WIFI với N95

Thưa các bác em có chút thắc mắc mong được các cao thủ giải đáp khi sử dụng wifi của N95.

Với những trường hợp modem wifi ko đặt pass thì N95 connect vô tư luôn.
Nhưng khi mà khi em đặt pass (Wep, Preshare key, OpenWep...) thì con N95 của em không tài nào có thể kết nối đến được.

Bác nào có kinh nghiệm trong vụ này ...mong hướng dẫn em với ạ.

quixanh2

các bác cho em hỏi máy em khi update fw bi súc bin giờ không khởi động được giờ em không biết phải làm sao mong các bác giúp đỡ cho gà

quixanh2

Đang update fw, rơi cáp?

các bác cho em hỏi máy em khi update fw bi súc bin giờ không khởi động được giờ em không biết phải làm sao mong các bác giúp đỡ cho gà

kanahaus

máy xách tay của nguyenpa có tiếng việt không vậy ???

spider:khả năng đổi máy là rất thấp vì tài chính hổng cho phép....đó là lí do minhd chọn 1 con nhiều tính năng và hợp lí...

lamnt:ý mình nói là phần cứng có khả năng và cho phép lắp loa khác vào được....

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Nếu không rành thì mang ra Care cho lành bạn ah :D Giải quyết sớm để lâu bệnh nặng thêm :D

Zenki

Super V.I.P
Thưa các bác em có chút thắc mắc mong được các cao thủ giải đáp khi sử dụng wifi của N95.

Với những trường hợp modem wifi ko đặt pass thì N95 connect vô tư luôn.
Nhưng khi mà khi em đặt pass (Wep, Preshare key, OpenWep...) thì con N95 của em không tài nào có thể kết nối đến được.

Bác nào có kinh nghiệm trong vụ này ...mong hướng dẫn em với ạ.
Đơn giản vì WIFI của N95 không hỗ trợ đầy đủ như WIFI trên máy tính nên chỉ có thể Connect với các loại Modem được Set cấu hình chung và đơn giản thôi :D

j_cage

Member
bạn thử đặt chế độ bảo mật trong AP là WAP2 và kiểm tra AP đã bật DHCP chưa!

Posted via Mobile Device

quixanh2

quixanh2

lamnt0702

thế có cách nào sửa chữa không bạn

Bạn ko nên lo lắng như vậy :D Đã có rất nhiểu bạn gặp phải trường hợp trên như bạn rồi :) Giờ bạn mang máy ra care nhờ người ta Flash lại máy là xong...Nhanh gọn và đảm bảo ok...Giá tiền thì dao động vào khoảng 100k đến 200k là cùng :) Chúc bạn may mắn!

lamnt0702

Đã trả lời trong topic của bạn rối nhé ;) Chúc bạn may mắn ;)

lamnt0702

Đã trả lời trong topic của bạn rối nhé Chúc bạn may mắn

lamnt0702

máy xách tay của nguyenpa có tiếng việt không vậy ???

spider:khả năng đổi máy là rất thấp vì tài chính hổng cho phép....đó là lí do minhd chọn 1 con nhiều tính năng và hợp lí...

lamnt:ý mình nói là phần cứng có khả năng và cho phép lắp loa khác vào được....

Thực ra mua máy đôi khi cũng là hên xui bạn ạ :D Như bác NguyenPa đó,cao thủ lâu năm Nokia những vẫn gặp phải em N85 khó trị vậy đó :) Và hình như theo mình thấy chưa ai dám thay loa cho dòng NSeries này bạn ạ :D Có j đó khó khăn hay ko tương thích thì phải :) Dù sao cũng chúc bạn tìm được 1 em ưng ý :p

lamnt0702

Đã trả lời trong topic của bạn rối nhé :) Chúc bạn may mắn :)

lamnt0702

còn chuyện này nữa là N95-8G ko có nắp che camera như N95-1, các bác dùng N95-8G có sợ bị xước không, mình có phải dán camra để bảo vệ ko nhỉ!

Nói thật với bạn chứ,có con N95 8gb h cũng vẫn là niềm mơ ước của nhiều người :D Thế nên mình mua được rồi thì cố gắng dùng giữ 1 tý,đến vỏ còn chẵng xước được chứ nói j đến camera :D Mà minh thấy việc ko có nắp che camera lại làm N95 8gb đẹp hơn N95-1 ý chứ :p Với lại bạn dùng rồi chắc biêt cái nắp che camera của con N95-1 lỏng lẻo sao sao ý ;)

lamnt0702

azzzz để tình trạng On trong naviwheel hao pin lắm , tốt nhất la of nó , còn đồng hồ chờ , thì đành phải tải chương trình đồng hồ chờ thôi

Minh thấy có cái đèn đấy hay chứ bạn :D Nhìn rất pro :D Còn việc tốn pin thì chắc là hơi tốn thất,như mình thì đang ước N95 8gb có cài đèn đó né :p Nhin đứa bạn có con N81 8gb,cái đén Navi cứ nhấp nháy nhấp nháy nhìn đẹp dễ sợ :))

nhocpro

máy hết bảo hành mới đau chứ....hizhiz....hôm bữa em đang up lên FW mới thì máy tự nhiên bị NGỦ lun..đem lên Care thì nó báo là máy mất nguồn chắc phải bung máy để kiểm tra IC nguồn :O. Em có trình bày rõ ràng là máy NGỦ do up FW và nói nó up bằng box lại dùm em mà nó cứ nằng nặc đòi bung máy ra...hizhiz... Rồi đòi hẹn 10 ngày nữa chứ...:-/...ôi thôi em mang máy ra service phang em 80k vậy là ok... Chẳng còn hứng thú để tin tưởng Nokia Care nữa....

lamnt0702

máy hết bảo hành mới đau chứ....hizhiz....hôm bữa em đang up lên FW mới thì máy tự nhiên bị NGỦ lun..đem lên Care thì nó báo là máy mất nguồn chắc phải bung máy để kiểm tra IC nguồn :O. Em có trình bày rõ ràng là máy NGỦ do up FW và nói nó up bằng box lại dùm em mà nó cứ nằng nặc đòi bung máy ra...hizhiz... Rồi đòi hẹn 10 ngày nữa chứ...:-/...ôi thôi em mang máy ra service phang em 80k vậy là ok... Chẳng còn hứng thú để tin tưởng Nokia Care nữa....

Nokia Care đôi lúc cũng làm ăn hơi bảo thủ như thế đó bạn nhưng được cái là chất lượng họ làm ăn thì khá ok,và việc bung máy để thay đồ thì ko có đâu ban ạ :D Dù sao cũng chúc mừng bạn đã sửa máy thành công :D

nhocpro

Bạn đừng đem máy ra Nokia Care chi cho mắc công rồi người ta đòi bung máy bạn nữa...Đem ra đó sau 1 hồi kiểm tra thì lại nghe mấy " Thầy, Cô" ngoài đó " Phán" là die IC nguồn cho coi :D. Mình khuyên bạn nên đem ra Service thì hơn, giá khoảng 80-100k à. Hôm trước máy mình cũng cứu ở Phát Thành Mobile bên đường Nguyễn Văn Đậu đó, thấy cũng ok. Bạn qua đó xem sao há :)

Status
Không mở trả lời sau này.