• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Thêm cái ảnh cho nó chân thực:D

Ảnh trên trông rất cộm nhưng tác giả nói nếu bỏ miếng đệm gì đó đi thì sẽ ok. Em đang nghiên cứu xem nó bảo bỏ cái gì đi:-??

tienlp

hình như mặt sau vỏ N96 chỗ tiếp giáp với pin có 1 miếng đệm thì phải :-??
chắc là nó :|

nguyenpa

Super V.I.P
he he cài này làm thử lâu rồi, ở sau nắp pin của N96 có 1 miếng mút đen mỏng dùng đề ep pin sát vào và chống trấy pin mở ra gắn vào chỉ khoảng 1mm chổ cục pin thôi :)

j_cage

Member
bác nào tư vấn giùm xem ở HN thì mua N95-8G ở đâu thì đảm bảo (chính hãng). Và nên mua thời điểm nào (từ giờ đến tết) để được giá tốt nhỉ! Mua N95-8G thì được khuyến mại gì không nhỉ!

bác nào tư vấn giùm xem ở HN thì mua N95-8G ở đâu thì đảm bảo (chính hãng). Và nên mua thời điểm nào (từ giờ đến tết) để được giá tốt nhỉ! Mua N95-8G thì được khuyến mại gì không nhỉ!

Sau tết mua đi, tiền để trong tết ăn chơi cho nó yên tâm. Còn mua thì cứ đi một vòng điện biên phủ, Thái hà tham khảo giá rồi múc, chắc là chênh lệch 100-200K thôi.

Khuyến mãi chắc ko được như xưa được tặng củ phát wifi nhưng chắc là đựoc dán màn hình và được cài phần mềm chưa ful + một đống virus miễn phí:D

LINHTHSM

Thanks các cao thủ ...em đã kết nối được rồi ạ.
Hóa ra là tại cái con Comtrend của em nó secure quá hihi.

Teng kiu.

lamnt0702

Trong Clip nó cũng bảo là cộm nhưng không đáng kể, bác nào mài bên trong cái vỏ sau đi 1 chút chắc ok :D

Nokia đã làm ra cái j cũng có cái lý của họ,chỉ sợ ko sớm thì muộn cũng xảy ra chuyện thì đi toi con N96 :D

lamnt0702

Nếu bạn muốn yên tâm 100% thì chỉ có hàng chính hãng thôi,còn ko thì lượn qua thế giới di động xem sao :D Chỗ Điện Biên Phủ thấy cũng khá ok đó,còn khuyên bạn đừng mua ngay vội,chờ đến gần tết thể nào cũng down giá và có nhiều khuyến mãi,ở chỗ Điện Biên Phủ thì hay có kiều khuyến mãi mua máy được tặng thể nạp tùy theo mạng mình dùng,lần trước mình đi mua cho thằng bạn con LG Shine thì được tặng 2 cái thẻ nạp tiền,mỗi cái 100k liền :p

mucelago

Active Member
Đúng là nokia đã ngăn chặn thì khó có thể hack được, 1 Drakkarious làm sao đối đầu được với các giáo sư đầu ngành của nokia:)

Mình không nghĩ thế. Cỡ Microsoft làm Windows mà còn bị hack thì huống hồ Nokia. Vấn đề là bác Drakkarious đang bị dính líu vấn đề hack SYmbian nên im hơi lặng tiếng đó thôi.

Ủa mà sao lạ vậy trời, bên kia thì nói đại ka của bác đã hack được N82 FW mới, bên đây thì nói chưa hack được :eek:

lamnt0702

Mình không nghĩ thế. Cỡ Microsoft làm Windows mà còn bị hack thì huống hồ Nokia. Vấn đề là bác Drakkarious đang bị dính líu vấn đề hack SYmbian nên im hơi lặng tiếng đó thôi.

Ủa mà sao lạ vậy trời, bên kia thì nói đại ka của bác đã hack được N82 FW mới, bên đây thì nói chưa hack được :eek:

Bài này hình như bác y post trước mà bạn :D Post xong về gặp đk được báo tin mừng nên sang bên kia post bài đấy :))

Zenki

Super V.I.P

Hack Window là sao bạn ?

Vấn đề Cr@ck Window và hack để truy cập và hệ thống của Sym hoàn toàn khác nhau :D và Hack Sym không mang tới vấn đề gì để Drakkarious bị dính líu cả :))

056886533

Lý do khiến cho ko khởi động được máy?

xin cho mình hỏi ai? con 3250 của mình đang xài binh thường ,tối hôm mình cài cái theme diy 1.50 vào , mình đã bật cap on vào file hệ thống của pm themedyi đó xóa bớt 1 số file *.txt ,lang .v.v. ko cần thiết ,vào pm vẫn chạy bình thường ,reset lại vẫn chạy bình thường . nhưng sáng nay mình vào themediy chỉnh sữa 1 hồi thì bị treo máy và sau đó reset lại cũng ko được , fomat cũng ko được luôn . chỉ chạy lên chữ nokia rồi màng hình trắng rồi đứng im ,có ai biết nguyên nhân ko , có chạy lại fw online được ko . mình nghi là pm đã bom vỉut vào điện thoại do mình đã truy cập vào file hệ thống của nó đúng ko nhĩ . help me SOS. SOS. SOS:((

lamnt0702

xin cho mình hỏi ai? con 3250 của mình đang xài binh thường ,tối hôm mình cài cái theme diy 1.50 vào , mình đã bật cap on vào file hệ thống của pm themedyi đó xóa bớt 1 số file *.txt ,lang .v.v. ko cần thiết ,vào pm vẫn chạy bình thường ,reset lại vẫn chạy bình thường . nhưng sáng nay mình vào themediy chỉnh sữa 1 hồi thì bị treo máy và sau đó reset lại cũng ko được , fomat cũng ko được luôn . chỉ chạy lên chữ nokia rồi màng hình trắng rồi đứng im ,có ai biết nguyên nhân ko , có chạy lại fw online được ko . mình nghi là pm đã bom vỉut vào điện thoại do mình đã truy cập vào file hệ thống của nó đúng ko nhĩ . help me SOS. SOS. SOS:((

Rút thẻ nhớ ra sau đó format 4 ngón,ko thì mang ra hàng nhờ người ta chạy lại phần mềm cho :) Chúc bạn may mắn

Zenki

Super V.I.P
Bạn thử tháo thẻ nhớ ra sau đó hard reset bằng 4 ngón lại xem sao.

Nếu vẫn không được thì chạy lại FW thôi :D Đơn giản mà

056886533

Rút thẻ nhớ ra sau đó format 4 ngón,ko thì mang ra hàng nhờ người ta chạy lại phần mềm cho :) Chúc bạn may mắn

4 ngón vẫn ko ăn thua bạn ơi , mình ở trên núi vì vậy muốn đem cho người ta thì chưa có diệp . chạy fw bằng cáp thì ko bít được ko vì ver 4.21 mà update thì có 3.24 aa

MinhThang

Manager
4 ngón vẫn ko ăn thua bạn ơi , mình ở trên núi vì vậy muốn đem cho người ta thì chưa có diệp . chạy fw bằng cáp thì ko bít được ko vì ver 4.21 mà update thì có 3.24 aa

Bình tĩnh đi, mình bị hoài, cứ sạc Pin cho đầy, để đó cho nguội lạnh đi uống cafe về lấy ra chơi cho nó món 4 ngón, nhở lấy thẻ ra và giữ mãi tới khi nào hai bàn tay , xuất hiện hãy thả. Đã từng bị 4 con như thế rồi :D

Status
Không mở trả lời sau này.