• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

barclays

Mình nghĩ không phải cứ Xpmusic cũng nghe nhạc hay đâu, tùy hà. Nseries dùng S60 có phần mềm nghe nhạc rất pro mà nhiều Xpmusic xài S40 ko có.
Loa ngoài cũng thế, N95 nổi tiếng "lớn họng" nào giờ mà. Nhưng mình không dùng N95 nên không rõ chất lượng âm thanh thế nào.
Trung thành với N73 2 loa stero nghe cũng phê rồi ;;)

j_cage

Member
cho mình hỏi GPS cuả nó bắt có nhanh hơn so voí N95-1 ko, pin dùng trung bình hết mấy ngày!
Posted via Mobile Device

Bo0Bo0

Chân thành cảm ơn sự nhiệt tình của các bạn. Tại tưởng lúc đó mua nó lại ra cái version mới nhất chống hack như N82 thi nguy to :))

quixanh2

Cần hướng dẫn tạo list nhạc từ pc sang phone

ai bít tạo list nhạc từ pc to phone chỉ mình với

Kojiro

Super V.I.P

Ko rõ ý bạn lắm. Có phải bạn muốn tạo playlist trong PC rồi chuyển qua phone ko?

Nói chung là ko tài nào hiểu được bạn đang muốn gì :)

lamnt0702

cho mình hỏi GPS cuả nó bắt có nhanh hơn so voí N95-1 ko, pin dùng trung bình hết mấy ngày!
Posted via Mobile Device

Cũng ko nhanh hơn đâu bạn,xấp xỉ nhau thôi,với lại bộ phận bắt GPS của N95 8gb nằm ở dưới bàn phím nên khi nào bắt GPS thì phải trượt máy lên,cũng khá bất tiện :D Pin thì cũng tùy bạn ạ,như mình vọc với test phần mềm suốt ngày thì 1 ngày là recharge rùi :D Còn chỉ nghe gọi nhắn tin nghe nhạc thì chắc được khoảng 2 ngày [với điều kiện đừng nghe nhạc trâu quá :))]

Chân thành cảm ơn sự nhiệt tình của các bạn. Tại tưởng lúc đó mua nó lại ra cái version mới nhất chống hack như N82 thi nguy to :))

Yên tâm bạn ạ,minh nghĩ hình hình như Nokia "ưu ái" N95 8gb hay sao đó mà FW nào ra cung hack được,còn mấy cái FW của N95-1 hay N81 mới ra thì đều ko hack nổi :D

uh nhỉ, sorry, mình quên mất, vì mình dùng N95-1 mà :p

:p

kidphuongit

Chắc là bác ý muốn hỏi cách tạo playlist như trên PC cho phone của mình. Mình toàn dùng LCG để tạo list nhạc rùi dùng MP của máy để chơi cho tiện. :D.

k7rapper

nếu nghe không tai nghe không hay bằng 5700xm thì làm sao bằng 5320xm với chip DAC 33 được ,haizzzz

lamnt0702

nếu nghe không tai nghe không hay bằng 5700xm thì làm sao bằng 5320xm với chip DAC 33 được ,haizzzz

Nghe ko tai nghe tức là nghe bằng loa ngoài phải ko bạn :D Loa ngoài của N95 8gb đúng là ko bằng 5700XP được Còn nghe bằng tai nghe thì thực sự mình thấy N95 8gb,5700XP hay 5320XP cũng the same thôi bạn ạ,căn bản chưa phải chuyên gia âm thanh nên chưa thẩm định được âm thanh thế nào là hay theo đúng nghĩa,thế nào là chưa hay :))

k7rapper

Nghe ko tai nghe tức là nghe bằng loa ngoài phải ko bạn :D Loa ngoài của N95 8gb đúng là ko bằng 5700XP được Còn nghe bằng tai nghe thì thực sự mình thấy N95 8gb,5700XP hay 5320XP cũng the same thôi bạn ạ,căn bản chưa phải chuyên gia âm thanh nên chưa thẩm định được âm thanh thế nào là hay theo đúng nghĩa,thế nào là chưa hay :))

sorry,mình viết nhầm, ý mình là nghe bằng tai nghe :))
mình đang dùng N79 và 5320, tai nghe sennheiser MX 400
test thử thì cảm nhận 5320 bass to và trong hơn N79 1 tý :D

Cái skyforce đó không chạy được thì mình chưa rõ nguyên nhân, đoán là do ram đầy do chạy nhiều ứng dụng còn python thì bạn nên cài bộ python và các phần mềm liên quan vào fone memory:)

Tình hình là thế này, sau khi up lên fw thì mình không tài nào cài được chương trình .jar bất kể là game hay ứng dụng, cài được 3/4 thì bị báo unable install. Các bro giả thích dùm nha. Cám ơn nhiều.

Bạn format thẻ nhớ xem sao, có thể bạn up fw mà không 4mat thẻ nên những file cài cũ trên thẻ vẫn còn.

lamnt0702

sorry,mình viết nhầm, ý mình là nghe bằng tai nghe :))
mình đang dùng N79 và 5320, tai nghe sennheiser MX 400
test thử thì cảm nhận 5320 bass to và trong hơn N79 1 tý :D

:)) Chuẩn đấy bạn,mình cũng dùng Sennheniser MX400,vừa hay,giá lại chấp nhận được :D Full Bass nghe rung cả ráy tai :p Sướng dễ sợ :))

Chỉnh sửa cuối:

lamnt0702

Chắc là bác ý muốn hỏi cách tạo playlist như trên PC cho phone của mình. Mình toàn dùng LCG để tạo list nhạc rùi dùng MP của máy để chơi cho tiện. :D.

1.Nếu muốn tạo playlist như bạn kidphuongit thì quá đơn giản
Music player -> Music -> Playlist -> Option -> Creat Playlist.
Sau đó nhập tên playlist và add new songs vào là xong

2.Còn nếu muốn tạo playlist như trên PC theo từng Song name,Artis,Album,Genre,Composer...thì chọn từng bài hát -> Option -> Song details rồi sau đó chỉnh sửa các thông số về song name,artis,album,genre hay composer cho chuẩn là được!Sau này khi tìm bài hát ví dụ theo Genre R'n'B chẳng hạn,thì nó sẽ liệt kê hết các bài hát thể loại R'n'B cho bạn giống hệt trên PC

j_cage

Member
MAC Address của điện thoại WIFI

cho mình hỏi mỗi máy đt trang bị wifi đều có một địa chỉ MAC Address riêng biệt phải không, như vậy có nghĩa là ngoài số IMEI thì mỗi máy đt wifi đều đc phân biệt bởi địa chỉ MAC nữa? Vậy khi laptop đc cấp phát 1 địa chỉ MAC trùng với của đt thì khi kết nối sẽ như thế nào?

LeHai85

trời cái này thì bác fomat máy sau do cài Sky Force Reloader là ok mà ..dúng bản nhé..240*320...100% con đều cài được .....

nhunguyen12

ý của bác này là nếu như tạo playlist trong đện thoại thì cứ vào all song, thế là add từng cái thì mất nhiều thời gian, mà có khi trùng lấp chẳng hạn, nếu 500 bài hát thì add cũng phải mất lâu và nhọc công.
theo ý kiến của tôi thì không có cách khác phục nhanh mà chỉ làm thủ công thôi, hiên nay có nhiều chương trình mở 1 folder và 2-3 ,... folder, nên vì vậy không chuộng lắm, nhưng có nhiều người thích nghe nhạc bằng chương trình gốc của máy thì theo tôi chỉ có 1 cách là add thủ công thôi nha

khanhkiller3000

con nay la n95 TQ cac bac ah.cac bac co de y dong icon nho phia duoi ko? nao la tin nhan roi danh ba,cac bac cu to mo lung tung ma ko de y cai co ban nhat ma dong TQ nao cung co,con hang TQ thi nhiu loai lam

Post bài có dấu tiếng Việt nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.