• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

dead4right

cần giúp đỡ remove drakkarious trên n80

Em đang dùng con n80 hàng xách tay châu Âu, nó là n80 v3.0617.0.6
cài xong rồi nhưng em không gỡ ra đựoc, thậm chí gỡ từng ct cũng không đựoc (X-plore, hello carbride, caps off..)
trước khi cài e đã chọn là pre FP1
Sau khi cài xong vào thư mục sys thì không còn thư mục nào nữa cả

Các bác giúp e nhé, e cảm ơn trứoc

Ducvabi

file corrupted hình như là do file sis hỏng hay sao ý chứ:-/? Cậu thử down file khác xem. Nhớ sign trứoc khi cài

MinhThang

Manager
Mình mới up FW mới 20.149 sáng nay, up xong thì ko mất hết 90% ứng dụng symbian, ko cài được bất cứ ứng dụng đuôi sis nào nữa ( kể cả ko yêu cầu hack ) tất cả báo 1 lỗi File corrupted
Mặc dù thấy tốc độ máy rất nhanh nhưng mà ko còn ứng dụng gì thì nhanh để làm gì >"<. Toàn file java còn lại thôi :|.
Có ai có cách giải quyết ko :(.
Hay phải reset *#7380# ? Làm thế có back lại FW cũ được ko? Mún up lại FW ko phải mới nhất ( 12.046 ) thì phải làm ntn ? Ai bít giúp dùm với :((.
May mà trước đó còn backup dữ liệu lại :|.

Format máy cài lại từ đầu, xem có được không?

Kojiro

Super V.I.P
Mình mới up FW mới 20.149 sáng nay, up xong thì ko mất hết 90% ứng dụng symbian, ko cài được bất cứ ứng dụng đuôi sis nào nữa ( kể cả ko yêu cầu hack ) tất cả báo 1 lỗi File corrupted
Mặc dù thấy tốc độ máy rất nhanh nhưng mà ko còn ứng dụng gì thì nhanh để làm gì >"<. Toàn file java còn lại thôi :|.
Có ai có cách giải quyết ko :(.
Hay phải reset *#7380# ? Làm thế có back lại FW cũ được ko? Mún up lại FW ko phải mới nhất ( 12.046 ) thì phải làm ntn ? Ai bít giúp dùm với :((.
May mà trước đó còn backup dữ liệu lại :|.

4mat 4 ngón mà ko hết thì up lại fw nhé! nó up đè nếu cùng code, ko sao đâu :)
Lần sau chú ý khi đặt tên chủ đề nhé!

ninjant

Cái này tớ bị 1 lần rồi - Đơn giản lắm bạn tìm lại cái file này (ở dưới bài) cài lại vào phần SYS BIN như kiểu làm của Hack Phone rồi Reboot lại máy là hết !

tibeo89

cắm qua pc xem có nhận được giữ liệụ k bạn, nếu k được thì hơi khó đấy, cách tốt nhất là 4rmat thẻ lại đi, lại như ban đầu thôi bạn ạ

ver 200 mới nhất cũng đã hach được rồi, bạn có thể up lên firm mới nhất rồi hack nhé

anh chỉ em cách hack E71 ở ver200 đc kô ạ cám ơn anh nhiều

tux4892

thế có bác nào biết có cửa hàng nào làm hack phone và cài n-gage ở HN không giúp em với

demo_13

mình cũng dùng 5320 v4.13 và đã hack và cài game n-gage ngon lành . Hack thì bạn dùng helloOx1.01 còn game n-gage thì chỉ cần cài n-gage app và down game n-gage đã crck về chơi thôi

pphuc96

mình cũng bị giống bạn mình nghĩ chắc do đèn flash nó quá sáng làm chói mắt thành ra như ma vậynhưng nếu canh cho chuẩn thì sẽ kg bị nhé mình đã làm rồi đó

mucelago

Active Member
đem lên máy mà chỉnh mắt đỏ ấy, không thì dùng chức năng edit trong gallery cũng edit được vụ mắt đỏ này.

vuadientu

Hỏi về từ điển cho E71 và E63?

Thực sự là đang kết kon E71, nhưng không biết em này có dùng được từ điển MSDict có phát âm không nhỉ??( chỉ sợ nó không hỗ trợ QWERTY thôi). À nghe nói kon này không dùng được lexisgoo mà phải dùng lạc việt( Mdict Pro thì mình không thích rồi) nhưng khôg biết nó chạy có nhanh không nhỉ? Bởi mình thấy trước N78 mình chạy lạc việt chậm kinh khủng lắm, tra từ rất lâu nên rất khó chịu. Ai dùng rồi chỉ giùm mình cái. Nếu thực sự chơi MSDict với Lạc việt ngon thì mình lượm ngay em này:D:D:D

zippi

mình cũng bị giống bạn mình nghĩ chắc do đèn flash nó quá sáng làm chói mắt thành ra như ma vậynhưng nếu canh cho chuẩn thì sẽ kg bị nhé mình đã làm rồi đó

Canh thế nào bạn ??

@muceglo : Nếu có 200 tấm hình thì sửa đến bao giờ :((

tonytrung235

cách chống mắt đỏ đơn giản nhất là người dc chụp đừng nhìn vào máy chụp hình là ko bị mắt đỏ ngay ^^ ..nhìn lệch wa 1 ti chứ đừng nhìn thẳng vào ống kính hay là máy ^^

mucelago

Active Member
Chịu thôi, ngay cả máy KTS chuyên chụp mà vẫn bị hiện tượng này làm sao khắc phục được.

Cách khắc phục có khả năng ( được áp dụng trên máy KTS ) là dời đèn flash ra xa ống kính để hạn chế ánh sáng phản chiếu vào ống kính gây hiện tượng mắt đỏ. Nhưng cách này không áp dụng trên các máy tích hợp flash đc ( N82 cũng là dạng đó ).

Đó là lý do vì sao các máy DSLR luôn có đế gắn Flash rời để loại bỏ hiện tượng này ( đèn flash của DSLR luôn cao hơn ống kính gần cả tấc )

Dùng các chương trình chỉnh sửa ảnh mà sửa, chứ bị mắt đỏ thì có bị 200 tấm cũng phải sửa 200 tấm từ từ thôi chứ làm gì có chương trình chỉnh sửa đc 1 lúc 200 tấm bị mắt đỏ

tux4892

mình cũng dùng 5320 v4.13 và đã hack và cài game n-gage ngon lành . Hack thì bạn dùng helloOx1.01 còn game n-gage thì chỉ cần cài n-gage app và down game n-gage đã crck về chơi thôi
mình làm như hướng dẫn của bạn phần hack phone thì đến bước cuối không được

lekhachuy3aa

Con N82 V31 hack ngon lành mà. Cái topic hướng dẫn hack của bác Koji quá đầy đủ. Mình làm theo cách 3 có 1 lần là thành công luôn. Mày mình ban đầu được Hack từ V20 sau đó up lên V31 đã được Hack. Thấy nhiều bạn than không hack được mình liều Format máy để thử thế là đượcluoon1.;;)

galaxy_89

lúc auto focus thì đừng nhắm vào thằng mặt,hãy để ô vuông nằm trên hay dưới mặt 1 tí

demo_13

mình làm như hướng dẫn của bạn phần hack phone thì đến bước cuối không được

sao lại ko đc bạn có cài được 2 file HelloOX.1.01.Unsigned.sis và MapDrives.Unsigned.sis ko ? 2 file đấy phải sign mới cài đc . Cài xong 2 cái đấy rồi chạy helloOX chờ 1 lúc cho nó chạy hết rồi khởi động lại máy là xong mà

Status
Không mở trả lời sau này.