• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

XOboomer

Thx bạn, reset được roài. Trong máy cũng có phần cài đặt gốc vậy mà mò mẫm hoài không thấy :D

chaulo

cac bac giup dum em voi. em da co file roi nhung khi sign no bao loi la signing failed la sao vay bac, giup em voi nha

Kojiro

Super V.I.P
cac bac giup dum em voi. em da co file roi nhung khi sign no bao loi la signing failed la sao vay bac, giup em voi nha

Bạn xem kỹ lại bài hướng dẫn của nguyenpa nha! Bạn rename tên file PM cần sign ngắn lại thử xem! Hay bạn up PM lên mình sign cho! Mà nên tự làm hay hơn :D

0918613542

Đối với ai dùng S60 v3 chắc cũng biết chúng ta phải sign các ứng dụng trước khi cài đặt.

Vấn đề đạt ra là dù ta có đủ PM hỗ trợ nhưng vẫn sẽ không sign được nếu thiếu file .cer. Đăng ký SymbianSigned thì không phải ai cũng đăng ký được vì khi đăng ký bạn phải đăng ký bằng email. Nhưng các email free như Gmail; Hotmail; Yahoo; Aol... thì sẽ không đăng ký được.

Mình mới biết 1 cách xin hướng dẫn các bạn, làm nhanh chứ không thì nó đưa trang web này vào blacklist là bó tay!

Trước tiên các bạn vào Đây
Tạo 1 tài khoản, rất đơn giản, nhập 1 cái tên nào đó vào (theo hình nhé)

Sai khi điền vào theo hình bên trái nhấp vào login, sẽ hiện hình bên phải có chữ màu đỏ, nếu giống nội dung chữ màu đỏ trên hình thì bạn "Get it"

Nó sẽ tạo mình 1 hộp thư có tên là: webmaster@(anything).zzn.com

Đăng nhập vào Symbiansigned

Nhập địa chỉ mail vào: webmaster@(anything).zzn.com

Vào trang đăng ký (lúc này trong hộp thư của webmaster sẽ có hình như bên dưới có chứa activation code).

Nhập activation code vào dòng đầu tiên và nội dung cần thiết vào các dòng có in đậm (có dấu *).

Chú ý: password phải hơn 8 ký tự, trước khi nhấp vào reg bên dưới phải nhấp vào "legal agreement" để "I agree" mới được.

Hoàn tất tất cả các bước, sẽ báo "register successful"

Lúc này bạn có thể đăng nhập và sử dụng. Đăng nhập bằng địa chỉ mail nhé.

Chúc các bạn thành công!

Làm được thì Thanks Kojiro cái nhé!

---------------------------------
Các bạn đăng nhập vào symbiansigned bằng user và pass này nha:

Webmaster@pdaviet.zzn.com
hailam1210

minh lam theo huong dan nhu tren nhung van khong dang ky dc tai trang symbian signed co cach nao khac khong help

XOboomer

QuickOffice Premier v4.0.19.3 cài thế nào

Chào các bạn, mình rất muốn cài bản QuickOffice này. Đã download file sis bên phần "Soft cho N95" và cài vào máy. Down file crack của bản QuickOffice Premier v4.0.19.2 và sign file này, nhưng khi cài file crak vào thì nó báo là lỗi cập nhật, hiện giờ mình bỏ ứng dụng này và xem file không được vì nó bắt là phải mua online. Có ai biết cách cài ứng dụng này xin giúp mình với
P/S: mình xài N82

Kojiro

Super V.I.P
Đối với ai dùng S60 v3 chắc cũng biết chúng ta phải sign các ứng dụng trước khi cài đặt.

....

minh lam theo huong dan nhu tren nhung van khong dang ky dc tai trang symbian signed co cach nao khac khong help

Cách đó đã ko dùng đc rồi bạn à :D. Bạn đưa IMEI lên cho mọi người giúp nha!

À lần sau nhớ đánh dấu tiếng Việt!

Kojiro

Super V.I.P
Muốn chạy ngon thì các bạn phải rename file .cer và file .key trùng với tên chương trình cần sign nha!

trieu94

Một file cer mình xài được 6 tháng, vậy có cách nào tăng thêm ko vậy a Ko ơi ???:-?

hungking

Kojiro ơi giúp mình lấy file *.cer với nhé. Mình làm mãi mà không được.
IMEI 356996011911681
Cám ơn bạn rất nhiều.

N99

Reset N82 bằng mã *#7370* nếu máy ko cài Font Tiếng Việt thì được, còn nếu có cài Font TV thì ko được đâu.

ngocthach

Uproom cho N73

mình đang định uproom cho máy n73 của mình..nhưng mà hok biết up như thế nào :D bạn nào có thể hướng dẫn mình 1 tí dc hok vậy

và cho mình hỏi room nào mới nhất cho N73 :D mình uproom N73 ME dc hok vậy...thx

ngocthach

hok y' mình nói là mình muốn nâng từ N73 lên N73ME dc hok vậy..nếu dc thì bản nào là mới nhất hiện nay...-_-" mình hok rành mấy cái này cho lám7...

Em_be_hu

Đương nhiên là dc rồi! Đầu tiên bạn phải đổi code của N73 thường sang N73 ME t dùng cái này nè 0539239, sau đó chạy update Firmware như bình thường, sau khi up xong thì bạn sẽ có N73ME! Firmware mới nhất bây jo là 4.0736.3.2.1 (4-9-2007)
Tham khảo thêm tại đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=12702
Chúc thành công!

Status
Không mở trả lời sau này.