• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

happy_boy1077

tìm được code mới là 0536850 mình đổi wa rồi ,nhưng sao vào update nó vẫn hiện lên bản mình đã update rùi ,có sang bản khác ko

Chỉnh sửa cuối:

p0rtykjn

Nói thật là mình chả thấy có sự khác biệt gì giữa version cũ và version mới cả.Cái khác duy nhất là nó thêm 1 phần mềm gọi là online share thì phải(ko nhớ tên vì mình xóa mất rồi)Theo mọi ngưòi bình luận thì version mới này bộ nhớ ram trống nhều hơn 1 chút(sau khi khởi động máy thì Ram trống khoảng 20»22MB)...Ngoài 2 vấn đề đó thì mình chưa thấy gì khác biệt cả...Mình up với 1 lý do đơn giản là version càng mới càng tôt(mình nghĩ là version mới chắc chắn có nhiều cải thiện cũng như sửa 1 số lỗi ở version truớc đó :D )
Theo như keduadoi(chủ topic) truớc đây mình chưa từng gặp...nhưng hôm nay thì...thật bất ngờ và thật tình cờ mình lại gặp phải lỗi đó...Từ khi có firmware mới mình up đi up lại khoảng trên 5 lần rồi...và bi giờ là lần thứ 6 thì gặp 1 thông báo là :"phiên bản bạn đang dùng đã là phiên bản mới nhất.Không cần thiết phải update nữa" :(( Thế có chết ko cơ chứ...
Help meeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee!

p0rtykjn

Khuyến cáo cho những ai dùng n73!!!

Sau 1 thời gian dùng n73 thì mình bắt đầu thấy chán ngán và đào bới xới lật ra những lỗi sau :
1. Xem phim MP4 hay bị giật(có thể là do ram).Mình cũng test trên 1 cái n73 mới tinh chưa sử dụng chút nào và bắn đoạn clip mà mình thấy giật trên n73 mình đang dùng sang n73 mới và tình trạng có khá hơn 1 chút nhưng thỉnh thoảng vẫn giật...Lý do?
2. Nắp trượt của máy ảnh bị lung lay...khi chụp ảnh ko nên chạm vào phần nắp trượt vì nó sẽ nhảy về main menu(thậm chỉ nhảy lung tung » treo máy)
3. Pin yếu...Theo quảng cáo thì thời gian chờ là 350h nhưng mình thấy chỉ đc khoảng 200h là hết (_ _")

Nói chung là dùng máy nào trong 1 thời gian thì cũng sẽ bới móc ra 1 số lỗi nhưng theo mình thì lỗi trầm trọng nhất(khiến bực mình nhất) là chụp ảnh mà nó cứ nhảy lung ta lung tung(lúc thì đang ở màn hình chụo ảnh,lúc lại nhảy về màn hình chính).:(
Trên đây là ý kiến của mình thôi...Những ái vẫn thích n73 thì đừng vì ý kiến của mình mà làm lung lay sở thích của các bạn nhé!;;)

Kojiro

Super V.I.P
Những khuyến cáo của bạn rất hay. Có thể làm nguồn tư liệu cho các mem mới, cần mua máy.

Nhưng mình cũng cần thấy rằng cái nắp sau chụp ảnh thì cái nào cũng vậy, dùng lâu sẽ bị lờn (và máy bạn nằm trong số đó). máy mình thì vẫn còn tốt chán, có lúc phải lấy gồng mới kéo nó được đấy :p Vì vậy, mình chưa thấy hiện tượng nhảy lung tung như bạn nói :D

Pin thì bình thường mình dùng 3 ngày là hết 9 không nghe nhạc), nhưng với 1 máy Multimedia khá mạnh như N73 thì cũng đừng mong thời gian dùng pin dài được. May ra mua 1 con S40 thì may ra... :)

Câu cuối của bạn rất đúng! Phải một thời gian dài, khi mọi chi tiết bắt đầu lão hoá thì lỗi sẽ xuất hiện.

Vài lời đóng góp cùng bạn!

TraiNgheoHn

Nắp trượt của máy ảnh bị lung lay...khi chụp ảnh ko nên chạm vào phần nắp trượt vì nó sẽ nhảy về main menu(thậm chỉ nhảy lung tung » treo máy)===>trường hợp này mình cũng đã bị rồi,rất bất tiện cho việc sử dụng camera,và cuối cùng mình đi mua bộ vỏ khác thay thế :D
còn pin thì mình cũng không biết có yếu không,chí ít cũng được ngót nghét 3 ngày hii

skyraider84

huhhhu , bên 8 lạng , bên nửa cân ...phân vân quá !!! :(( ah , mình thấy mấy cửa hàng họ báo giá N-95 8gb chỉ có 10 triệu 4 ah , hàng xách tay không biết ok k . Bạn biết chỗ nào bán N-95 8gb rẻ không ?

DEVIL_BESIDE_YOU

cái này tùy sở thích thui,mình thì thích N95,máy trượt khi nghe điện thoại kéo lên phát " fong cách " ra phết,còn N82 thì kiểu dáng bình thường nhưng bù lại chup ảnh và GPS ok hơn :D

tui cũng đồng ý vậy......đang xai n95 thường chụp hình phài nói là cực kỳ đẹp với bang ngày buổi tối cũng khá ok tùy ko bàng xenon thật ......về kiểu dáng củng đẹp hơn...
tui có ý này ....sẽ lập 1 topic về chụp hình bằng nokia ở đây đễ anh em post hình so sánh và bình luận .....nếu các mod ko ý kiến gì thì ngày mai mình sẽ lập nha;;)

p0rtykjn

"traingheohn" ơi cái vỏ xịn của lókìa73ME giờ nhiu tiền thể?
Có lẽ mình cũng phải kiếm 1 cái chứ để tình trạng nhảy lung tung thế này thì muốn đập máy quá :((
À quên mất...Có ai bị tình trạng xem video *.MP4(video music khoảng 30MB hoặc film khoảng 350MB) mà thỉnh thoảng bị giật ko nhỉ?Ko bít là do bộ nhớ RAM của n73 ít hay là firmware của n73 nhỉ? :-?

Chỉnh sửa cuối:

TraiNgheoHn

hiii, vỏ xịn bây giờ phải 600k, mình chỉ dám mua vỏ lởm ở chợ giời thôi hehe.còn tình trạng xem phim mp4 bị giật thì mình chưa thử nhưng xem fim *AVI khoảng 35mb là hình đi trước tiếng theo sau haha

sacrifice

cái này cũng thuộc N73 nè!

Em là thành viên mới, khi post bài lên thì bài của em nằm cuối cùng nên em không biết có ai coi không nửa!
Mấy anh cho em hỏi cái này với:( em mới xài N73ME ah)

Số IMEI là số gì? Trên máy muốn coi làm sao?

N73 của em sao không xem được file *.wmv mặc dù trong quảng cáo máy có ghi mà. Với lại em có nhìu file *.flv lắm mà cũng không xem được. Mấy anh có soft nào để em coi 2 loại file đó trên điện thoại không vậy? Nếu không có thì mấy anh cho dùm em soft để convert những file đó trên PC không ah?

Với lại dạo gần đây máy em hay bị khựng lại khi lam bất cứ cái gì, mặc dù em đã thoát hết chương trình!!!

Khi em cắm máy vào PC, lấy ra update nhạc thì nó báo lỗi là Music: already in use!(-14)

Mong mấy anh giúp dùm em với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

skyraider84

mình nghĩ nên post luôn trong này , lập topic nữa thì loãng lắm ! mình quyết định rước em N-958gb roài !!! :D

p0rtykjn

Yeah yeah...Hóa ra cái vụ xem phim mp4 bị giật là do cái themes của mình nó nặng quá(themes thường chứ ko phải themes động mà nặng kinh người:(()Bi giờ để themes Stave mặc định của máy thì xem video 500MB cũng ko thấy giật tí nào.Vì vậy cái khuyến cáo về việc xem film *.mp4 bị giật của mình đã bị loại bỏ :D
Mình có 1 kinh nghiệm muốn chia sẻ với tất cả thần dân PDAviet nói chung và traingheohn nói riêng nè :D :
Sau khi xem các file multimedia trên điện thoại nói chung và n73 nói riêng:p thì mình thấy ko có gì hay bằng fm xem film và nghe nhạc mặc định của máy cả.Nghe nhạc = fm của máy ko có gì có thể phàn nàn đc(có thể mọi người muốn tìm sự mới lạ),nhưng quay đi quay lại mình thấy fm của máy vẫn là tốt và ổn định nhất.Còn fm xem film cũng thế.Các định dạng như avi hay gì gì đó đều ko thể có 1 chất lượng tuyệt hảo như định dang mp4 mặc định của máy cả...Nếu ai dùng n73me thì thẻ nhớ của nó đã là 2GB rồi thì mình khuyên các bạn nên xài định dạng mp4 là tuyệt nhất.
» To traingheohn:cái vụ tiếng đi trước hình của bạn mình cũng đã phải chật vật test 1 đống phần mềm convert nhưng cũng ko thể khắc phục đc tiếng ko khớp với hình(kể cả avi lẫn mp4).Cuối cùng mình quay về xài jet audio thì thấy chất lượng tuyệt vời nhưng chỉ mp4 thôi chứ ko có avi đâu.Tất nhiên là xem = mp4 thì dung lượng hơi khủng 1 chút...nhưng bạn cũng có thể set phần tỷ lệ nhỏ xuống là ok.Lưu ý 1 vấn đề quan trọng khi convert là bạn phải để số khung hình tối thiểu là 25 khung hinh trên 1 giây trở lên nhé...Bởi vì khi đó bạn xem nhưng clip có những lúc nó chuyển cảnh nhanh(ví dụ như nhạc dance) thì khi đó có thể hình sẽ hơi bị khựng lại 1 chút đó.
----The End----

Mỏi hết cả tay...Thôi đi làm thôi>:)

DEVIL_BESIDE_YOU

mình đã hỏi ý kiến mod kổi và mod đã đồng ý đễ anh em thảo luận cho vui rối chứ phần thảo luận ở đây buồn quá ít anh em chú ý và tham gia ở phần này quá

Vỏ xịn của N73 đủ các màu bây giờ có 300K thôi mà các anh. lên thế giới di đôngk ở thái hả mà mua. Nhưng nguyên nhân chưa chắc là do cái nắp đâu vì nó còn nhảy vào tận menu cơ mà:)) Máy em bị nhưng đi up firm cái là hết, chả thay vỏ j cả.

Nào mình cùng đi xe buýt, mặc quần đùi rồi lên xe buýt, nào mình cùng đi xe buýt=D>=D>=D>=D>

solochom1989

Tìm chương trình Iremote

Có pác nào cho mình xin chương trình Iremote ko :(( mình tìm đc bản update chứ ko biết bản gốc ở đâu cả :( search trên chủ đề nó cũng kô có ? Huynh nào có share cho mình tí nhé :)

ngocthach

Nói thật là mình chả thấy có sự khác biệt gì giữa version cũ và version mới cả.Cái khác duy nhất là nó thêm 1 phần mềm gọi là online share thì phải(ko nhớ tên vì mình xóa mất rồi)Theo mọi ngưòi bình luận thì version mới này bộ nhớ ram trống nhều hơn 1 chút(sau khi khởi động máy thì Ram trống khoảng 20»22MB)...Ngoài 2 vấn đề đó thì mình chưa thấy gì khác biệt cả...Mình up với 1 lý do đơn giản là version càng mới càng tôt(mình nghĩ là version mới chắc chắn có nhiều cải thiện cũng như sửa 1 số lỗi ở version truớc đó :D )
Theo như keduadoi(chủ topic) truớc đây mình chưa từng gặp...nhưng hôm nay thì...thật bất ngờ và thật tình cờ mình lại gặp phải lỗi đó...Từ khi có firmware mới mình up đi up lại khoảng trên 5 lần rồi...và bi giờ là lần thứ 6 thì gặp 1 thông báo là :"phiên bản bạn đang dùng đã là phiên bản mới nhất.Không cần thiết phải update nữa" :(( Thế có chết ko cơ chứ...
Help meeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee!

mình cũng bị giống như bạn nè >"< :(:)(( chẵng lẽ nokia lại khóa bớt khoản này ah.....làm sao bây giờ...nếu FW bị lỗi hoạc chuyển đổi ngôn ngữ....mình cần phải update lại thì h phải làm thế nào đây:(( ai biết thì giải thích dùm đi...
:(

p0rtykjn

Hje hje hje...ko có gì đáng lo đâu...nếu máy bạn có bị lỗi thì format thẻ nhớ và format máy lại dùng tạm đi...khoảng 2 hoặc 3 tháng nữa sẽ có firmware mới thì bạn sẽ lại có thể up đc thôi.
Mình cũng đang mong tới ngày nokia nó ra mắt firmware mới để upgrade đây ;;)

Status
Không mở trả lời sau này.