• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

zxc123

Cảm ơn tất cả các bác nhé!

DEVIL_BESIDE_YOU
Dòng này chỉ có Add recipient (người nhận) nên không insert vào được bác ơi.

devil13, antonixic
Cách của các bác Ok. Nhưng máy này không dùng bút nên làm được theo cách của bác antonixic.

Cảm ơn cả ba bác nhiều nhé!

DEVIL_BESIDE_YOU

công nhận là N-82 xuống giá wa' nhanh , trang web nơi mình ở , giá trong 1 tuần giảm liền 50 dola , khủng khiếp :) . Không biết N-95 8gb có kết hợp N-gage trong đó không nhỉ ?
N95 8gb có ứng dụng game ngage bạn ah ............mà ko cần gì n95 8gb N95 thường và cã N73 cũng chơi được game Ngage bạn nhé .............cứ lựa 1 em ưng ý mà làm ;;);;);;)

ktakta

việc ko update dc là có version= version phone, việc update dc là do trong bộ nhớ temp của windows đã có file cài đặt nên nó sẽ bảo là reinstall, bạn thử xoá những gì có trong temp của win xem có up dc ko nào.

DEVIL_BESIDE_YOU

việc ko update dc là có version= version phone, việc update dc là do trong bộ nhớ temp của windows đã có file cài đặt nên nó sẽ bảo là reinstall, bạn thử xoá những gì có trong temp của win xem có up dc ko nào.

bạn ơi mình cũng vậy đó ................ko up được..thấy bài của bạn mình mừng quá ..........bạn có thễ hướng dẫn cụ thễ giùm mình được ko?????thankx bạn rát nhìu ah...

p0rtykjn

ktakta làm ơn chỉ rõ giùm mình cái mục temp đó nằm ở trong thư mục cài đặt của NSU hay là thư mục system32 dzỵ?Mình cũng đang rất muốn up lại.
Hay là nằm trong phần temp của phone hoặc thẻ nhớ nhỉ? :-?

whynot4m

cái mà chụp hình nhảy qua nhảy lại là do nắp sau bị dơ thôi, đem ra tiệm về sinh lại chứ có gì đâu mà thay vỏ??? máy mình lúc trước cũng bị như vậy, sau khi đem đi về sinh máy về thì ko còn nữa.

việc xem phim bị dựt là do bạn convert ko đúng codec or bạn chỉnh bit Video quá cao, mình xài corePlayer, và dùng Imtoo RM convert, lúc convert chỉnh bit video từ 150 đến 200, coi rõ mồn một.

nói chung xài N73 mình rất hài lòng :D

p0rtykjn

Hum nay ngồi buồn buồn lục lại mấy bài cũ thì thấy topic này hay quá mà lại chui xuống tận trang 7 là sao nhể?:-?(cho vào mục chú ý cũng đáng=D>)Thôi thì dzô spam phát cho nó lên trang nhất nào>:)Đùa tí thôi chứ các mod đừng chém mình nhá;;)Mình thấy cái vụ kết nối internet cho đt ko có wi-fi rất hay mà lại bị chìm vào quên lãng thế này thì phí lắm.
Ai rành về vụ này cho mình hỏi 1 cái USB "bờ lu tút" giờ khoảng nhiu xiền?
Nếu ai đã test thành công trên n73 rồi thì làm ơn nói rõ lại giùm mình cách sử dụng cũng như cách kết nối để mình còn đi sắm cái USB BT nhé!Mình tìm trên các forum nước ngoài thấy rất nhiều ý kiến phàn nàn về kết nối net qua bt của máy n73...hình như ko được hay sao í:-?
Mong mọi người cùng đóng góp nha:D

manhtu

quả thật là em vẫn không thể download được, em dùng IDM nó toàn báo như hình thôi

Chỉnh sửa cuối:

p0rtykjn

A2DP là cái giề nhể?:-?Bạn xài từ của dân chuyên nghiệp nên mình ko hiểu:-??

dienxuanpham

A2DP là viết tắt của cụm từ Advance Audio Distribution Profile, đây là cấu hình hỗ trợ nghe tai nghe thông qua bluetooth với chất lượng stereo.

p0rtykjn

Còn vấn đề của mình chuối hơn nữa nè kojiro ơi...Mình đã thanks bài này của bạn từ ngày 25-1 mà sao hum nay nó lại nói là link ẩn nhỉ?Thật là điên cái đầu >:)

Kojiro

Super V.I.P
quả thật là em vẫn không thể download được, em dùng IDM nó toàn báo như hình thôi

Còn vấn đề của mình chuối hơn nữa nè kojiro ơi...Mình đã thanks bài này của bạn từ ngày 25-1 mà sao hum nay nó lại nói là link ẩn nhỉ?Thật là điên cái đầu >:)

Mong 2 bạn thông cảm về vấn đề link ẩn nhé!

Mình đã sửa cho hiện link luôn rồi, 2 bạn xm down đc ko nhé! Vấn đề ngoài lề cứ làm ảnh hưởng đến sự tìm hiểu hoài!

Hai bạn thông cảm nhé, có gì mình cũng thảo luận nha!

p0rtykjn

Sao ko ai có ý kiến gì thế nhỉ?:(
Kojiro cũng dùng n73 mà...dzô đây góp dzui đi nào...Chủ đề hay dzỵ mà ko ai hưởng ứng hết à :((

TraiNgheoHn

Thay đổi fonts chữ

Thay đổi fonts chữ

Bạn nào đang dùng N73 muốn thay đổi phong cách riêng có thể thay đổi fonts chữ mặc định của máy thành fonts chữ mình muốn rất đơn giản .

Bước 1 : bạn vào chương trình quản lý file ( máy của bạn phải có nhé ) => chọn ổ Z => chọn resource => chọn fonts , khi đó bạn sẽ thấy các file fonts mặc địn của máy , bạn hãy ghi ra giấy các fonts đó nhé .

Bước 2 : bạn vào ổ C máy tính của bạn chọn Windows => chọn fonts , khi đó sẽ xuất hiện các fonts trong máy tính của bạn , bạn tham khảo nếu thích kiểu chữ nào thì copy qua riêng 1 folder nhé ( lưu ý là số file trên điện thoại bao nhiêu thì bạn cũng chỉ lấy bấy nhiêu file trên máy tính thôi nhé , ví dụ như trong điện thoại là 4 files thì bạn cũng lấy trong máy tính 4 files )

Bước 3 : bạn thay đổi tên các file mới lấy ra từ máy tính sao cho giống với các file trong đt nhé . Xong rồi bạn vào thẻ nhớ => chọn resource , tạo 1 folder mới đặt tên là fonts và chép các file bạn mới vừa chọn trên máy tính vào đó .

Bước 4 : đút thẻ nhớ vào đt , tắt nguồn rồi mỡ lại bạn sẽ thấy hài lòng thôi

Chúc các bạn vui nhé!!!

daiduongpham

Tại sao N82 là đỉnh hiện nay?coi sẽ rõ

N82 phone đầu tiên NOKIA có chức năng mới đó là từ nay up new firmware sau đó k cần làm gì cả,tấc cả PM,contacts,tin nhắn nói chung là trước khi up sao sau khi up vẫn 100% k cần phải backup hay cài lại PM nhé,ngay cả ông Hero N95 8GB cũng k có đâu chức năng này nokia gọi là “User Data Preservation” ôi đáng đồng tiền bát gạo,xài Symbian là để cài PM mà mỗi lần up phải back up và cài lại hết hơi

ngocthach

không phải vậy đâu bạn...đâu phải chỉ N82 mới làm dc như vậy..mình đã thử qua với N81 8gb rồi..up frimware lên có bi mất gì đâu kể cả máy Nokia 6288 cũng vậy^^!hehe...hình như đó là tính năng mới của NSU đó bạn ah...thay vào đó thì bây h mình ko dc thoải mái up FW nữa mà phải đến đợt mới dc up T_T huhuh....

DEVIL_BESIDE_YOU

nếu nó là đỉnh thì đâu rớt giá thãm vậy bạn....so với N95 lúc mới ra nó rẽ hơn có 100k ...........giờ thì rẽ hơn rằng 700k rồi kìa ...mà lý do giãm giá 1 sãn phẫm thì chĩ có 1 lý do duy nhất là giãm đễ có người mua

ThAngNgO_

cầm 1 cái N95 trượt và 1 cái N82 theo bạn thì cái nào fong cách hơn.mình vẫn ủng hộ N95 với thiết kế nghe gọi rất Pro :D

Status
Không mở trả lời sau này.