• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

solochom1989

Mà cây bút chì làm dzì dzậy bác ?? Nếu em kô lầm sau 1 thời gian lướt wa lướt lại diễn đàn thì chụp màn hình ko bít có đúng ko ^^! Còn cái Topic này là để thảo luận N82 đỉnh hiện nay . Yêu cầu mấy bác hok làm mất giá N82 bằng cách xách N95 vào :p:p

Kojiro

Super V.I.P
cảm ơn bác ............nhưng máy em up ở tiệm chứ ko phải up oline ah...ở đó nó cái cái tool...nó gỡ pin, sim, thẻ nhớ máy em ra gùi nó up nhanh lấm...độ khoảng 10p là xong....trong tool có nhìu model máy cũa nhìu hãng nó chọn noki n95 và chọn FW 20.00.015 rồi nó kiếm tiếng việt nhưng fw này ở đó ko có tiếng việt nên em kêu nó up đại euro...
Còn cái vụ install thì trước khi năng cấp máy em nó ko có bị thế ...nên ko phải như của kổi hướng dẫn đâu ah ...dù sao cũng cám ơn bác ...đễ mai em gặp trực tiếp kojiro hỏi xem chả bik vụ này ko

DEVIL cứ làm như nguyenpa nói đi! Đừng cãi thầy, núi đè :)) Làm theo như bài của Kojiro sẽ không còn bị install lúc khởi động đâu.

Còn đổi code thì liên lạc qua Y! nha! Mà báo trước đổi code lại thì phải đi up fw lại đó nha! :p

horkbajir

Cáchđó thì đâu cần làm ....vì bạn vào thẽ nhớ sẽcó từng phần riêng mà ,,,nhưng khi bạn vào bộ sưu tập nó vẫn chung thế thôi;;)
Ý em là tạo các album riêng trong Gallery rồi cứ có ảnh hay file nào mới thì nhét luôn vào album cần thiết, như thế sẽ dễ quản lý hơn sau này

DEVIL_BESIDE_YOU

DEVIL cứ làm như nguyenpa nói đi! Đừng cãi thầy, núi đè :)) Làm theo như bài của Kojiro sẽ không còn bị install lúc khởi động đâu.

Còn đổi code thì liên lạc qua Y! nha! Mà báo trước đổi code lại thì phải đi up fw lại đó nha! :p

thôi đi cha nội ........n95 ko có masstorage....với lại tui qua GSm gặp bác nguyenpa bên ấy bác chĩ như bài dưới và tui đã vào ứng dụng del hết các file ko install được nên giờ mội thứ ok rồi ....mà ông này ...tui kiếm cho ông con N95 rồi đó ...gửi tn qua yh rùi đó ...vào xem nha....

uhm bạn up lên firmware mới rồi thì chức năng đó ko còn nữa...khi bạn slide xuống thì bạn hãy bấm nút play ...nó sẽ tự động vô music player dùm...

vâng ah!!!hen chi em trượt mãi mà nó cứ thế ....em phát hiện ra 1 điều hết sức tẩm thường là ko cần nhấn play mà nhấn vào cái nút như hoa thì nó sẽ vào ah ..........hihihi

ko intall nửa là do máy bạn giống như mới format, các pm trên thể nó sẽ tự intalls lại, bạn nên nên xóa các thư mục hệ thống trên thẻ : sys, system, private, resoure .. máy no sạch bạn ui và không bị nữa :)
up =box, nhưng mình cũng có thể up online mà :D
em cảm ơn bác ...em làm theo cách này và đã ok ...làm theo cách của cha kojiro ko được vì N95 ko có masstorage .........hehehe
Sẵn mấy bác cho em hỏi sao dt em khi ỡ màng hình chờ đồng hộ nó ko hiện ra số mà cứ ra mấy cái dâu ko ah?????????vào máy tính nhấn số nó cũng báo thế ah...ko thế nhấn số được,nhưng nhấn tin thì ấn số được a????thankx mấy bác nha=D>=D>=D>=D>:D

Last edited by a moderator:

DEVIL_BESIDE_YOU

Mà cây bút chì làm dzì dzậy bác ?? Nếu em kô lầm sau 1 thời gian lướt wa lướt lại diễn đàn thì chụp màn hình ko bít có đúng ko ^^! Còn cái Topic này là để thảo luận N82 đỉnh hiện nay . Yêu cầu mấy bác hok làm mất giá N82 bằng cách xách N95 vào :p:p
ahhh....cây bút chì dùng đễ xoạn thảo tin nhấn bạn ơi ....hihihi...thì cũng vì n95 mà N82 rớt giá thê thãm đó bác .........bànluân so sanh cho vui dĩân đàn mà:D

DEVIL_BESIDE_YOU

uhm hé ...thế cũng hay ...hihihi...nhưng mỗi lần copy phim hình lại phải add vào ah?????Ủa nhưng mà hình như trong đây nó đâu cho tạo foldr bác???????????????hihihi

daiduongpham

Mấy cha rảnh ghê đang bàn về tính năng mới của N82 mà mấy cha mang thằng N95 old fashion vào đây.

nguyenpa

Super V.I.P
thôi đi cha nội ........n95 ko có masstorage....với lại tui qua GSm gặp bác nguyenpa bên ấy bác chĩ như bài dưới và tui đã vào ứng dụng del hết các file ko install được nên giờ mội thứ ok rồi ....mà ông này ...tui kiếm cho ông con N95 rồi đó ...gửi tn qua yh rùi đó ...vào xem nha....

ac, bác ui, cái masstorage chính data transfer đó
Bạn nên format máy và thẻ hết xem :D

Kojiro

Super V.I.P

Cái ông bạn DEVIL này, thiệt tình! nguyenpa giải thích rồi nhé! Đừng nói N95 không có Mass Storage, giang hồ nó coi ra gì :)) =))

DEVIL_BESIDE_YOU

ko cần format bác ơi ...em vào quản lý ứng dụng del hết các file bị lỗi ko thễ install giờ máy chạy vèo vèo ....hehehe cảm ơn các bác đã tận tình giúp đỡ em ah ...hihihi

ThAngNgO_

ô N82 cũng hay đó ( vậy là đúng chủ đề nhỉ các bác :D ) ,đùa chút thui nha,anh em thích N82 cũng phải thui,nó cũng "xì po" đấy,dáng khỏe mạnh,cầm mát tay ra phết,mõi tội đơn điệu quá,hình dáng vẫn cổ truyền các bác nhỉ :)

quatban

Các bác yên tâm về N82, nó không bị mất giá đâu. Em đã xem rất nhiều các trang web review của nước ngoài, họ đều đánh giá N82 cao hơn N95 về cả chụp hình lẫn GPS (http://www.mobile-review.com/review/nokia-n82-en.shtml). Và em cũng mượn xài thử N95 rồi, sau đó mới quyết định mua N82.
Các bác cứ chụp ban đêm nơi thiếu sáng hoặc chụp ngược sáng thử xem sẽ biết N82 hơn ra sao.
GPS à, nó dẫn đường cho em đi ầm ầm, thu sóng rất tốt.
Riêng ý em thì lại không thích mấy cái trượt lắm (bữa nào xui "búng" một phát nó tách luôn thành 2 phần thì nguy, hehehe, giỡn thôi).

izepck

N80 bị ốm cần giúp đỡ!

ĐT của mình mấy hôm nay bị bệnh rất lạ,nếu để chạy trong chế độ offline thì máy chạy bình thường,nhưng chỉ cần chuyển sang 1 chế độ bất kì khác(general hay silence v.v),cứ nhận sóng là nó tắt ngóm,màn hình có mấy sọc dọc và ngang.Trước đấy mình đã up firmware lên bản mới nhất (5.0719.0.2) 2 lần.Lần này muốn cài lại Firmware thì bó tay,vì CT update nó đòi mở máy trong chế độ general ,mà chọn chế độ đấy thì máy tắt ngóm.Mình cũng đã thử Hardreset bằng cách ấn code *#7370# nhưng vô ích.Các mod và các anh em có lòng hảo tâm xin chỉ giùm với:(

Chỉnh sửa cuối:

Hungpdahl

Well-Known Member
Có thể máy bị công xuất rùi,vì khi bạn để chế độ offline thì ngắt điện thoại thì công xuất k làm việc.Và ngược lại nếu để chế độ khác thì công suất hoạt động khi nhập mạng là máy tắt nguồn luôn.

Hungpdahl

Well-Known Member
Tốt nhất là thay công xuất thui,chạy lại không thể được đâu.Mang ra cửa hàng họ làm cho.

Status
Không mở trả lời sau này.