• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenvansang

Well-Known Member
ui sời em cũng bị vậy thỉnh thoảng nó cũng như vậy... nhiều lúc cắm tai nghe bị chập nó kêu tut' tut' 1 phát đơ máy luôn.. ^^.. chất nhận thui các bác ơi.. đến máy tính thông minh thế nhiều lúc còn lỗi mà... ^^

Hiện tượng này hầu như S60 con nào cũng bị bạn ạ(theo kinh nghiệm lâu năm mình sử dụng S60 - từ năm 2004)
Mình nghĩ là do những máy xài HĐH Symbian. Chắc cũng như vụ thỉnh thoảng khởi động lại trên PC thôi. Do HĐH mất ổn định khi cài thêm Soft

hau_noel

Mình đã làm xong tất cả, đến khi chạy chương trình trên đt chọn file và các thông số khác xong -> exit -> y như cũ! hic hic! Xin chỉ vơi!

Kojiro

Super V.I.P
Mình đã làm xong tất cả, đến khi chạy chương trình trên đt chọn file và các thông số khác xong -> exit -> y như cũ! hic hic! Xin chỉ vơi!

Bạn có chọn được ảnh để làm nền không vậy? Xem ảnh đó có hoàn thiện k nhé!
Dùng mbmTools để xem trước ảnh trên PC trước khi đưa vào phone nhé!

trongtoan

SmartMovie cho Symbian OS9.2

Bạn nào cho mình hỏi , hiện nay trên thị trường có phần mềm SmartMovie nào dùng cho Symbian OS9.2 hay không ? mình tìm hoài mà không thấy , chỉ thấy toàn là dùng cho Symbian OS9.1 không à , nếu vậy thì dùng cho Symbian OS9.2 được hay không ? Thankyou

trongtoan

Vậy hả ! à mà nếu như vậy thì phần mềm bản đồ có sẵn trong máy đâu có tác dụng gì hả bạn ?

devil13

được bạn à,hầu hết các soft cho 9.1 đều dùng được cho 9.2...cứ cài thoải mái nha bạn

kaizuki

SmartMovie của bạn đây :D . Có nhiều file của 9.1 mà 9.2 cũng có thể xài được nha :D , lần sau bạn vào topic iêu cầu PM nha

Download

DEVIL_BESIDE_YOU

còn nửa wen trả lời ,thu sóng vệ tinh ko phải muốn là có ,,vệ tinh của mỹ xa vậy làm sao mà bạn bắt được sóng mạnh,,,vệ tinh bên vietnam bắt được là cũa mấy nước đong nam a hay châu á đó..[/B].
Pó tay với bạn,có vụ vệ tinh ở xa nên tín hiệu yếu nữa,vậy sao trong cùng lãnh thổ VN chỗ bất rất tốt chỗ bất ko được tín hiệu...vệ tinh GPS thì nó chuyên về chức năng GPS nó bay khắp nơi xung quanh trai đất,ko liên quan gì đến mấy cái vệ tinh chụp hình của thằng trung quốc hết,nếu bạn có xài N95 thì trong sách hướng dẫn lật cái trang nói về GPS xem nha...thôi nghĩ bàn ở đây,kẽo lại đi đên bất hoà mất hay forum ..hehe

DEVIL_BESIDE_YOU

mình xài N73 mà bro,GPRS thì nó ko hiện chữ G đâu nó hiện ký hiệu mà,cái nì chắc chắn là chữ 3G ngay chỗ của biểu tượng GPRS thường ngày á,dưới cột sóng
Mình Không xài N73 nên mình cũng ko rành,mình chỉ nghĩ vậy thôi(đã nói rõ từ đầu),mà nó hiện cái ký hiệu như thế nào vậy bạn???đễ mai mua cái N73 search thử mới được..hehe:D

myan822833

Ờ dùng laptop up ko sợ mất điện còn điện ở modem thì lấy đâu ra 8-|. Nguy hiểm đấy :-??.
Vừa up lên V mới có nhận xét chung vẫn là bình mới rượu cũ, chức năng xoay cải thiện tốc độ, trong phần chụp ảnh có thêm chức năng ghi nhớ vị trí, còn các cái khác chưa tìm ra :D

tôi nghĩ các bạn nếu up bằng laptop thì không bao giờ sợ,nếu dang down về laptop mà bổng dưng cúp diện thì khoang rút cáp ra,ta phải thoát ra bằng exit trên lt rồi mới rút cáp,nếu down về xong rồi thì cứ cho nó cúp thoải mái di.Điện mấy bửa nay mà tôi còn up ban ngày mà...:D

sachichip

sao tui làm y chang trong hướng dẫn mà vẫn ko làm dược vậy !! chọn phần phoneinfo bấm scan thì nó ghi la scan for product error ! lướt wa phần đó , bấm code xong cái NSS o dưới cứ ghi là Wirte new value !! ban qua flash chọn scan ko cò gì hiện ra hết !! còn Nokia software updater ko tìm ra N95 8GB nó cứ disconnet woai !! lam ơn giúp dùm di !!

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvansang

Well-Known Member
tôi nghĩ các bạn nếu up bằng laptop thì không bao giờ sợ,nếu dang down về laptop mà bổng dưng cúp diện thì khoang rút cáp ra,ta phải thoát ra bằng exit trên lt rồi mới rút cáp,nếu down về xong rồi thì cứ cho nó cúp thoải mái di.Điện mấy bửa nay mà tôi còn up ban ngày mà...:D

đâu phải ai cũng có điều kiện xài laptop như bác đâu:-??. Phải thông cảm cho hoang cảnh của anh em chứ :D

ac....sao bằng 3h sáng bác...giờ này bác trên mạng 1 mình..hic vô tư luôn ..hehe:D

Ai hơi đâu mà dậy lúc đó. Lúc ấy thì còn đang bận.....;;). Ai rảnh lo mấy con mobile :D=)). tầm 5h30' chiều là thuận tiện mà lại ổn định :D

hoangmlp

N93 Lỗi Chương Trình?

tình hình là em đang dùng 1con N93(thường) máy rất hay bị treo,nghe nhạc được mấy bài thì treo máy,kết nối với máy tính 1 lúc cũng bị treo,phải tháo pin ra lắp lại mới bật lên nguồn được:(:)((

Status
Không mở trả lời sau này.