• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

bqqhuy

Vấn đề với camera của N81 8GB

Em đã từng xài qua hầu hết các điện thoại thuộc dòng NSeries của Nokia.

Như các bác đã biết, N81 Có Camera 2.0 MegaPixels. Nhưng vấn đề ở chỗ CAMERA của N81 thua xa N70 (ra đời cách đây vài năm) và cả 6300, mặc dù máy ảnh cùng độ phân giải như nhau. Em đang xài chú N95 8GB lại đổi sang con này chỉ vì nó có quảng cáo chơi N-Gage. Nhưng thật sự thất vọng, ứng dụng hay treo, thường xuyên tự out ứng dụng do out of memories (cùng ứng dụng đó chạy trên N73 ME hay N95 em chưa bao giờ làm sao), loa ngoài khá rè, WLAN thì chập chờn, dễ dis.

Nhưng bực nhất là cái camera. Chất lượng ảnh không tồi lắm nhưng là lúc chụp ngoài trời. Còn chụp ở trong nhà hay nơi ánh sáng yếu chức năng Auto không tự lấy sáng được như N70 hay 6300 nên chụp ảnh nhìn khá kém, thua xa N70 chứ đùng nói là 6300.

Do đó xin hỏi anh em, làm thế nào để nâng cao chất lượng ảnh chụp cho camera của n81 hay có phần mềm nào hỗ trợ chụp hình cho chất lượng tốt hơn cái phần mềm mặc định của N81 ko?

Đổi N95 8G sang con này dại quá:| Có phần mềm ( photo accute ) nhưng cũng chỉ tăng điểm ảnh chứ ko tăng chất lượng ảnh mà lại khó dùng nữa. Mà màn hình 16tr màu chụp hình đâu đến nỗi xấu lắm, hơn n70 chứ:|

lbxminh

Copy thẻ nhớ 2g sang 8g

Mình đang dùng N81 2g. Dạo này thấy chật chội nên định đổi sang thẻ 4g hoặc 8g, nhưng fân vân không biết có thể clone sang thẻ nhớ mới không? Hay fải cài lại tất cả fần mềm? Nếu fải cài lài thì cực quá! Không biết có bạn nào biết vấn để này không chỉ tôi với. Xin cảm ơn.

antonixic

Hỏi về chương trình chat Slick

Trước h tui xài IM+ nhưng bữa có thấy bác nào bảo xài IM+ tốn nhìu Mb hơn Slick nên tui cũng tò mò cài thử Slick và thấy khá là thix chương trình này vì nhiều lý do, vd như khởi động nhanh hơn thằng IM+, bộ smileys của nó tuy ít nhưng chính là bộ smileys của Y! nên thân thiện và wen mắt hơn IM+, có bộ data counter để "biết đường mà dừng" ^^ ...
Tuy nhiên Slick nó không hiển thị được tiếng Việt mặc dù tui đã chỉnh font trong fần Configuration thành utf-8.

Vậy hông biết có bác nào có cách cho Slick hiển thị tốt Tiếng Việt hông?
Hoặc là có bác nào recomment soft chat nào dùng tốt không ạh.
Thx các bác trước :d

haccuonglong

Để cho Slick hiển thị tốt font tiếng Việt thì máy của bạn cũng phải đang dùng font có hỗ trợ tiếng Việt.Sau đó bạn khởi động Slick, ấn phím 0 để vào configuration sau đó kéo xuống dưới chọn đánh dấu trong mục Use system font sau đó nhấn Back quay lại là có thể hiển thị được font Tv.

Dòng s60v3 theo mình thì dùng Slick là tiện nhất đó bạn

rockone1909

cứ copy hết sang, đảm bảo bạn k phải cài lại gì nữa, nhớ là copy y nguyên nhé, vì nếu để sai thư mục thì soft k chạy được đâu? quan trọng hởn nữa là mình k biết N81 có hỗ trợ thẻ lớn hơn 2gb k?

vandunga3

Cho em hỏi về NAVFONE!

em mới được thằng bạn gửi cho cái n95-3 về mà ko có navfone với cả bản đồ HN cả ! em tìm mãi chẳng có chỗ nào down cả! bác nào có thì cho em với! với lại cho em hỏi là muốn dùng bản full thì làm thế nào ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

carrick1984

Cái này là do máy bị lỗi đó.Dễ hiểu thôi con n3250 bi lỗi này thường xuyên mà.Mình ko hiểu là tại cai gì nhưng nghĩ chắc ko phải tại sóng.Máy của mình cũng lúc đc lúc ko?Dùng N3250 này tức anh ách.

Kojiro

Super V.I.P
Mình đang dùng N81 2g. Dạo này thấy chật chội nên định đổi sang thẻ 4g hoặc 8g, nhưng fân vân không biết có thể clone sang thẻ nhớ mới không? Hay fải cài lại tất cả fần mềm? Nếu fải cài lài thì cực quá! Không biết có bạn nào biết vấn để này không chỉ tôi với. Xin cảm ơn.

cứ copy hết sang, đảm bảo bạn k phải cài lại gì nữa, nhớ là copy y nguyên nhé, vì nếu để sai thư mục thì soft k chạy được đâu? quan trọng hởn nữa là mình k biết N81 có hỗ trợ thẻ lớn hơn 2gb k?

Mình nghĩ bạn chép thoải mái, chép hết là được. Chép thẻ nhưng đảm bảo máy không được 4mat nhé. Vì có 1 số PM khi cài đặt có "gửi" 1 số file qua ổ C.

TonyEricsson

Dùng PC suite ấy, có chế độ Backup, dùng nó vào lưu date vào PC. Rùi chọt cái 8g vào, chuyển dữ liệu ra lại

HungSanity

Tiện thể cho mình hỏi luôn về vấn đề này, mình đã format máy mấy lần rồi mà vẫn ko sao điền được đúng lockcode của máy, mặc định là 12345 đúng không? sao mình bây giờ điền vào nó cứ báo sai hoài???? Kể cả format mấy lần rồi

vandunga3

nhưng ở đó chỉ có bản đồ HCM thôi! em down bản đồ hà nội trên trang web của nó về ko dùng được! lúc chọn bản đồ HN thì nó toàn báo bản demo chỉ dùng được 1 bản đồ thôi !

ThAngNgO_

mình thì có file chuẩn của N95 thui,có cả data của HN luôn bạn cần thì mình post cho

ThAngNgO_

cái này thì chỉ có up lai WF thì mới lấy lại đc code,1 điều rất buồn cười là anh em ta sài máy chỉ biết bảo vệ vỏ máy mà những code và pin sim mặc đình của ta thì chẳng ai ngó ngàng đến,mình đã cầm hàng trăm máy nhưng hầu như code vẫn như lúc ra lò:|

ThAngNgO_

ra Care thì thấy đến 80% dân ta mang 3250 ra chọc ngoái :(,nhưng cái này chắc tại mạng thui,format lại ko đc hãy mang đi :D

Status
Không mở trả lời sau này.