• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

carrick1984

Thôi anh em tẩy chay con N3250 đi các bác.Em bây giờ chỉ dùng con nào gọi điện đc là ok.

HungSanity

cái này thì chỉ có up lai WF thì mới lấy lại đc code,1 điều rất buồn cười là anh em ta sài máy chỉ biết bảo vệ vỏ máy mà những code và pin sim mặc đình của ta thì chẳng ai ngó ngàng đến,mình đã cầm hàng trăm máy nhưng hầu như code vẫn như lúc ra lò:|
Mình dùng 3250 thường đã thay đổi product code rồi, nên giờ mới có thể đọc được tiếng việt, duy chỉ có điều là vẫn ko bít update lên 3250 Xp kiểu j (vì ko bít product code) của nó :|, đã nâng cấp firmware và vấn ko thể nhập đúng được lockcode, thật là kì lạ lun :(

for1danny

Nokia 6300

các pác cho bít Nokia 6300 thuộc dòng nào vậy ?

tks.

Vì ko bít post ở đâu nên post đại ở đây. Mod thông cảm !

tal0v3t

update chứ ko phảo format bạn nhé...nó chỉ bổ sung tính năng mới chứ ko làm máy bạn như mới mua được đâu :p :D

lbxminh

Trục trặc hack phone-sign sys khi cài N-gage

Mình gặp vấn đề này pót lên xem có bạn nào gặp tình trạng tương tư và có cách giải quyết không.

Mình hack phone, có thể cài đặt các fần mềm unsign sử dụng bình thường.

Từ khi mình cài N-gage (Máy N81 có hỗ trợ cái này). Thì bắt đầu nảy sinh vần đề không sign được nữa, không cài đặt được phần mềm. Các phần mềm trước đây sign cài vô chạy ngon thì bây giờ lại yêu cầu mã.

Chán quá, có bạn nào biết cách giải quyết không, chỉ mình với, xin cảm ơn.

lbxminh

Cảm ơn bạn đã chỉ, nhưng vẫn không được bạn ơi. Không hiểu là bị gì nữa.:((

Kojiro

Super V.I.P
Cảm ơn bạn đã chỉ, nhưng vẫn không được bạn ơi. Không hiểu là bị gì nữa.:((

Trên máy bạn có cài SecMan không? Nếu có thì bạn phải cài lại MobileSigner và chép các file cer, k3y và file txt vào lại theo hướng dẫn nhé!

lbxminh

Cảm ơn bạn, mình biết tại sao rồi.Không thể dellete được file 000001 trong C:\resource\....\dat no thuộc tính read only. Làm cách nào xũng không xóa được.

Ghét quá, mình dùng cách chép file "installserver.exe vào đúng đường dẫn C:/sys/bin/". Thế là cài được cảm ơn bạn nhiều.

Chẳng cần sign nữa, phức tạp.

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Cảm ơn bạn, mình biết tại sao rồi.Không thể dellete được file 000001 trong C:\resource\....\dat no thuộc tính read only. Làm cách nào xũng không xóa được.

Ghét quá, mình dùng cách chép file "installserver.exe vào đúng đường dẫn C:/sys/bin/". Thế là cài được cảm ơn bạn nhiều.

Chẳng cần sign nữa, phức tạp.

Bỏ readonly thì xóa được thôi mà bạn :D

Dù sao bạn cài được cũng vui rồi! Chúc mừng nhé!

khicon20055

Vấn đề về N95 8G

Bác nào chỉ giúp em cài theme hay phần mềm gì vào để khi trượt lên xuống phone < N95> thì nó phát tiếng kêu rất vui tai

Bác nào chỉ giúp em cài theme hay phần mềm gì vào để khi trượt lên xuống phone < N95> thì nó phát tiếng kêu rất vui tai

Có đây nè, bán N95 8G đi mua sámung hoặc iretek của tàu sẽ có chức năng này:| Nokia không máy nào có chức năng và phần mềm này nhé. Mod đóng topic để tránh spam đi:D

khicon20055

Không bít thì nín dùm nhé ông mua 6500 coi cài theme là có liền

Post bài lịch sự chút nha bạn!

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.