• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

anhhungnoob

Chạy ổn định thì có máy được, có máy không. Như tôi nè, dùng 2 con n82 bạc đen, thì con bạc ổn định, bán đi thay con đen thì con đen lại bất ổn (Bất ổn thế nào thì vào topic thảo luận n82 mà đọc, hehe). Cái này còn tùy thuộc vào vận và cách sử dụng của bác + nơi bác mua nữa.

Về đèn flash thì làm 1 phép thử rất đơn giản, quay camera về phía mặt mình, làm 1 kiểu có bật flash, xem flash led và xenon cái nào chói mắt hơn là biết ngay công suất hơn nhau ra sao >:)

Nếu băn khoăn không biết chọn cái nào thì còn cái 6220 classic mới ra đấy, cũng 5.0 MP và flash xenon, thông số tương đương nhưng giá thì mềm hơn tất cả những cái nêu ở trên, thiếu wifi thôi :D

thedung118

N73 theo mình bít đâu tích hợp bộ coi tv đâu , có N77 thì có đó trước tiên bro phải đóng 500k để hòa mạng coi tv rùi mỗi tháng phải trả bao nhiu nữa xài nhiu trả nhiu thì phải

vokhang

N73 theo mình bít đâu tích hợp bộ coi tv đâu , có N77 thì có đó trước tiên bro phải đóng 500k để hòa mạng coi tv rùi mỗi tháng phải trả bao nhiu nữa xài nhiu trả nhiu thì phải [/QUOT

đúng là N73 không có tích hợp Tv. nhưng firmware mới nhất lại có cái Mobile Tv trong đó. khi mở nó đòi mình bật Bluetooth. nhưng rồi cũng chẳng biết để làm gì và sử dụng ra sao. pro nào biết hướing dẫn và giải thích dùm anh em nhá

hoantocxoan

Nhờ các bạn hướng dẫn giùm cách uninstall chương trình trên N73?

Mình mới update firmware của N73. Sau khi upate xong máy khởi động lại và tự động cài đặt các chương trình cũ lên máy. Nhưng do một số chương trình không phù hợp nên việc cài đặt này bị lỗi. Và từ đó trở đi mỗi lần khởi động lại máy lại bắt đầu cài đặt những chương trình đó và vẫn bị lỗi. Việc này làm cho thời gian khỏi động máy kéo dài rất lâu, có khi phải đến vài phút mà chưa xong. Mình rất khó chụi về việc này. Bạn nào biết cách giải quyết triệt để thì hướng dẫn cho mình với. cảm ơn các bạn nhiều:D

Kojiro

Super V.I.P
Mình mới update firmware của N73. Sau khi upate xong máy khởi động lại và tự động cài đặt các chương trình cũ lên máy. Nhưng do một số chương trình không phù hợp nên việc cài đặt này bị lỗi. Và từ đó trở đi mỗi lần khởi động lại máy lại bắt đầu cài đặt những chương trình đó và vẫn bị lỗi. Việc này làm cho thời gian khỏi động máy kéo dài rất lâu, có khi phải đến vài phút mà chưa xong. Mình rất khó chụi về việc này. Bạn nào biết cách giải quyết triệt để thì hướng dẫn cho mình với. cảm ơn các bạn nhiều:D

Làm theo đúng những gì bài này nói nha: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=141471&postcount=12

:p

huynhduy1

Update firware của N95 1G bị lỗi

Sau khi em download cái NSU em install nó vào Pc xong em cắm cáp DKE-2 vào sau đó chạy cái NSU vừa install nhưg nó báo lỗi. Hiện em vẫn đang xài phiên bản 11.0.026 em muốn up lên 21.0.016 ko được nó báo lỗi sau :

Em hơi gà có thể nào chỉ dùm em chi tiết từng bước phải làm sao làm sao ko ạ ??

[/IMG]

thanhlong_05

Xin giúp N92 gấp gấp

đang mún thay màu áo cho em nó, nhưng không biết cách tháo mở, Bác nào có hướng dẫn cụ thể bằng hình ảnh xin chỉ giáo giúp giúp, hoặc biết link nào thì cho e với. đa tạ các bác.8-| 8-| 8-|

vokhang

Sau khi em download cái NSU em install nó vào Pc xong em cắm cáp DKE-2 vào sau đó chạy cái NSU vừa install nhưg nó báo lỗi. Hiện em vẫn đang xài phiên bản 11.0.026 em muốn up lên 21.0.016 ko được nó báo lỗi sau :

Em hơi gà có thể nào chỉ dùm em chi tiết từng bước phải làm sao làm sao ko ạ ??

[/IMG]

bạn tắt hết các chương trình bảo mật, virut, firewall, sẽ không có tình trạng đó nữa. rồi up vô tư thôi bạn.

Kenji1992

đang mún thay màu áo cho em nó, nhưng không biết cách tháo mở, Bác nào có hướng dẫn cụ thể bằng hình ảnh xin chỉ giáo giúp giúp, hoặc biết link nào thì cho e với. đa tạ các bác.8-| 8-| 8-|

trời trời , cái này bạn nên ra tiệm cho người ta làm , chứ mình gà mình làm lỡ may nó hỏng thì tiếc lắm . thân ái .
Chú ý : nên để vỏ zin của nó tốt hơn thay vỏ sơcua , vì vỏ zin có độ bền nhiều hơn vỏ sơcua .

vokhang

đúng rồi bạn ạ. đem ra tiệm là hay nhất. con N92 nó rắc rối phức tạp lắm. không đơn giản như mọi máy khác đâu.nếu không thì bạn có thể design lại cho đẹp cũng được vậy. chứ thay vỏ không bằng vỏ zin đâu :D

daicadaubo90

N73 theo mình bít đâu tích hợp bộ coi tv đâu , có N77 thì có đó trước tiên bro phải đóng 500k để hòa mạng coi tv rùi mỗi tháng phải trả bao nhiu nữa xài nhiu trả nhiu thì phải [/QUOT

đúng là N73 không có tích hợp Tv. nhưng firmware mới nhất lại có cái Mobile Tv trong đó. khi mở nó đòi mình bật Bluetooth. nhưng rồi cũng chẳng biết để làm gì và sử dụng ra sao. pro nào biết hướing dẫn và giải thích dùm anh em nhá

giải thích là vậy nàh, chương trinh đó fải kết hợp với bộ phận nhận sóng của nokia mới có thể hoạt động dc. bạn co thể tham khảo ở đây
http://www.nokia-asia.com/link?cid=PLAIN_TEXT_994980

nhgiang_cva

hix. ko được. trong NSU, nó báo firmware cho N81 vẫn là v11.0.045. Trong khi theo mình biết, cái mới nhất hiện nay là v20.0.056.

Hình như mình có đọc mang máng ở đâu đó là phải đổi product code để cái NSU nó download cái firmware mình cần. Ko biết có đúng ko?

Các đại ca và pro chỉ cho mình với. Ga` chưa biết bay...hix

vokhang

hix. ko được. trong NSU, nó báo firmware cho N81 vẫn là v11.0.045. Trong khi theo mình biết, cái mới nhất hiện nay là v20.0.056.

Hình như mình có đọc mang máng ở đâu đó là phải đổi product code để cái NSU nó download cái firmware mình cần. Ko biết có đúng ko?

Các đại ca và pro chỉ cho mình với. Ga` chưa biết bay...hix

product code của bạn đang là gì? bạn đổi lại thành 0550094 hoặc 0550106 thử xem nhé. Thân !

lixboi

tình hình thì cái đó vẫn chưa có mặt trên thị trường vn thì phải ...., =.=....thấy kêu là ~2tr

alittlemad

E 61i up firmware xong chạy rất chậm.

Em up online = phần mêm firmware 3.0633.69.00 cho E 61i, chả hiểu sao up xong máy chạy chậm hẳn. Có bác nào biết tại sao và cách giải quyết không, vui lòng chỉ cho em với.
Tks all.

Status
Không mở trả lời sau này.