• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenvansang

Well-Known Member
cái đấy là tự động sao lưu thông tin của các ứng dụng chạy tự động! Bạn xóa đi thì máy chạy nhanh song các PM chạy nền coi như đi đời nhà mà rồi!

Em_be_hu

he he, Jo mới phát hiện ra, mỗi khi mình vào Device Mgr. chọn option update thì máy lại tạo 1 file reserved.bin nặng 4Mb nữa nên tớ del file này & tạo 1 file reserved.bin khác, có vài byte thôi, đặt thuộc tính read only luôn.
Nói chung là iem nó vẫn okie ko vấn đề ji cả. (tôi dùng N73 Me)

boredom293

Erm, cái này thấy hong cần lắm, cái ổ C ~46mb, soft đa số cài trên thẻ, thề, từ ngày xài tới h chưa bao h cái ổ C còn free <20mb. Vậy nên thêm 4,5mb trên C thì hông có í nghĩa gì lắm=))
Cái RAM mới đáng nói, mà dạo này Firm mới thấy RAM cũng khá hơn 1 chút rồi (vừa khởi động thì tầm 19, 20mb).
oài firm nào thế bạn? mình up lên cái 4.0812.4.2.1 tụt luôn 1Mb h khởi động lại hiếm lắm mới lên dc 18Mb ko thì toàn 17

tlong_hau

oài firm nào thế bạn? mình up lên cái 4.0812.4.2.1 tụt luôn 1Mb h khởi động lại hiếm lắm mới lên dc 18Mb ko thì toàn 17

ĐÚng FW này khi khởi động máy có thể lên đến 19-20M đó , nhưng chưa cài khóa bàn phím :)

nganha1972

Bạn nào có file âm thanh *arm câu: " xin vui lòng để lại lời nhắn sau tiếng beep, xin cám ơn" cho mình xin nha! thanks!!!

toan1101

chả hiểu sao nữa , ra tiệm đt thì vô phà phà

chắc do tụi FPT ko có xài DNS tĩnh ,bắt xài DNS động

hay tại modem dỏm ? mình đang xài modem zyxel 1port

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
chả hiểu sao nữa , ra tiệm đt thì vô phà phà

chắc do tụi FPT ko có xài DNS tĩnh ,bắt xài DNS động

hay tại modem dỏm ? mình đang xài modem zyxel 1port

Mình sài modem khuyến mãi :D Dùng VNPT, đúng là không tài nào hiểu nổi dù nó dò ra wifi nhưng không kết nối được.

hoangthanh21

Mình mới mua con N82 Slide,xin hỏi sạc của nó là 800mAh ,hay 350mAh.Mình mua máy bị nó đưa cho sạc 350mAh.Mình đang dùng sạc của con N73Me 890mAh.Nghe nói không tốt cho Pin có đúng không ạ?Nếu mua tai nghe của con N95 thì bao nhiêu K?Mình bị mất thiết bị cắm USB nữa,mua mới thì bao nhiêu?

VanTran198

Cần giúp đỡ về thay cáp cho N80

Em xin các bro hãy tư vấn cho em ở HN có chỗ nào thay cáp cho N80 mà uy tín,chất lượng ko ạ? Và giá cả như thế nào? Em xin cảm ơn các bro

crazyboy_t2

cho mình hỏi với ! mình có con trung quốc, ở ngoài ghi là TV blutooth - pocket PC window. không biết có cài được gì lên đó không. Mình mới cài được game ".nes" thôi xin cám ơn nhiều.

friendship19

Hầu hết các hàng sửa điện thoại đều có. Nhưng thay xong chẳng mấy lại hỏng thôi bạn. Vì cáp lởm mà. Không có cáp xịn thay đâu. Bạn thay xong thì đem bán đi chuyển N81 mà dùng. N80 trượt đến chán. Mình đã từng dùng.

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi với ! mình có con trung quốc, ở ngoài ghi là TV blutooth - pocket PC window. không biết có cài được gì lên đó không. Mình mới cài được game ".nes" thôi xin cám ơn nhiều.

Trung Hoa anh hùnh thì trong pdaviet bó tay bạn à :( Không có chuyên mục nào dành cho nó cả vì nó chẳng có gì để vọc :)

Tăng thời gian chờ cho N95- N95 8G- N82..

Mới lụm được cái này khi lang thang trong mấy web nước ngoài.

Dùng activeFile bản mới nhất hoặc dùng Jbaktaskman tìm process adatserver.exe và kill nó đi. Đang trong thời gian test thử, mọi chức năng điện thoại vẫn bình thường, nghe gọi nhắn tin GPRS chụp ảnh quay phim nghe nhạc đều tốt, không bị lỗi nào. Nghe nói cách này test trên N95 thường thì pin dùng được 3 ngày trong điều kiện sử dụng bình thường. Đợi khi hết pin sẽ báo lại kết quả. Rất hy vọng vì cho đến giờ ( 5 tiếng rồi ) máy vẫn sử dụng bình thường:)

my.php

hungphong276

bạn ra 88 Trần hưng Đạo , đối diện cung Việt xô,giá 150k,mình dùng mấy tháng rồi vẫn ổn. hên xui thôi

Kojiro

Super V.I.P
Nguyên văn tiếng Anh kèm hình ảnh cho các bạn tham khảo nhé :D

All we need is a JBak Taskman R9
In this version I discovered that when you turn on the phone in
the application appears to me something like this:

Whenn i kill this process, then battery keeps me much longer! (before 1-1.5 day, after 3-3.5 day, with downloading emails with 1h interval and using a lot Parlingo, and many other apps!)

And one thing: this process can renew itself after kill in some cases. I
recommand to check for time to time, that this process dont renew itsefl.

This is not a fake, that is confirmed on N82, N81 and N95 8GB!

I dont know how to but has never saw this process before. One of polish users make test (format phone, hack and install JBak Taskman R9) and this process is on list...
If something is here to help you find information about this process:

AnhJaeWook

Cho em hỏi về mạng 3G

Chẳng là em đang dùng con 6120.Bình thường ở trong nhà,hơi sâu vào trong thì con máy mà đút túi là rớt sóng luôn.Hôm nay,lúc rút máy ra ngoài em thấy bên cột sóng không có gì cả nhưng lại có chữ 3G.Logo mạng Vina lúc đấy cũng không thấy hiện lên.Bình thường mà mất sóng thì cũng đâu có biểu tượng 3G gì đâu.Em băn khoăn không hiểu vậy là sao quá.Các anh em có lời giải thích nào phù hợp không ?
Thanx !!

Status
Không mở trả lời sau này.