• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
nếu mấy bác mod rãnh cho mình hỏi luôn.khi remove PowerMovie cài Smartmovie hay Dvix thì coi fim bình thường.vậy có nghĩ là PowerMovie ko dùng được cho hệ máy này ah.mình dùng N73.khi coi fim ram của máy mình là 16 Mb.ko lẽ vậy ko đủ sao

Có thể cái bitrate của video đó phù hợp với SM mà ko phù hợp với PM, Ko phải PM ko dùng được cho hệ máy này vì bạn vẫn mở và xem phim được mà nhưng mà do đoạn video của bạn. Xem lại là ok. Chứ ko có đụng Pm gì đâu.

éc..vừa answer pa này bên thienlong..sang đây dạo mát lại gặp ổng luôn.pó tay..mà sao 2 bên trả lời giống nhau quá:|

Thì 1 vấn đề phải được giải quyết ra cùng 1 kết quả nếu ai cũng nắm được vấn đề!

deptraicotoi

sao em up không đc pác ơi.up fw nó báo "Không có bản cập nhật phầm mềm khả dụng dành cho điện thoại khả dụng của bạn" "currently there is no software update available for your phone"
như thế là sao hả pác . . . em chưa up fw lần nào nên không biết sao nữa.
Đầu tiên em đổi code = NSS sau đó qua NSU update.code là 0558054 lên 20.0.057 FW tiếng trung.như thế có thiếu gì không nhỉ.
Pác có thể hướng dẫn hoàn chỉnh giúp em không.
Thanks pác nhiều ^^!

Kojiro

Super V.I.P
sao em up không đc pác ơi.up fw nó báo "Không có bản cập nhật phầm mềm khả dụng dành cho điện thoại khả dụng của bạn" "currently there is no software update available for your phone"
như thế là sao hả pác . . . em chưa up fw lần nào nên không biết sao nữa.
Đầu tiên em đổi code = NSS sau đó qua NSU update.code là 0558054 lên 20.0.057 FW tiếng trung.như thế có thiếu gì không nhỉ.
Pác có thể hướng dẫn hoàn chỉnh giúp em không.
Thanks pác nhiều ^^!

Đơn giản là câu đó báo, với code của máy thì ko có fw mới. Để tìm fw mới hơn bạn phải tìm code có fw mới để chuyển code qua đó rồi up fw.

directmars

Tìm đến Settings -> Sercurity ->Phone and SIM -> click vào Autolock period -> Chọn User defined - > Nhập số phút vào (vd 5 phút sau khi ko dùng máy thì khóa) -> Nhập code mặc định 12345 vào phần Lock code.
Muốn đổi code thì xuống Lock code mà đổi.
:))

deptraicotoi

hix. em thật sự cũng không cần fw mới.chỉ là muốn cài tiếng trung cho máy thôi.pác giúp em vấn đề này đc không
em xem mấy bài hướng dẫn cần phải up fw.

ha_hoang6

File .sisx corupted, cần giúp đỡ!

ai giúp em với,sau khi em hack sign khoảng 2-3 tháng trước thì vẫn bình thường,dạo này tự nhiên trở chứng,file jar thì ko sao chú file sisx thì mỗi lần íntall thì nó bảo file corrupted,đã dơn lại thử 4-5 lần rồi lần nào cũng báo vậy,em xài n95 hack =intallserver,ai bít or đã gặp vấn đề này rồi chỉ em với:(:)(:)(:)(:)(:)((

Kojiro

Super V.I.P
ai giúp em với,sau khi em hack sign khoảng 2-3 tháng trước thì vẫn bình thường,dạo này tự nhiên trở chứng,file jar thì ko sao chú file sisx thì mỗi lần íntall thì nó bảo file corrupted,đã dơn lại thử 4-5 lần rồi lần nào cũng báo vậy,em xài n95 hack =intallserver,ai bít or đã gặp vấn đề này rồi chỉ em với:(:)(:)(:)(:)(:)((

Kiểu đó là do bạn chép sai file installserver rồi, dùng file khác đi. Lộn file là corupted hết.

Chủ đề phải ghi hoa đầu dòng!

Cũng có nhiều trường hợp file corrupt mà anh. Nếu như chép đúng file exe kia mà vẫn bị corupt thì nên down lại hoặc lấy từ môtj nguồn khác, nhiều khi rename file trừ phần mở rộng cũng được:)

hix. em thật sự cũng không cần fw mới.chỉ là muốn cài tiếng trung cho máy thôi.pác giúp em vấn đề này đc không
em xem mấy bài hướng dẫn cần phải up fw.

Nhận up FW giá rẻ:p Ở HN bác mang qua tui làm giúp cho. Lấy rẻ vài bao thuốc thôi:)

Còn đổi code thì phải lựa chọn code nào hỗ trợ tiếng TQ như FW của Singapore hay gì gì đó chả nhớ nữa:)

Không thì dùng cái font vừa hỗ trợ tiếng Hoa vừa hỗ trợ tiếng Việt đó cũng ok lắm:)

vmtruong

Banned
n82 icon ứng dung bi sai.

Posted via Mobile Device
Hic!em cài trúng cái j ma jo bieu tượng ứng dụng hiện sai het!chỉ toan la icon màn hình Menu.ung dung k thấy.

ha_hoang6

CÁch Nhận lại các chương trình đã cài???

Chẳng là con n95 của em bị hư phải format lại máy nhưng khổ nỗi bao nhiêu game và chương trình cài trên thẻ nhớ,bây giờ máy cắm thẻ vào nó ko nhận được mấy cái phần mềm đó nữa,navfone được tặng cũng toi luôn.ai co cach hay chuong trinh nào giúp máy nhận lại được các chương trình đã cài trên thẻ nhớ thì giúp em với:(:(:(:(

vuthuhh

Không có GPS thì mua cái bản đồ mấy chục nghìn mà dùng. Du khách nước ngoài đến Việt Nam còn mua bản đồ xài, còn mình người Việt Nam lại thích xài công nghệ GPS. Đường phố nó nằm ở cái miệng của bạn áh. Chắc bạn nói tiếng Việt được nên chắc không đến nổi khó khăn đâu nhỉ :))

tây nó đi bộ, mình đi xe máy nên bất tiện trong việc dừng lại rùi giở cái bản đồ to tướng ra với lại mình là nguời miền trung, giọng khó nghe nên khi nào hỏi các bác xe ôm là coi như nói chuyện với nguời điếc, thà đừng hỏi còn hơn

deptraicotoi

hô hô giả sử như em đang ở Việt Nam thì đâu dám làm phiền các pác thế này :|
pác có thể gửi cho em cái fonts tiếng trung không ?
em hết cách với up fw rùi :(

khoabonmat

Active Member
Posted via Mobile Device
Hic!em cài trúng cái j ma jo bieu tượng ứng dụng hiện sai het!chỉ toan la icon màn hình Menu.ung dung k thấy.

Bạn thử dùng lệnh *#7780# format lại thử xem, có thể bạn cài đặt một phần mền nào đó đụng chạm với phần mền khác.Nhớ Backup dữ liệu nha.

Status
Không mở trả lời sau này.