• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

thewind27

Cảm ơn bạn đã reply, nhưng mình đã thử hack = cách Hello Cabide và có dùng CapOn CapOff nhưng lần đó ko thành công. Giờ phải làm sao?
Hình như cái bài bạn đưa là cài N-Gage cho các máy ko hỗ trợ mà. Còn N81 là máy có hỗ trợ N-Gage mà

Cảm ơn bạn đã reply, nhưng mình đã thử hack = cách Hello Cabide và có dùng CapOn CapOff nhưng lần đó ko thành công. Giờ phải làm sao?
Hình như cái bài bạn đưa là cài N-Gage cho các máy ko hỗ trợ mà. Còn N81 là máy có hỗ trợ N-Gage mà

ngage của N81 V20 thì đã là Ngage xanh, chỉ cần cài file fixed và patch thôi là cài game ngon. Còn hack thì dùng hello rồi thì phải cap on cap off bằng secman cho nhanh chứ sao lại còn dùng CapOn và CapOff nữa?

thewind27

Ok tóm tắt vấn đề là thế này:
1. Máy mình firmware 11 chứ ko phải 20.
2. Phá tới phá lui và reset = 7370 giờ thì cài N-gage ko đc nữa (bỏ file sisx vào chạy đến xong thì máy chậm lắm, và còn có thông báo lạ bảo là reboot máy sau khi install xong). Sau khi switch off và on lại thì mất luôn icon N-Gage và còn ko chạy đc 1 số soft của Nokia có sẵn trong máy như Download! này nọ.
3. Đã thử làm cách của bạn minhthang đã đưa link là cài lại N-Gage.sisx thì tình trạng vẫn như cũ, ko khác nào cài từ web N-Gage. và Unable to install autostart và Pips_60.

các bạn còn cách nào có thể fix ko. cảm ơn các bạn!

quatban

Bạn quyết định rất đúng. N82 chụp hình trong phòng không còn đèn mà mặt người vẫn còn thấy rõ mồn một nữa là các mặt khác. Tính năng quá ok.

Ok tóm tắt vấn đề là thế này:
1. Máy mình firmware 11 chứ ko phải 20.
2. Phá tới phá lui và reset = 7370 giờ thì cài N-gage ko đc nữa (bỏ file sisx vào chạy đến xong thì máy chậm lắm, và còn có thông báo lạ bảo là reboot máy sau khi install xong). Sau khi switch off và on lại thì mất luôn icon N-Gage và còn ko chạy đc 1 số soft của Nokia có sẵn trong máy như Download! này nọ.
3. Đã thử làm cách của bạn minhthang đã đưa link là cài lại N-Gage.sisx thì tình trạng vẫn như cũ, ko khác nào cài từ web N-Gage. và Unable to install autostart và Pips_60.

các bạn còn cách nào có thể fix ko. cảm ơn các bạn!

Vậy bạn up lên V20 đi, tiện cả đôi đường:)

Ruslana

Mấy pác cho em hỏi em mất phiếu BH thì BH thế nào hả các bác?Mà đi bảo hành ở chố nào nhỉ?em mua máy ở IN store Thái Hà.
Mà thưc ra hôm mua nó ko đưa PBH cho em.Nó bảo sẽ gửi tin nhắn bảo hành,nó càng quên thì em càng dc lợi bấy nhiêu ngày"""nó bảo thế????Em chủ quan ,ai dè bây giờ lại cần.Bọn fpt làm ăn chán thật.

MinhThang

Manager
Mấy pác cho em hỏi em mất phiếu BH thì BH thế nào hả các bác?Mà đi bảo hành ở chố nào nhỉ?em mua máy ở IN store Thái Hà.
Mà thưc ra hôm mua nó ko đưa PBH cho em.Nó bảo sẽ gửi tin nhắn bảo hành,nó càng quên thì em càng dc lợi bấy nhiêu ngày"""nó bảo thế????Em chủ quan ,ai dè bây giờ lại cần.Bọn fpt làm ăn chán thật.

Thế thì em bị bọn nó lừa rồi hàng đểu cũng có hãy tới đó hỏi xem nó nói thế nào?

nguyenpa

Super V.I.P
Thế thì em bị bọn nó lừa rồi hàng đểu cũng có hãy tới đó hỏi xem nó nói thế nào?

Vậy là bác không xem quản cáo rồi, sámung hiện giờ ko cần dùng thẻ nữa nó nhắn tin cho 6060 đ1, cứ đem lại trung tâm bh bình thường :p

hotwoho

chà,chán ghê!làm đủ cách, cài các ct hết rùi mà tìm mãi nửa tháng nay cũng chưa thấy xuất hiện cái file đấy!đã tìm thử từ ver 20 ,giờ là ver30 rùi cũng ko thấy tăm hơi nó đâu?:-/mà khi tìm thì chỉ thấy file tên hơi giống nó thui_SATserver.exe_mà kô phải adatserver.exe !hic

Zenki

Super V.I.P
chà,chán ghê!làm đủ cách, cài các ct hết rùi mà tìm mãi nửa tháng nay cũng chưa thấy xuất hiện cái file đấy!đã tìm thử từ ver 20 ,giờ là ver30 rùi cũng ko thấy tăm hơi nó đâu?:-/mà khi tìm thì chỉ thấy file tên hơi giống nó thui_SATserver.exe_mà kô phải adatserver.exe !hic

Hên xui nữa bạn ah, có máy có máy không :D

0912266565

Mới lụm được cái này khi lang thang trong mấy web nước ngoài.

Dùng activeFile bản mới nhất hoặc dùng Jbaktaskman tìm process adatserver.exe và kill nó đi. Đang trong thời gian test thử, mọi chức năng điện thoại vẫn bình thường, nghe gọi nhắn tin GPRS chụp ảnh quay phim nghe nhạc đều tốt, không bị lỗi nào. Nghe nói cách này test trên N95 thường thì pin dùng được 3 ngày trong điều kiện sử dụng bình thường. Đợi khi hết pin sẽ báo lại kết quả. Rất hy vọng vì cho đến giờ ( 5 tiếng rồi ) máy vẫn sử dụng bình thường:)

my.php

Mình dùng E71, dùng Jbaktaskman v0.99 cũng ko tìm thấy processes này

Zenki

Super V.I.P
Mình dùng E71, dùng Jbaktaskman v0.99 cũng ko tìm thấy processes này

Bạn không đọc kỹ tiêu đề rồi. Cách này chỉ dùng cho N95, N95-8G và N82 thôi :|

Mà cũng tùy nữa, không phải máy nào cũng có. Con N95 của mình cũng tìm không ra :( Chịu thoai.

hoatdong

Tôi muốn hỏi chúng ta thiết lập những thông số thế nào bạn có thể nói rõ hơn kô?

khoivt

Hi mọi người,
Mình xin trình bày 1 tí tẹo về wifi để các bạn hiểu rõ hơn.
Đối với đtdđ hay laptop, wifi là 1 hình thức kết nối mạng ko dây phổ biến; giống như mạng LAN thôi nhưng khác là nó không sài dây, cũng giống như bạn xem Tivi : fải có đài truyền hình ( là cục fát wifi ở nhà và cafe wifi ) và TV ( laptop, đt của bạn )
Mình xin nói thêm về những thứ fải có bên thu: card wifi - tất nhiên rùi :D nhưng cụ thể bên trong đó là những cấu hình sau :
+ Địa chỉ MAC (dính với card wifi - thường là ko thể thay đổi )
+ Địa chỉ IP (cái này thường do thiết bị fát wifi gán cho mình)
+ DNS server name ( cũng do thiết bị fát wifi gán cho mình luôn)
Với laptop và những thiết bị cho phép cấu hình sâu vào wifi thì ko lo nhưng với đt loại cắm chạy như N95, ... thì fải cấu hình cục fát wifi cho tốt :D
Như vậy, nguyên nhân mà các bạn sài wifi ở nhà ko dc hoặc bị chập chờn lúc ở cafe là do cục wifi fát tính hiệu cấu hình ko tốt, hoặc sóng wifi bị dán đoạn, hay do máy mình thu quá yếu, ... rất nhiều tình huống xãy ra.
Rùi bi giờ bày các bạn sửa lại cục wifi của mình nhé :
1.Cố gắng xác định model của cục wifi nhà mình ( VD : Linksys WG456, ... )
2.Tìm hướng dẫn sử dụng ứng với model đó ( có thể search google, hoặc search ngay tại hãng sản xuât. VD : model linksys thì search ngay trên website của họ )
3.Trong hướng dẫn sử dụng bạn cần tìm 2 thông tin sau : địa chỉ IP mặc định của thiết bị, username và password để quản trị thiết bị.
4.Cắm dây mạng LAN hoặc móc wifi vào cục fát. Thông thường bạn nên cắm dây LAN vì đa số cục fát wifi cấm dùng sóng wifi để cấu hình chính nó. Sau đó từ laptop hay máy tính của mình mở Internet Explorer (IE ) hay Firefox(Fi) lên nhập vào địa chỉ là con IP tìm thấy trong hướng dẫn sử dụng ( VD : http://192.168.123.254 )
5.Nếu sau bước trên mà thấy IE mở ra 1 trang web đòi nhập user name + pass là bạn xong 1/2 đường. Nhập 2 thông tin đó vào rùi típ nhé :D
6.Tìm mục nào nói về Wireless, có thể nó nằm bên trong mục setup hay configuration ... đại loại là vậy. Bạn xem nó có được mã hoá theo chuẫn nào ? WEP ? WAP ? Key là gì ? nếu chưa có thì nhập key vào ! Cứ theo hướng dẫn sữ dụng mà fang cũng dễ :D
7.Tìm đến phần cấu hình DHCP, hoặc cấu hình về LAN trong cục fát wifi. Mục này chính là nguyên nhân khiến 1 số bạn thấy sóng wifi mà ko sài dc :) .Bạn xem DHCP có được bật ko ? Xem lại thông số của gateway ( nên cài nó = với số IP của cục wifi ) thông số của DNS server ( cài giống IP của cục wifi và cài thêm 2nd DNS = 210.245.24.20 nếu sài mạng FPT, 203.113.131.1 nếu sài viettel hoặc 203.162.4.190 của VNN hay SCTV ... ) 2nd DNS có thể search trên mạng ứng với nhà cung cấp mạng của mình.
8.Save lại cấu hình đó, có thể fải reboot cục wifi, xong !

Bài viết hơi dài. Mình ko thể hướng dẫn cụ thể hơn dc do mỗi wifi có 1 cấu hình riêng. Nếu bạn nào cảm thấy lúng túng hay làm ko dc thì gửi model wifi hoặc tài liệu hướng dẫn lên đây mình chỉ cụ thể hơn cho :D

Status
Không mở trả lời sau này.