• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.
Cam đoan với bạn là bạn không thể nào đổi code đc. Nếu dùng JAF hay NBOX nhớ phải backup208 trc nha, nếu không thì......=))

Bạn đã thử chưa mà kêu ko đổi code được? Tui đã đổi sang code 0561948 đây nè, up lên được V20.2.05. Thế bác có dám cá với tôi ko, tui chỉ dùng NSS hoặc bác thích thì pheonix tôi cũng chơi được với bác. Nếu tôi sai bác thích gì tôi chiều, tôi đúng bác nói xin lỗi 1 câu thôi, ok chưa:|

habaolinh

Super V.I.P
Bạn đã thử chưa mà kêu ko đổi code được? Tui đã đổi sang code 0561948 đây nè, up lên được V20.2.05. Thế bác có dám cá với tôi ko, tui chỉ dùng NSS hoặc bác thích thì pheonix tôi cũng chơi được với bác. Nếu tôi sai bác thích gì tôi chiều, tôi đúng bác nói xin lỗi 1 câu thôi, ok chưa:|

Thế cảm phiền bác post hộ cái imei lên cho tôi kiểm tra 1 chút nhé.:D

malanh

Mình nghỉ là đổi code bình thường mà nhưng up xong mà chạy được mới nói :D
Em cũng dùng code như bác giot_tinh_cay_dang nói luôn ấy, lật đằng sau máy lại thì cũng thấy code 0561948 luôn mà, lúc đầu em cứ để nguyên như vậy mà up, NSU nó kô thấy FW mới nên em dùng cái code trên để up thử thì nó ra phiên bản 20.x.xxx, :-?

Em cũng dùng code như bác giot_tinh_cay_dang nói luôn ấy, lật đằng sau máy lại thì cũng thấy code 0561948 luôn mà, lúc đầu em cứ để nguyên như vậy mà up, NSU nó kô thấy FW mới nên em dùng cái code trên để up thử thì nó ra phiên bản 20.x.xxx, :-?
Chính xác, như vậy bác nguyenpa vừa ý chưa? Bác gì habaolinh thấy thế nào:-?

habaolinh

Super V.I.P
Serial number:352946020303150
Warranty:NO
Care Services:
Warranty Class:
Product Type:RM-421
Handset:N95 8GB
Product Code:0561948
End of Warranty:
Sold-to Country:CA-CANADA
Factory SimLock:N

Tưởng bạn đổi thế nào.Bây giờ mình đưa cho bạn số code này:0550457( đây là codeVN của N958g), Bạn mà đổi sang update được thì mình xin mạn phép từ nay không dám thò mặt lên diễn đàn bốc phét nữa.
Đây là bằng chứng bác đổi từ code 0561948 sang code....0561948 và đã update lên bản 20.2.005( của Mỹ hay Canada gì đó :))):

Chỉnh sửa cuối:

myangle

Máy Nokia N95 (thường) tự động retart

Em đang sài 1 cây N95 thường (Made by Nokia) hiện máy bị tình trạng đang lướt web hay chơi game thường hay tự động retart. Nhưng lâu lâu mới bị 1 lần à. Nhất là những lúc chạy nhiều chương trình cùng lúc. Hôm nay em đang chơi game (cụ thể là đua xe thú 3D) thì có người gọi đến, vừa hiện số người gọi tới thì máy tự retart. Ai có sài máy này rồi cho em hỏi có thường bị tình trạng như vậy không? Liệu có phải bị lỗi mainboard ko? Hix.. em lo bị lỗi phần cứng phải thay main thì tiêu? (không nói đến bảo hành nha) Em chỉ muốn hỏi những ngừoi đã từng sài cho em chút ý kiến về vấn đề này. Liệu có phải máy bị lỗi ko hay đây chỉ là bình thường, ko nghiêm trọng... Tại cả tuần có khi bị có 1 lần, có khi ko bị lần nào.

Zenki

Super V.I.P
Em đang sài 1 cây N95 thường (Made by Nokia) hiện máy bị tình trạng đang lướt web hay chơi game thường hay tự động retart. Nhưng lâu lâu mới bị 1 lần à. Nhất là những lúc chạy nhiều chương trình cùng lúc. Hôm nay em đang chơi game (cụ thể là đua xe thú 3D) thì có người gọi đến, vừa hiện số người gọi tới thì máy tự retart. Ai có sài máy này rồi cho em hỏi có thường bị tình trạng như vậy không? Liệu có phải bị lỗi mainboard ko? Hix.. em lo bị lỗi phần cứng phải thay main thì tiêu? (không nói đến bảo hành nha) Em chỉ muốn hỏi những ngừoi đã từng sài cho em chút ý kiến về vấn đề này. Liệu có phải máy bị lỗi ko hay đây chỉ là bình thường, ko nghiêm trọng... Tại cả tuần có khi bị có 1 lần, có khi ko bị lần nào.

Bạn đã upgrade FW mới cho máy chưa ? FW mới nhất hiện tại là 30.0.015, nếu chưa up thì khuyên bạn nên up lên, còn nếu up rồi thì up lại FW chạy cho ổn định. Lỗi như bạn nói ở trên có thể là dzo cùng 1 lúc chạy nhiều trương chình khiến hệ thống không xử lý nổi nên dẫn đến hiện tượng treo và restart lại máy. Nếu up lên FW hoặc chạy lại FW mà không hết thì có thể bị lỗi trong main :) Mình xài N95 trước đây chưa thấy bị thế này lần nào :D

myangle

Bạn đã upgrade FW mới cho máy chưa ? FW mới nhất hiện tại là 30.0.015, nếu chưa up thì khuyên bạn nên up lên, còn nếu up rồi thì up lại FW chạy cho ổn định. Lỗi như bạn nói ở trên có thể là dzo cùng 1 lúc chạy nhiều trương chình khiến hệ thống không xử lý nổi nên dẫn đến hiện tượng treo và restart lại máy. Nếu up lên FW hoặc chạy lại FW mà không hết thì có thể bị lỗi trong main :) Mình xài N95 trước đây chưa thấy bị thế này lần nào :D

Đã up lên FW mới nhất.. cũng có nghe nói là lỗi main. Nhưng ko bị thường xuyên, nghe nhạc, chơi game cũng bình thường, chỉ khi lướt Wifi (chơi game cũng ít bị. Có hôm nay là đang chơi game thì có người gọi đến nên bị) mới bị triệu chứng này cách đây 2 tuần, và hôm nay là lần thứ 2. HIx.. nếu lỗi main thì bạn có thể cho mình biết lỗi này có nguy hiểm ko? Có cần thay main không, tại máy vẫn chạy tương đối bình thường, lâu lâu bị restart nên khó chịu chút thôi :(:(

Zenki

Super V.I.P
cái này dâu có chính xác

Vd : 0526278 là của 3250 .. nó ghi vẻ mới nhất la 3.24 .. trong khi tui đang xài tới 4.14

Muốn chính xác nữa thì kết nối đt với PC bằng cáp sau đó mở NSU lên xem thì sẽ biết đang xài FW mới hay không thôi :)

Hơn nữa Product Code của bạn có thể không phải ở VN nên nó không nhận ra FW mới đấy thôi

Zenki

Super V.I.P
Đã up lên FW mới nhất.. cũng có nghe nói là lỗi main. Nhưng ko bị thường xuyên, nghe nhạc, chơi game cũng bình thường, chỉ khi lướt Wifi (chơi game cũng ít bị. Có hôm nay là đang chơi game thì có người gọi đến nên bị) mới bị triệu chứng này cách đây 2 tuần, và hôm nay là lần thứ 2. HIx.. nếu lỗi main thì bạn có thể cho mình biết lỗi này có nguy hiểm ko? Có cần thay main không, tại máy vẫn chạy tương đối bình thường, lâu lâu bị restart nên khó chịu chút thôi :(:(

Cũng chưa thể khẳng định là lỗi main được. Có thể có nhiều PM không tương thích với nhau gây ra lỗi này cũng nên. Giờ bạn thử format lại máy hoặc theo mình thì nên chạy lại FW cho máy rồi dùng thêm 1 thời gian thử có còn hiện tượng này không. Nếu vẫn còn thì lúc đấy hãy nghĩ tới chuyện thay main :D

Kojiro

Super V.I.P
KJR thấy thế này: mọi việc không phải ai cũng biết hết, bản thân KJR cũng vậy mà. Vì vậy, khi thảo luận, mong a e chỉ mang tính học hỏi và tìm hiểu lẫn nhau, đừng khích bác, nói những lời kích động nhau làm gì.

Tham gia là học hỏi, post bài căng thẳng quá thì người khác đọc vào cảm thấy không hay.

A e được thảo luận thoải mái nhưng đừng mất đoàn kết là được.

@ habaolinh, ku Trung: KJR biết cả 2 người đều ở Hà Nội, cùng quen ku Phương (traingheohn). Vậy thì nếu có thể thì a e sắp xếp 1 cũ cafe, thảo luận nhau 1 tí là xong, gần mà. Mong 2 a e thấy thỏa mãn với ý kiến của KJR :D

zodanh2102

Mấy cái N95x - N81x. 100 cái thì co 95 cái bị lổi restart máy rồi. bác nào biết nguyên nhân và cách khác phục thì giúp đỡ AE xai loịa máy này nhé!
thank nhiều!

nguyenpa

Super V.I.P
Chính xác, như vậy bác nguyenpa vừa ý chưa? Bác gì habaolinh thấy thế nào:-?

bác ko thấy malanh nói đổi thành code đang sau -> (code mặc định thì sao gọi là ồi :)) máy mình code 0550457 RM 320

Đổi thành code 0561948 RM 421 mà có up được đâu -> vẫn hiện là RM 320 báo ko vesion lớn hơn.

Ý mình là đổi code được nhưng ko thể nào up được firmware mới cả, còn dùng box th2i chắc ko lên nguồn đâu :D

hoatdong

AI CÓ PM IDM CHO E61I

Ai có cho tôi xin phần mềm Internet Download Manager của E61i. Cảm ơn mọi người trước nhé.

Kojiro

Super V.I.P
Ai có cho tôi xin phần mềm Internet Download Manager của E61i. Cảm ơn mọi người trước nhé.

Thứ nhất bạn post sai nơi, mình sẽ chuyển sau.

Thứ hai trên đt làm gì có IDn có SmartGet thôi. Search nhé!

bác ko thấy malanh nói đổi thành code đang sau -> (code mặc định thì sao gọi là ồi :)) máy mình code 0550457 RM 320

Đổi thành code 0561948 RM 421 mà có up được đâu -> vẫn hiện là RM 320 báo ko vesion lớn hơn.

Ý mình là đổi code được nhưng ko thể nào up được firmware mới cả, còn dùng box th2i chắc ko lên nguồn đâu :D

Bác không hiểu ý rồi, RM421 tới nay chỉ có 2 code 0564753 và 0561948. Cái 4753 là dành cho FW V11, nếu ko đổi sang 1948 thì ko up lên V20 được. Còn sử dụng code riêng này của RM-421 mà đổi cho RM-320 thì bác chưa nắm được vấn đề chính rồi.

Status
Không mở trả lời sau này.