• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Kenji1992

tôi cũng dùng 3250 đây. có thấy sao đâu,tôi thấy nó dùng tốt đấy chứ. tôi dùng được 2 năm rùi. chẳng thấy có truc trặc gì cả. bạn nên bán nó đi là xong.

nó chưa bị chứ không phải là không bị đâu bạn , từ từ nó mới bị

boyPDA

Không phải chút đâu mà tính năng giải trí N95 vượt xa E71. E71 ko có acclerometer thì quả là một điểm yếu lớn.

E71 chưa hack được FW mới, nếu mua bây giờ thì nên làm con N85 vì N82 lỗi màn hình nhiều quá, N95 thường thì hơi cùi, N95 8G thì lại hơi đắt:D Còn không đợi hạck được E71 thì mua cũng ko muộn mà còn rẻ hơn hiện tại nữa.

Đúng rùi!mình xui nên dính em N82 cùi.:((N95 8gb là nhất.:DHối hận lúc trước mua N82.:(

huan1972

Mình thì cũng thích INNOV8 vì nó có vẻ thân thiện dần dần với ngôn ngữ Việt. Mình đã xem một sô tính năng của nó rất Việt. Ví dụ: Quản lý lịch có chính thức lịch Âm lịch luôn rất tiện; Lại có VietMap, kaperssky, Lạc việt TD có bản quyền rất chuẩn. Trên một tạp chí của Anh đã chọp INNOV8 làm điện thoại chụp hình tốt nhất của năm 2008. Có lẽ vì SS mới bước vào thị trường Symbian nên các tín đồ Nokia chưa để ý đến chứ mình thì rất thích kho tiện ích của Symbian + mẫu mã của SS INNOV8.

boyhuycd

N73 đã có tiếng việt

các bạn ơi N73 đã có phiên bản tiếng việt rồi,đó là mình nhìn máy của 1 người lạ nhưng mình ko biết phiên bản nằm ở đâu,mà tìm cũng ko thấy
các bạn tìm giúp mình với nha.nhớ text cho mình với nha các bạn.thank's nhiều nha.

Zenki

Super V.I.P
Đúng rùi!mình xui nên dính em N82 cùi.:((N95 8gb là nhất.:DHối hận lúc trước mua N82.:(
Theo mình thì N82 cũng không đến nỗi quá tệ, kiểu thiết kế nhìn lạ mắt với lại mình cũng thấy cái chụp ảnh của nó nhìn ảnh đẹp và sáng hơn với N95 với cái đèn Flash Xenon :D Mình thì không thiên mấy về chụp ảnh nên vẫn thấy N95 8G là quá ổn, vừa túi tiền, kiểu dáng góc cạnh nhìn đẹp và nam tính, chẳng thích mấy con N85 và N96 bây giờ, tính năng tuy có hơn nhưng kiểu dáng thì không đẹp, với mình hợp túi tiền và mong đợi bây giờ thì chỉ là N95 8G :D Hy vọng đợt tết này về sẽ đủ tiền sắm 1 em :D

Zenki

Super V.I.P
Thì người ta dùng 2 năm trời rồi, có bị thì cũng là chuyện đương nhiên, nhắn tin chơi game suốt ngày thì phím không liệt mới lạ, trước dùng con 3230 ngày nhắn cả mấy chục tin, chưa kể có bạn gái nt nhiều xài chưa tới 1 năm phím tróc hết sơn đơ cứng ra đấy thôi :D

boyPDA

Có pác nào bít cách tắt luôn cái đèn đỏ trên flash không?:-?cái đèn ấy khi chụp ban đêm rất khó chịu vì nó sáng hoắc và rọi thẳng vào mắt ấyX-(

Zenki

Super V.I.P
Có pác nào bít cách tắt luôn cái đèn đỏ trên flash không?:-?cái đèn ấy khi chụp ban đêm rất khó chịu vì nó sáng hoắc và rọi thẳng vào mắt ấyX-(
Mình nghĩ ko tắt được đâu bạn. Cái đấy chắc có tác dụng chống mắt đỏ đấy mà :)

viet124084

Không remove được chương trình, khi lỗi thẻ nhớ.

:| Vâng thế này, Mình dùng n93i , đút ra đút vào thẻ nhớ mây lần kô sao, :D Đến hôm nay thì lúc cho vào máy (cả điện thoại và pc ) đều đòi format, :O Không sao :-? format cũng được, nhưng :( Những phần mềm cài trên thẻ nhớ làm sao để remove đươc đây, nó chỉ hiện trong phần app manager lúc remove thì nó bào là error , :-?? Mình muốn remove vì bộ nhớ phone memory còn ít quá. Có bác nào chỉ cho mình thì tốt wa, với cả :D mình hỏi thêm một vấn đề nữa là làm thế nào giải phóng được bộ nhớ trong của máy sau khi đã cài và gỡ bỏ nhiều chương trình. :-/ Cảm ơn các bác trước :)

Zenki

Super V.I.P
:| Vâng thế này, Mình dùng n93i , đút ra đút vào thẻ nhớ mây lần kô sao, :D Đến hôm nay thì lúc cho vào máy (cả điện thoại và pc ) đều đòi format, :O Không sao :-? format cũng được, nhưng :( Những phần mềm cài trên thẻ nhớ làm sao để remove đươc đây, nó chỉ hiện trong phần app manager lúc remove thì nó bào là error , :-?? Mình muốn remove vì bộ nhớ phone memory còn ít quá. Có bác nào chỉ cho mình thì tốt wa, với cả :D mình hỏi thêm một vấn đề nữa là làm thế nào giải phóng được bộ nhớ trong của máy sau khi đã cài và gỡ bỏ nhiều chương trình. :-/ Cảm ơn các bác trước :)
Nếu muốn nhanh gọn thì format lại phone và thẻ :D đó là cách dọn dẹp và giải phóng bộ nhớ máy nhanh nhất :D

Còn nếu đã format thẻ mà muốn remove những PM trong App.Manager thì cài đè lại những PM đó lên thẻ rồi format

MinhTien

Well-Known Member
các bạn ơi N73 đã có phiên bản tiếng việt rồi,đó là mình nhìn máy của 1 người lạ nhưng mình ko biết phiên bản nằm ở đâu,mà tìm cũng ko thấy
các bạn tìm giúp mình với nha.nhớ text cho mình với nha các bạn.thank's nhiều nha.

Bạn xem cẩn thận đi . Không khéo lại nhầm máy "Hồ Cẩm Đào" đấy !

viet124084

Tại nghe mấy bác trên này có mấy vụ là ấn gì *#7360# ?? rồi kô cài được game ngage nên mình hơi lo nên chưa định format. Đợi tham khảo thêm chút đã. Thank zenki

vankya1

bạn mình đang sài N73 thường giờ mình muón úp fimware mới nhất là loại nào và tiền phải trả cửa hàng úp là bao nhiêu
thẻ minisd 2g giá ? vay bạn

miu170687

1 phiếu cho E71 ,kiểu dáng rất cá tính cầm nó trên tay thu hút chú ý liền ,nt hơi bị phê .Về phần giải trí nên đâu tư mua thiết bị chuyên dụng ...:D

miu170687

Hình như thằng INNOV8 bắt GPS nhạy hơn N96 ,bữa nghịch thử máy thằng bạn thấy vậy .Xài Nokia nhiều quá rùi nên 1 phiếu cho INNOV8 nhá :D

MinhThang

Manager
Vấn đề này chắc đã quá rõ vì tới nay vẫn chưa có NOKIA N73 nào có ngôn ngữ tiếng Việt.

hoatdong

Theo quan điểm tôi thì phiên bản 3 cũng kô có sự khác biệt lớn so với PW trước mà chỉ hổ trợ máy chạy hơn chút và tiết kiệm pin hơn. Thế thôi.
Nhưng theo NOKIA thì Bác đã up lên PW cao thì kô thể trở về PW trước được. Hãy chờ xem PW sau xem sao.

Status
Không mở trả lời sau này.