• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

tienlp

E thử rồi bác ạh, nhưng copy thì cũng chỉ quanh quẩn trong cái bộ nhớ đang dùng chứ ko copy từ bộ nhớ này sang bộ nhớ kia :-s

MinhThang

Manager
E thử rồi bác ạh, nhưng copy thì cũng chỉ quanh quẩn trong cái bộ nhớ đang dùng chứ ko copy từ bộ nhớ này sang bộ nhớ kia :-s

Dùng PCsuite chuyển ra ngoài pc rồi sau đó chuyển vào chỗ bạn cần lưu xem được không.

tsthanhhai

Ko có chương trình làm như zậy nhưng nếu bạn tự làm tay thì dc đó, bạn kiếm băng keo 2 mặt loại dày, cắt vài đường dán lên phím di chuyển, dán lên cao hơn so với các phím khác 1 chút thì ko sợ bấm nhầm nữa. Mình đã thử trên N95, chơi game rất đã :D Chơi xong lại chịu khó lột ra vậy, nếu ko muốn thì cứ để vậy sài cho pro =)) =)) =))

boyPDA

Chuẩn không cần chỉnh :D Đúng là như thế nhưng trong thực tế lúc chụp hình, nhất là ở khoảng cách gần nó gây khó chịu cho người trước ống kính. Nếu có cách nào giảm được độ sáng của nó đi cho đỡ chói mắt thì tốt quá :)

Cực kỳ đơn giản.không cần giảm ánh sáng cho nó.:D Chỉ cần dán băng keo đen lên cái đèn ấy là nó tắt liền>:)

Hôm nay mình mơi xem ở "FPT in" cả hai con. Minh thấy con Innov8 thinh hơn con N96. Con Innov8 đắt hơn con N96 đến 1,5 triệu. Hơi thái quá. Thằng SS nó cho theo mấy phần mềm bản quyền nhưng kêu giá hơi cao. Nhưng vẫn cho con Innov8 một phiếu.

Đắt hơn 500K thui:p Nhưng samsung chụp ảnh không đẹp bằng N96:) Màu sắc không thật.

vuongtunam

Bác Zenki ơi bác có thể cho em xem hình con may N95 của bác được không ạ.Bác mua cái vỏ đen ấy ở đâu đấy ạ.Bác cho em biết giá với + cả luôn cái bàn phím màu đen nữa bác nhé.Thank bác nhìu

Zenki

Super V.I.P
Bác Zenki ơi bác có thể cho em xem hình con may N95 của bác được không ạ.Bác mua cái vỏ đen ấy ở đâu đấy ạ.Bác cho em biết giá với + cả luôn cái bàn phím màu đen nữa bác nhé.Thank bác nhìu
Hình thì bây giờ ko còn nữa bởi N95 của mình mất rồi. Bộ vỏ màu đen ấy mua bên Thái đấy, không phải vỏ zin đâu nhưng nhìn đẹp và sắc sảo lắm :D Bàn phím đen đi kèm theo bộ vỏ :D Giá thì tầm 250k tính theo tiền Việt :D

cofer

E đang xài N81 8GB. Tình hình là các tin nhắn của em lưu hơi bị lộn xộn :| Cái trong fone mem , cái trong mass mem (8GB), bây h em muốn chuyển toàn bộ các mes đã lưu trong fone mem sang mass mem để giải phóng fone mem dc ko ạh ? Nếu có anh chị nào chỉ giúp e với :| Thanks trc
Bạn vào tin nhắn và chuyển qua lại giữa bộ nhớ máy và bọ nhớ thẻ, có lúc nó bảo mình có copy qua thẻ không :D. Chúc bạn thành công

linhngo

Bệnh của N82 mong mọi người giúp đỡ mình với

Mình mới mua N82 hàng công ty cũ còn bảo hành 1 năm nữa. Lúc mới mua về dùng tốt. Nhưng ko hiểu vì sao dạo này gọi cho máy khác thì ko nghe thấy tiêng chuông đổ. Bên kia nghe máy chỉ nghe thấy tiếng động xung quanh tiếng mình alo cũng chẳng thấy. Thử reset 4 ngón thì lại đc. nhưng mà lần gần đây nhất bị thế reset 4 ngón thì ko đc ngay mà phải chờ 1 lúc mới đc. ko hiểu vì sao lại thế? Mọi người giải thích giùm với ...

nhunguyen12

thẻ 4G mini SD là 230 ngàn đồng bạn à, đối với dòng WM6.1 thì có thể xài thẻ 4 G, và Sybian up rom mới nhất cũng có thể xài được, giá cũng sẽ, nếu các bạn muốn có thể mua đi, vả lại chương trình thì đừng cài lên máy, là ok thôi, còn file rác thì chắc chắn sẽ có, nhưng cũng không sao, rom tăng thì xử lý mạnh hơn thì có thẻ dùng thẻ nhiều Mb hơn, vấn đề chương trình thì không nặng, thẻ nhớ đa phần cài nhạc và phim nữa nên đau ảnh hưởng nhiều đau

nhunguyen12

bạn mình đang sài N73 thường giờ mình muón úp fimware mới nhất là loại nào và tiền phải trả cửa hàng úp là bao nhiêu
thẻ minisd 2g giá ? vay bạn
hiện này có 2 cách up online và ofline, cách online thì rủi ro cao nhưng có thể tìm được bản rom mới nhất, còn bản ofline thì ít nguy hiểm hơn, nhưng nó có giới hạn, nên các bạn có thể tìm kiếm trong diễn đàn nha, up online thì cần chương trình PC siute và update Nokia thôi là ok, nhưng ofgline thì hơi khó 1 tí, nhưng đã có hướng dẫn cụ thể bằng hình ảnh mà các vip đã quay trực tiép trên màng hình détop, bạn cứ theo đó mà làm, nấu máy PC mạnh, nguồi điện tốt, mạng đường truyền cao thì nên up online, còn không thì làm theo cách offline, phải cài chương trình tới 400Mb lận, tùy bạn,
còn ra ngoài tiệm thì bạn có thể up rom tại Hnam mobile, giá up chỉ 100 k thôi bạn à. bạn có thể google search để tìm kiếm trang web của nó, bạn nha

nhunguyen12

thẻ 2G giờ rất là rẻ, khoản 130-150 ngàn thôi, nhưng theo tôi biết thẻ nhớ cũng có tốc độ xử lý, vì vậy thẻ tốc độ càng cao thì giá càng mác, vì vậy đôi lúc các bạn hỏi sao chỗ này thẻ rả mà chỗ kia thẻ lại mắc, USB cũng vậy thôi, nếu thẻ xịn, tốc độ xử lý nhanh thì điện thoại mình sẽ đọc thẻ nhanh hơn và xử lý ứng dụng tốt hơn.

Zenki

Super V.I.P
Mình mới mua N82 hàng công ty cũ còn bảo hành 1 năm nữa. Lúc mới mua về dùng tốt. Nhưng ko hiểu vì sao dạo này gọi cho máy khác thì ko nghe thấy tiêng chuông đổ. Bên kia nghe máy chỉ nghe thấy tiếng động xung quanh tiếng mình alo cũng chẳng thấy. Thử reset 4 ngón thì lại đc. nhưng mà lần gần đây nhất bị thế reset 4 ngón thì ko đc ngay mà phải chờ 1 lúc mới đc. ko hiểu vì sao lại thế? Mọi người giải thích giùm với ...
Bạn nhấn *#0000# để xem thử FW máy là bao nhiêu ? Nếu còn là v20 thì update lên v30 luôn dùng cho ổn định. Nếu máy đã ở FW v30 rồi thì bạn xem có cài phần mềm gì trong máy liên quan đến quản lý cuộc gọi không ? Có thì thử gỡ ra xem sao :)

Zenki

Super V.I.P
thẻ 2G giờ rất là rẻ, khoản 130-150 ngàn thôi, nhưng theo tôi biết thẻ nhớ cũng có tốc độ xử lý, vì vậy thẻ tốc độ càng cao thì giá càng mác, vì vậy đôi lúc các bạn hỏi sao chỗ này thẻ rả mà chỗ kia thẻ lại mắc, USB cũng vậy thôi, nếu thẻ xịn, tốc độ xử lý nhanh thì điện thoại mình sẽ đọc thẻ nhanh hơn và xử lý ứng dụng tốt hơn.
Theo mình nghĩ thì thẻ không có tốc độ xử lý. Giá cả phụ thuộc vào nhãn mác, nhà sản xuất và dung lượng của thẻ. Muốn thẻ đọc nhanh hay chậm thì tùy vào cách dùng thẻ của bạn, bạn có thể tham khảo cách dưới.

http://pdaviet.net/showthread.php?t=34736

Ngoài ra tốc độ xử lý thẻ còn phụ thuộc vào điện thoại nữa, tùy loại điện thoại mà nó sẽ thích hợp với tùy dung lượng của loại thẻ, ví dụ N73 không thể xử lý thẻ 16G nhanh bằng thẻ 4G được, vậy thẻ xịn, dung lượng cao mà dùng với điện thoại không thích hợp thì tốc độ xử lý vẫn chậm ah :)

Còn USB thì nó lại khác, không thể đem so sánh với thẻ gắm vào điện thoại được :)

Vài ý kiến đóng góp cùng thảo luận :)

linhngo

của mình là V20 mình chưa muốn up lên V30 vì chưa hack đc. thế là lỗi phần mềm chứ ko phải phần cứng a`?

Status
Không mở trả lời sau này.