• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

lamnt0702

Mình đang ở trên Hà Nội. Nhưng mai mình fai về Quảng ninh. Mình đi tìm vài chỗ để chạy con N82 v30 xuống v20 nhưng chỗ nào họ cũng bảo ko chạy xuống đc chỉ chạy lên đc thôi. Có bác nào biết chỗ chạy đc chỉ mình với. thank nhìu.

Mang ra hàng bt cũng hơi mạo hiểm đấy bạn ạ,mà tự làm thi lại ko có đồ chuyên dụng,mua thì quá tội tiền thế nên tốt nhất là mang ra Care cho yên tâm :) Chúc bạn thành công!

VN910

Xin mọi người tư vấn! Mình dùng N73 ME v 4.0727.2.2.1 ! THANKS!

Mình dùng máy N73ME v 4.0727.2.2.1 được khoảng năm rưỡi rồi. Bây giờ thấy máy chậm lắm. Mình muốn nâng cấp máy lên phiên bản cao hơn hay up Firmware ấy . Thực tế mình ko có kinh nghiệm về điện thoại. Dùng công cụ phần mềm nào là tôt hơn? Dùng phiên bản nào thì tốt hơn? Tải về ở đâu? Trong lúc nâng cấp có những vấn đề gì nguy hiểm có thẻ xảy ra? Cách giải quyết như thế nào?
Xin mọi người tư vấn giùm!
Mình rất cám ơn!................ Thanks for all!
(Mình ở Hà Nội, nếu chuyên gia nào nâng cấp máy free dùm minh thì cám ơn nhiều lắm !
:) =D> :)

Zenki

Super V.I.P
1. Công cụ phần mềm thì dùng Nokia Software Updater - Tải miễn phí trên trang chủ của NOKIA (http://nokia.vn)

2. Phiên bản mới nhất luôn ổn định và tốt hơn phiên bản cũ

3. Dùng Nokia Software Updater nó sẽ tự tải về và Update máy cho bạn

4. Trong lúc nâng cấp thì nên chú ý đến mạng, nếu mạng ổn định thì nâng cấp, còn chập chờn thì chờ vào lúc khuya để ổn định hơn. Ngoài ra chú ý đến cáp gắn vơi điện thoại, không rút cáp giữa chừng khi up. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng của NSU để biết thêm

kyoken

N96 ko có chức năng auto FOCUS ? (tự động lấy nét )

Mình đổi từ N95 sang N96 , N96 của mình mọi thứ đều ổn , nhưng cái phần chụp hình , nó ko có auto focus . bấm nửa nút ko thấy nó tự lấy nét . chụp gần thì mờ tịt , nó chỉ có 1 tiêu cự duy nhất :(
ko biết máy mình bị thôi hay máy nào cũng vậy . ai xài N96 chỉ giáo mình với . thanks :((
5 MPX mà ko có auto focus thì cùi bắp quá :(:)((
lật sau đít máy ko có dòng chữ AUTO FOCUS như n95
mình đã dò trên google . có đa số đều bảo có auto focus , nhưng cũng có 1 số người bị như mình .
Máy mình xách tay US ,
RM-427
Firmware : 11.018 ( mới khui hộp ra đã có FW này )

ko biết do FW hay do máy , ai giúp mình với :(

Chỉnh sửa cuối:

spiderman_anhvu

Mình đổi từ N95 sang N96 , N96 của mình mọi thứ đều ổn , nhưng cái phần chụp hình , nó ko có auto focus . bấm nửa nút ko thấy nó tự lấy nét . chụp gần thì mờ tịt , nó chỉ có 1 tiêu cự duy nhất :(
ko biết máy mình bị thôi hay máy nào cũng vậy . ai xài N96 chỉ giáo mình với . thanks :((
5 MPX mà ko có auto focus thì cùi bắp quá :(:)((
lật sau đít máy ko có dòng chữ AUTO FOCUS như n95

Bạn xem đã chỉnh chế độ chụp ở auto chưa vì hình như để chế độ chụp phong cảnh (landscape) thì không có auto focus đâu. Mình chưa dùng N96 nhưng hồi trước dùng con SE K810i thấy như thế :)

kyoken

Bạn xem đã chỉnh chế độ chụp ở auto chưa vì hình như để chế độ chụp phong cảnh (landscape) thì không có auto focus đâu. Mình chưa dùng N96 nhưng hồi trước dùng con SE K810i thấy như thế :)

Mình đã thử mọi chế độ rồi , hu hu , cái khung ở giữa có lúc đỏ , lúc xanh nhưng ko bao giờ thấy nó chỉnh tiêu cự , hu hu .....
help help me .......................

venusian

Moderator
Mình đã mang ra 18 Điện Biên Phủ. cửa hàng Nokia Care, họ bảo chỉ nâng lên đc chứ ko hạ xuống đc. Chán thật, chẳng lẽ ko bác nào biết ở Thủ đô có chỗ chạy đc fan mềm của con này. Giúp em với chắc hết ngày mai em fai về rùi.

Mình đã thử mọi chế độ rồi , hu hu , cái khung ở giữa có lúc đỏ , lúc xanh nhưng ko bao giờ thấy nó chỉnh tiêu cự , hu hu .....
help help me .......................

Ặc lúc xanh là nó lấy nét xong rồi thì bác ấn nút chụp sâu xuống một tí là ok. Lúc ấn nhẹ nút chụp thì giữ máy chắc, đến khi có màu xanh thì ấn chụp xoẹt 1 cái.

N96 mà ko có AF thì có mà loạn cả thế giới:D

các bác cho hỏi màn hình loại tốt giá bao nhiêu vậy? Hỏi ở tiệm bảo là 600k nhưng phải để máy lại nhưng không dám, sợ bị thay hàng dỏm vào. Màn hình N95 bị bầm có sửa được không?

N95 này không có miếng kính bảo vệ màn nên va đập là có vấn đề. Để máy ngoài hàng là coi như xong rồi đấy, về nhà phát hiện ra thì chỉ mang ấm ức vào thân, tốt nhất bạn nên tìm người quen biết về phần cứng rồi mang qua nhờ giups công xá đàng hoàng:D

Bị bầm là sao bạn? Có phải ấn tay vào nó có vết loang giống trên màn laptop ko:D

kyoken

Ặc lúc xanh là nó lấy nét xong rồi thì bác ấn nút chụp sâu xuống một tí là ok. Lúc ấn nhẹ nút chụp thì giữ máy chắc, đến khi có màu xanh thì ấn chụp xoẹt 1 cái.

N96 mà ko có AF thì có mà loạn cả thế giới:D

hicc , bình thường N95 ấn nửa nút , nó chinh tiêu cự cho rõ , còn N96 ấn nửa nút thì lúc xanh lúc đỏ ,mình nghĩ nó có 1 tiêu cự thôi :(( . lúc để cự ly vật muốn chụp vừa đủ thì nó xanh ( 30 cm ) , còn < 20 cm thì lúc nào cũng đỏ mà ko thấy autofocus :((

có bạn nào rành N96 ko , ai rảnh bữa nào mình chạy qua xem hộ mình với :((

theo mình nghĩ thì autofocus do HARWARE . chả nhẽ máy mình tèo rồi :(( .....
mình mới mua cáhc đây 2 hôm , tự tay khui hộp dán tem NOKIA .......

lamnt0702

N95 này không có miếng kính bảo vệ màn nên va đập là có vấn đề. Để máy ngoài hàng là coi như xong rồi đấy, về nhà phát hiện ra thì chỉ mang ấm ức vào thân, tốt nhất bạn nên tìm người quen biết về phần cứng rồi mang qua nhờ giups công xá đàng hoàng:D

Bị bầm là sao bạn? Có phải ấn tay vào nó có vết loang giống trên màn laptop ko:D

Nhân tiện đây anh cho em hỏi N95 8gb h đã có vỏ chình hãng chưa anh?

nguyenvansang

Well-Known Member
Ax
lúc xanh là bạn đã lấy tiêu cự rồi! Lúc đỏ có nghĩa là quá gần. Muốn chụp gần thì phải chuyển sang chế độ chụp ảnh gần mới ok!
Pác này ham camera mà ko hiểu cái tự động tiêu cự nó thế nào à! Cứ cái máy nào có 4 góc vuông ở giữa khung ngắm là Auto Focus ấy ạ! :D
Mong bác ko còn thắc mắc với cái Camera nữa nhé

haphuongbao

Kết nối Phone với PC

Em xin phần mềm kết nối pc và phone thông qua wifi. Giống như phần mềm VNC+

Chỉnh sửa cuối:

dylan_150cc

bạn để chế độ auto, khi chụp hình mà thấy cái khung xanh nó nháy nháy là có AF rồi đó. Mình cũng dùng N96, chụp hình OK mà

nhunguyen12

Hỏi về thẻ nhớ SD Va SDHC?

tôi đang dùng 2 con HTC touch 2 và N73ME, tất cả điều up bản rom 6.1 và bạn Nokia 839, mới nhất, và theo thôngtin biết thì điều xài được thẻ nhớ 4G, nhưng hiện nay tôi thấy có loại Mini va micro SD HC, nên tôi muốn hỏi, sự khắc biệt giữa SD và SD HC là sao? và N73ME và HTC touch 2 có xài được nó hay không?
mong chỉ giáo , cám ơn
post nhằm sang S60. Admin chuyển giúp sang S60 V3 nha

Thay phím media của N95-8g cho N95 1st

N95 1 st nút chìm nghỉm , chơi game Vnes và N-gage 1 lúc là rất đâu phần đầu ngón tay

vậy không biết có thể thay được phím media của N95- 8G cho N95- 1st không ?

và nếu thay được thì mua phím này ở đâu ạh :D

kyoken

Ax
lúc xanh là bạn đã lấy tiêu cự rồi! Lúc đỏ có nghĩa là quá gần. Muốn chụp gần thì phải chuyển sang chế độ chụp ảnh gần mới ok!
Pác này ham camera mà ko hiểu cái tự động tiêu cự nó thế nào à! Cứ cái máy nào có 4 góc vuông ở giữa khung ngắm là Auto Focus ấy ạ! :D
Mong bác ko còn thắc mắc với cái Camera nữa nhé

chán quá , ko ai hiểu câu hỏi của mình :( ....
tức là chỉ thấy nó có 1 tiêu cự duy nhất , để khoảng cách đúng cái tiêu cự đó là xanh , còn nó ko tự động chỉnh tiêu cự.
Muốn chụp gần thì phải chuyển sang chế độ chụp ảnh gần mới ok!
MÌnh biết cái này mà , mình xài qua N95 rồi mới thắc mắc. ....
chuyển qua chụp ảnh gần vẫn tiêu cự đó . đã xài con N95 nữa năm rồi chẳng lẽ ko biết cái này ....

huhuhu ... ai hiểu câu hỏi thì help với :(( .............
lúc chụp hình N95 ( hầu hết đt có autofocus của nokia ) , bấm nửa nút thì cái màn hình chỉnh xa ... gần ... cho tới lúc rõ , còn cái N96 của mình bấm nửa nút ko thaay hiện tượng gì ...

Status
Không mở trả lời sau này.