• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

kyoken

bảo hành ^^! xong ko thì tự up FW coi hết ko

Vậy là bạn hiểu mình nói gì rồi :(( ...
2 trường hợp : 1 là FW , 2 là harware
FW của mình là bản mới nhất rồi :( . mới khui hộp đã có FW 11.018.
máy mình xuất xưởng ngày 8/10/2008
mình mua hàng xách tay , tự tay khui hộp luôn ... ko thể hư đc , nếu hư làm sao nó lúc xanh lúc đỏ đc --> cái này có nghĩa là nó còn nhận ra hình có nét hay ko --> nhưng ko tự động chỉnh lại :(

Zenki

Super V.I.P
N95 1 st nút chìm nghỉm , chơi game Vnes và N-gage 1 lúc là rất đâu phần đầu ngón tay

vậy không biết có thể thay được phím media của N95- 8G cho N95- 1st không ?

và nếu thay được thì mua phím này ở đâu ạh :D
Phím Media ở đây bạn nói cụ thể là phím gì ? Cho cái hình ảnh minh hoạ đc không :D

Hình như cái đó chỉ là dán lên thôi, thứ nhất là khó tìm phím thay, hầu như không có, thứ 2 là nó không vừa và phù hợp, dễ bị bong ra lắm.

spiderman_anhvu

Theo mình máy bạn mới mua thì chả có lý do gì mà hỏng đâu, nhất là phần camera làm gì mà hỏng nhanh thế. Theo mình ở đây có 3 cách bạn có thể làm
1- Format máy về cấu hình mặc định của nhà sản xuất bằng nhấn phím *#7780#, sau đó thử lại.

2- Tham khảo thêm cách dùng ở quyển user manual xem biết đâu cái này có đặc điểm gì mới khác với N95 mà bạn biết :)

3- Ra nokia care hỏi thẳng nhân viên là xong nhưng theo mình lỗi hardware và lỗi fw là rất ít có khả năng.

Chúc bạn may mắn :)

hoang6300

chán quá , ko ai hiểu câu hỏi của mình :( ....
tức là chỉ thấy nó có 1 tiêu cự duy nhất , để khoảng cách đúng cái tiêu cự đó là xanh , còn nó ko tự động chỉnh tiêu cự.

MÌnh biết cái này mà , mình xài qua N95 rồi mới thắc mắc. ....
chuyển qua chụp ảnh gần vẫn tiêu cự đó . đã xài con N95 nữa năm rồi chẳng lẽ ko biết cái này ....

huhuhu ... ai hiểu câu hỏi thì help với :(( .............
lúc chụp hình N95 ( hầu hết đt có autofocus của nokia ) , bấm nửa nút thì cái màn hình chỉnh xa ... gần ... cho tới lúc rõ , còn cái N96 của mình bấm nửa nút ko thaay hiện tượng gì ...

Uhm
Máy có Af thì lúc lấy tiêu cự thì con mắt nó thụt ra thụt vô ý mà :D
Máy xách náck à, thế ra care bị rạch rùi
Có fw mới thì up đi pác :D
Đang 95 ngon wé đổi 96 lu pu wé hen! :D

Posted via Mobile Device

dung1291985

Mình đã mang ra 18 Điện Biên Phủ. cửa hàng Nokia Care, họ bảo chỉ nâng lên đc chứ ko hạ xuống đc. Chán thật, chẳng lẽ ko bác nào biết ở Thủ đô có chỗ chạy đc fan mềm của con này. Giúp em với chắc hết ngày mai em fai về rùi.

cần gì phải ra chỗ to hả bác, mà giờ chắc bác về rồi, e có downgrade ở 126C Đại La thấy khá ổn, có 40k thui, mất 10p... nhưng ko phải N82 mà là N-gage QD :D

lamnt0702

Vậy là bạn hiểu mình nói gì rồi :(( ...
2 trường hợp : 1 là FW , 2 là harware
FW của mình là bản mới nhất rồi :( . mới khui hộp đã có FW 11.018.
máy mình xuất xưởng ngày 8/10/2008
mình mua hàng xách tay , tự tay khui hộp luôn ... ko thể hư đc , nếu hư làm sao nó lúc xanh lúc đỏ đc --> cái này có nghĩa là nó còn nhận ra hình có nét hay ko --> nhưng ko tự động chỉnh lại :(

Đừng vội bi quan thế bạn :D Máy bạn chắc chắn ko bị hỏng phần cứng đâu,mình nghĩ vấn đề này thuộc về phần mềm thôi,h bạn thử format fone đi,nếu vẫn ko được thì mang ra care để nhờ tư vấn,mình nghĩ flash lại là sẽ ổn ngay thôi,bạn yên tâm đi nhé :))

Chỉnh sửa cuối:

bhoangtrung

uh, mình cũng công nhận là miếng dán của bạn không làm giảm độ sáng của màn hình. Ở đây mình chỉ muốn confirm là đó khôgn phải là miếng dán loại invisible shield thôi, vì ở trên bạn nói vậy mà. :) còn ở VN theo như mình biết là có đó, VIP PDA đã post link rồi mà :p

dù sao cũng thanks bạn :)
Em muốn báo với bác là chỗ em đã có miếng dán invisible shield của bác yêu cầu.Nếu bác có nhu cầu alo cho em em sẽ mang qua cho.miếng dán đó em đã hỏi và đã nhập hàng về .Miếng dán full body cho máy N82 của bác với giá 500k .Nếu bác mua thì alo cho em em se mang qua và dán cho bác.Chỗ em đã có miếng dán này cho hầu hết các loại máy nokia iphone
mac ipod......

Bác nào có nhu cầu mua cho máy nào thì alo cho em biết để em đặt hàng vì miếng dán này fair chuyển tù bên nước ngoài về 0975-095-968 THANKS!!:D

lamnt0702

Em muốn báo với bác là chỗ em đã có miếng dán invisible shield của bác yêu cầu.Nếu bác có nhu cầu alo cho em em sẽ mang qua cho.miếng dán đó em đã hỏi và đã nhập hàng về .Miếng dán full body cho máy N82 của bác với giá 500k .Nếu bác mua thì alo cho em em se mang qua và dán cho bác.Chỗ em đã có miếng dán này cho hầu hết các loại máy nokia iphone
mac ipod......

Bác nào có nhu cầu mua cho máy nào thì alo cho em biết để em đặt hàng vì miếng dán này fair chuyển tù bên nước ngoài về 0975-095-968 THANKS!!:D

Chuẩn quá nha bạn,mà giã cũng chát ghê ha :D Có down cho a e 1 tý được ko bác?Chăt lượng chắc khỏi bàn nhi?

lamnt0702

mac ipod......

Chuẩn quá nha bạn,mà giá cũng chát ghê ha :D Có down cho a e 1 tý được ko bác?Chăt lượng chắc khỏi bàn nhi?

lamnt0702

vỏ chính hãng thss giới di động đang bán 2tr5 thì phải.
mình hỏi lâu rồi ko biết h xuống giá chưa

Ặc đắt thế cơ hả bác,em nghĩ chắc giá này bao gồm cả màn hình rồi,chứ 2t5 1 bộ vỏ thì ai mà dám mua :-??

bhoangtrung

Chuẩn quá nha bạn,mà giá cũng chát ghê ha :D Có down cho a e 1 tý được ko bác?Chăt lượng chắc khỏi bàn nhi?

Về chất lượng mình có thể đảm bảo cho bạn 100%.Nếu bị rách mình sẽ đổi cho bạn 1 bọ mới để bạn dán còn về mặt giá cả thì mình không thể giảm được đâu vì mình phải chuyển hàng từ USA về mà bù chi phí và ác khoản mình không lãi được là bao đâu nên bạn thông cảm nhé dù sao đây là đầu tư lâu dài mà bạn.THANKS 0975-095-968:D

venusian

Moderator
Vì có việc đột xuất nên mình fai ở lại tối mai mới về. có bác nào bít chỗ thì giúp em nốt ngày mai nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.