• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
liệu thông tin này có chính xác ko vậy hả bạn? :-?? Mình đang định mua một em đây. Nếu thông tin bạn nói là chính xác, có lẽ mình sẽ đợi xem sao.:-?
Bác cũng đang chờ N95 8G hả :D Giống Zenki vậy :D Bây giờ chờ tới 01-01-09 nhé, nếu ko có thay đổi gì thì ráng chờ đến trước tết :D Papa của Zenki làm bên Hải Quan và Bác làm bên Cục Thuế :D Nắm thông tin nhanh lắm :D Bạn đừng lo :D

Kojiro

Super V.I.P
Em N73 của em bị bay mất số IMEI khi dùng NSU để up FW,sau đó em đã mang ra hàng lấy lại log cho máy (những 350k :(( ) nhưng khi mang về em đã đổi code cho máy thành công(đổi= NSS đó) nhưng khi chạy NSU thì nó ko nhận diện đc máy,cắm sạc vào máy cứ báo là ko sạc được.cho nên em có 2 điều muốn hỏi:
1-Liệu có phải do quá trình cài log lấy lại số IMEI bị lỗi hay ko?
2-Liệu có phải do quá trình đổi code cho điện thoại làm máy bị lỗi ko sạc đc hay ko?(chương trình NSS)
Bác nào có kinh nghiệm xin giúp đỡ em với.

Bạn rất hay lập chủ đề mới cho từng bệnh của máy bạn, trong khi đã có chủ đề riêng cho con N73 rồi :-??

Bệnh của bạn ra care nhé! Chưa bao giờ nghe câu "mất số IMEI khi up fw bằng NSU cả" :-??

zippi

Hic load mãi chả xem được video clip 19inch bác kia đưa lên:D Nhưng có laptop tích hợp cả accelerometer chơi NFS mà cầm cả cái máy gần 3kg lắc như tập thể hình luôn:D

có khi nào lắk nhiệt tình wa' và bay lun kon Lap hok :))

vohuong

NOKIA 6210 Navigator

Mình mới có con điện thoại này nhưng về phần mềm của nó thì mình không rành cho lắm.

Và hiện tại mình không biết là những phần mềm nào cần thiết cho 1 điện thoại thông thường
Mình rất muốn có 1 phần mềm xem phim. hiện giờ mình chỉ být đt mình chạy đc 3gp vs mp4. không biết có đc avi hok nữa :((...........

Mong các bậc tiền bối có kinh nghiệm share cho những newbie như e.
Nếu có thể các sư huynh lập 1 topic những pm tối thiểu, cần thiết cho 1 đt nokia HDH .... như vậy các anh em có thể hiểu rõ và nhanh hơn về các sof cũng như chia sẻ cho nhau đc dễ dàg hơn.

Xin cám ơn.

O2_Atom

Em thử // với cái tai nghe China 80k của con em gái mà bác:D

Tiện đây cho em hỏi, các bác có biết chỗ nào mua tai nghe Creative or Sennheiser tin cậy không ạ. Sau khi nghe các bác khuyên em dạo 1 vòng thì thấy hầu như toàn hàng fake, hoặc ko thể tin được, hichic:(( hoặc có ở đâu bán hàng zin nhưng cũ không:D

Với cả các bác cho em xem screenshot cái Equalizer của các bác có được không;)

Zenki

Super V.I.P

Tiện đây cho em hỏi, các bác có biết chỗ nào mua tai nghe Creative or Sennheiser tin cậy không ạ. Sau khi nghe các bác khuyên em dạo 1 vòng thì thấy hầu như toàn hàng fake, hoặc ko thể tin được, hichic:(( hoặc có ở đâu bán hàng zin nhưng cũ không:D

Hic, năm mới rồi bác để dành sắm con zin mà mới luôn đi :D Hàng cũ người ta nghe qua nhiều rồi chất lượng mình cũng không biết để mà kiểm tra, đem về nghe 1 - 2 ngày rồi tịt 1 bên tai nữa là khổ, mà hàng tai nghe này đừng có dùng chung với ai hết, của ai người nấy dùng, nhét vào tai biết có vệ sinh thế nào? Tiếc tiền thì cũng tiếc đúng cái thôi, mấy cái này tiếc tiền làm gì hả bác :D Cứ sắm 1 con mới zin mà dùng :D

bqqhuy

Hỏi về Samsung Innov8

Hiện nay em đang sở hữu 1 chiếc Samsung Innov8. Em có 1 số thắc mắc mong muốn được giải đáp:
1. Em mua máy nhưng hình như Samsung không kèm theo Sách hướng dẫn, các bác có thể tìm giúp em Tài liệu hướng dẫn sử dụng máy ko (em muốn xem cái Lock code mặc định của máy là gì để reset vài tính năng).
2. Phần tin nhắn của Innov8 em không hiểu sao, nếu em cắm sim 10 số thì các tin nhắn gửi đến do chỉ hiện tên theo danh bạ các số 10 số, còn các số 11 số thì ko hiện tên, chỉ hiện số, dù có tên trong danh bạ.
Ví dụ em có cắm sim số 0978889999 chẳng hạn. Khi đó có 2 người có tên trong danh bạ (Nguyen Van A, 0909999999) va (Tran Thi B, 01689898989). Neu A gui sms den em thì hiện tên A, nhưng B gửi đến em thì chỉ hiện +841689898989.
Tương tự nếu em lắp sim 11 số (01229290990) thì chỉ có B hiện tên, A không hiện tên.
Thật là rắc rối. Ming các bác chỉ giúp. :O

j_cage

Member
mình nghĩ là trước Tết nửa tháng thì múc thôi, mua về gặp sự cố gì còn đem bảo hành ngay chứ sát tết thì ko yên tâm! Lúc đó đt bắt đầu giảm khuyến mại và cũng đã rõ là có giảm thuế hay ko. Bác Zenki với bác Venusian có ở HN ko, khi nào mua thì off phát đi mua cùng nhau cho vui nhỉ!

lamnt0702

mình nghĩ là trước Tết nửa tháng thì múc thôi, mua về gặp sự cố gì còn đem bảo hành ngay chứ sát tết thì ko yên tâm! Lúc đó đt bắt đầu giảm khuyến mại và cũng đã rõ là có giảm thuế hay ko. Bác Zenki với bác Venusian có ở HN ko, khi nào mua thì off phát đi mua cùng nhau cho vui nhỉ!

:D Chuẩn nhỉ,off đi mua cùng nhau,mua xong làm chầu bia rửa máy luôn thể :D Zenki kìa,ờ HN đến bao h vậy???Có j về off cafe cafao' tý ;) j_cage cũng định múc N95 8gb hả :D

lamnt0702

Zenki nói đúng đó bạn,bạn nên sắm 1 con mới,vừa ngon lại phấn khởi nữa :)) Còn mua ở đâu thì bạn thử qua các cửa hàng ở phố Hàng Bài,Hai Bà Trưng hoặc các cửa hàng bàn hàng đt ở phố Lý Nam Đế nhé [nếu bạn ở HN :p] Hàng giả hàng thật đều có,có điều nhìn hàng giả thì biết ngay ý mà,bạn cừ bảo người ta mang hàng thật ra,rồi test thử là ok :D Với lại,hàng fake thì bán giá fake còn hàng xịn thì bán giá xịn,bạn cứ yên tâm :p Ko đến mức lừa đảo trắng trợn vậy đâu :)) Equaliser mình luôn để là BassBooster :D sau đó chỉnh bass lên thêm 1 tý là ok :p

kidphuongit

Hiz mình cũng không cài được N-gage mặc dù đã hỏi nhưng chả có bác nào trả lời cả. Mình cũng đã dow các bản N-gage mới nhất trên 4rum và cả bản Fix nhưng đều không được. Đã 4mat không bít bao nhiu lần roài nản quá hiz.

kidphuongit

chào các anh, em vừa mua con n81 2g xài fw ver 2.00.056 nhưng em ko thể nào hack được. em đã làm theo tất cả các cách trên forrum các anh chỉ, nhưng ko hack được.đa số em ko thể nào cài dc 1 phần mềm nào đó trong các bước hack phone, toàn là tập tin bị lỗi ko, nhờ các anh có kinh nghiệm hoặc từng hack cho n81 giúp em cách hack, em rất cần, xin cảm ơn các anh đã đọc

Hình như N81 phiên bản này của bạn chưa có cách hack thì phải. chỉ có 4mat và hack từ bản cũ rùi tạo backup sau đó up lên bản này Restore lại thì mới cài được các ứng dụng thui. Mà có bác nào chỉ em cách đổi sang code để up lên bản mới nhất này không. Em đã làm nhiều ở các máy đời thấp hơn như N70 -N73 - N80 rùi nhưng con N81 này vào NSS vào tab phone info nhất định nó không nhận mặc dù PCSuite đã nhận phone bình thường rùi :-??

0938399557

Hỏi về cách Hack Fone bằng ROMPacher cho n96!!

Trước tiên em xin lỗi MOD về việc pót bài ko đúng qui đinh.Vì em mới mua n96 nhưng ko biết cách Hack nên post bài ở đây cho anh em trong diễn đàn dễ nhìn thấy hơn!!!!
Mình xin nhờ anh em giúp đỡ mình Hack Fone cho cái n96 này!Mình đã seach trong diễn đàn nhưng vẫn ko biết cách lạmMong được anh em và MOD giúp đỡ!!Xin cám ơn nhiều!!

Status
Không mở trả lời sau này.