• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

kiemvuongvn

bạn mua hàng xách tay hay công ty mà ko có sách hướng dẫn?

tin nhắn thì mới thấy lần đầu kiểu này

lamnt0702

Hiện nay em đang sở hữu 1 chiếc Samsung Innov8. Em có 1 số thắc mắc mong muốn được giải đáp:
1. Em mua máy nhưng hình như Samsung không kèm theo Sách hướng dẫn, các bác có thể tìm giúp em Tài liệu hướng dẫn sử dụng máy ko (em muốn xem cái Lock code mặc định của máy là gì để reset vài tính năng).
2. Phần tin nhắn của Innov8 em không hiểu sao, nếu em cắm sim 10 số thì các tin nhắn gửi đến do chỉ hiện tên theo danh bạ các số 10 số, còn các số 11 số thì ko hiện tên, chỉ hiện số, dù có tên trong danh bạ.
Ví dụ em có cắm sim số 0978889999 chẳng hạn. Khi đó có 2 người có tên trong danh bạ (Nguyen Van A, 0909999999) va (Tran Thi B, 01689898989). Neu A gui sms den em thì hiện tên A, nhưng B gửi đến em thì chỉ hiện +841689898989.
Tương tự nếu em lắp sim 11 số (01229290990) thì chỉ có B hiện tên, A không hiện tên.
Thật là rắc rối. Ming các bác chỉ giúp. :O

Cái này mới thấy lần đầu,a e cũng chưa gặp bao h nên ko biết cách giải đáp cũng như giúp đỡ bạn ngay được,phương pháp tốt nhất là bạn lên trung tâm của Samsung hỏi,họ sẽ giải đáp tận tình cho bạn ngay ;)

lamnt0702

Bác nào đang sử dụng N81 2gb cho em hỏi vấn đề này xíu. Em ko kiếm ra được icon theme trong menu, các bác có cách nào tạo icon theme tren manu mà ko phải vao setting -> theme không vậy.

Bạn vào Menu -> Tools -> Utilities -> Device Mgr. -> Ấn phím di chuyển sang phải để vào mục Profile -> Options -> New sever profile -> Sau đó nó sẽ tạo cho bạn 1 sever profile,bạn chỉnh các thống số của nó như sau:

1.Sever name : Để nguyên cũng được
2.Sever ID : themes
3.Sever password : Để nguyên ko chỉnh
4.Sesson mode: Để nguyên ko chỉnh [mặc định là Internet]
5.Acess point : Để nguyên ko chỉnh [mặc định là Always ask]
6.Hot adress : themes/
7.Port: Để nguyên ko chỉnh [Mắc định là 80]
8.User name : themes
9.Password : Để nguyên ko chỉnh
10.Allow configuration : Để nguyên ko chỉnh [Mặc định là Yes]
11.Auto-accept all requests : Để nguyên ko chỉnh [Mặc định là No]
12.Network authentication : Để nguyên ko chỉnh [Mặc định la No]

Sau khi chỉnh xong bạn chon back,máy sẽ thoát ra màn hình Sever Profile lúc nãy,và bạn nhìn thấy Sever 1 bạn vừa tạo lúc nãy,sau đó chọn Options -> Start Configuration -> Máy sẽ hỏi "Start Configuration with sever?" thì chọn Yes -> Sau đó máy sẽ Connecting và bắt Select access point thì bạn chọn Cancer rồi thoát hết ra!

Giờ thì vào thử App xem đã có icon của mục Theme chưa,nếu thấy rồi thì thôi,nếu chưa thấy thi restart phone :)

Chúc bạn thành công!

Bo0Bo0

Cho em hỏi đấy có phải hiệu ứng khi vào 1 thư mục đúng ko ạ, nhìn cũng hay hay :D, ko biết đến lúc ra fw mới đó có hack được ko nữa ......

Bo0Bo0

E63 mới ra ko biết có hack được ko nữa, mà nghe nói ram 128 chạy ứng dụng tạm ổn rùi :D

lamnt0702

Cho em hỏi đấy có phải hiệu ứng khi vào 1 thư mục đúng ko ạ, nhìn cũng hay hay :D, ko biết đến lúc ra fw mới đó có hack được ko nữa ......

Ko hack được mình cũng vẫn up :p Ko hack được thì sign :p biết là còn nhiều thiệt thòi khi ko hack được nhưng mà nhìn cái hiệu ứng này đúng là ko thể ko up được :)) Mà thật ra N95 8gb FW mới nào cũng hack ngon lành,thế mới lạ chứ lị :D Khả năng FW mới lần này vẫn hack được khá cao đấy :D

venusian

Moderator
Mình định mai đem bán con N82 rùi mua luôn. Sợ đến tết rùi bán con N82 ko đc giá.Hôm nay có anh giả 4tr5 rùi. Định mai sẽ thêm tiền mua luôn ko bít mình làm vậy có hợp lí ko. Mà tiếc wa nhà mình Ở tận Móng Cái ko off đc với mọi người :D

lamnt0702

Mình định mai đem bán con N82 rùi mua luôn. Sợ đến tết rùi bán con N82 ko đc giá.Hôm nay có anh giả 4tr5 rùi. Định mai sẽ thêm tiền mua luôn ko bít mình làm vậy có hợp lí ko. Mà tiếc wa nhà mình Ở tận Móng Cái ko off đc với mọi người :D

Bán ngay khẩn trương :)) Thế là được giá rồi đó bạn :D Tết thì nó chắc chắn down giá,mà down nhiều luôn đó,có điều mót quá rồi thì thôi,chơi đi cho nó sướng :))

venusian

Moderator
Đang tính bán rùi ủ tiền chờ đến tết xem sao :-?. Nhưng mà lại ko có máy dùng :(. tóm lại là mình đang chưa bít ntn cả :-?.

tonytrung235

tình hình là cái này nhìn có vẽ đẹp nhờ .... ^^..... nokia mà nó ko cho hack thì chả ai up đâu ^^ ... ^^ .. nghe đồn fimware ko hack dc của thằng n95-1 đang thu hồi hay sao đấy ^^

Zenki

Super V.I.P
:D Chuẩn nhỉ,off đi mua cùng nhau,mua xong làm chầu bia rửa máy luôn thể :D Zenki kìa,ờ HN đến bao h vậy???Có j về off cafe cafao' tý ;) j_cage cũng định múc N95 8gb hả :D
Chắc Noel này em xúc N95 8G luôn đây :D bác nào có ý định mua thì PM Zenki trước Noel nhá :D Mua xong đi off rồi 25 vào lại Đà Nẵng rồi :p

j_cage

Member
hôm nay mình ra Nokia xem thử con N95-8G, cảm giác lúc cầm con máy mẫu của nó để xem thì thấy máy có vẻ hơi bị rơ, nghĩa là lúc cầm về 1 phía cạnh máy ấn vào thấy nó vẫn như bị cập kênh một chút, không giống như con N95-8G của thằng bạn mình đã dùng nửa năm trượt êm lắm và chắc chắn! Hôm nay cũng để ý thấy bàn phím trên của máy hơi nhỏ ko dễ bấm lắm so với N95-1.
Chán nhỉ, còn ai mua máy trước Tết ko thì nhắn mình nhé, mua trước Noel thì sớm quá, cứ nằm vùng nghe ngóng cái đã!

Status
Không mở trả lời sau này.