• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
mình cài dược rồi cảm ơn bạn nhé.
mình có thắc mắc này nữa.khi fomat máy mà mình muốn máy nó tự intall các pm của thẻ nhớ 1 lần là được hết có được ko bạn hay là cứ phải cài thủ công lại từng pm một
Phải cài thủ công lại từng PM 1 thôi, chú ý khi format máy thì nên format lại thẻ nhớ cho sạch sẽ :D

haininh

mình vẫn vào gprs mấy hôm trước bình thường, tự yên hôm nay nó cứ báo là
dư liệu gói: không có kết nối dữ liệu gói, kiểm tra dịch vụ mạng
mình dung n95. gọi điện cho tổng đài mobiphone thì nó bảo sim mình đã mở mạng,vẫn vào bình thường, bảo mình tắt máy đi bật lại nhưng mình fomat lại máy vẫn ko được xin mọi người giúp với.thank

Zenki

Super V.I.P
mình vẫn vào gprs mấy hôm trước bình thường, tự yên hôm nay nó cứ báo là
dư liệu gói: không có kết nối dữ liệu gói, kiểm tra dịch vụ mạng
mình dung n95. gọi điện cho tổng đài mobiphone thì nó bảo sim mình đã mở mạng,vẫn vào bình thường, bảo mình tắt máy đi bật lại nhưng mình fomat lại máy vẫn ko được xin mọi người giúp với.thank
format máy lại thì phải cài đặt thông số cấu hình GPRS cho máy nữa

bạn vào thằng trang chủ http://www.mobifone.com.vn mà đăng ký

haininh

bạn ơi mình cài được ngage rồi nhưn mà mình cài tiếp patch game n gage nữa nhưng mà khi cài xong vào nó lại ko mở được game ra còn ko cài patch vào thì nó là bản trial.
hay là phải cài cái patch game thích hợp mới được

kanvicofbon

Đúng rồi đó, Slick này sài hay lỗi lắm thỉnh thoảng đang chat bị out ra, lại phải đăng nhập lại.Mình bị như vầy nhiều rồi.Bạn kiếm cái khác mà sài.IM kia cũng đc dó.

hoalc

thử reset lại cái moden rồi connec lại xem nào .mình chỉ gặp trên N82 thôi E61 chưa gặp vì kg xài :D

huynhnhuy

Em sử dụng phấn mềm Cpu mon Thấy nó báo CPU ARM 206 MHZ chứ không phải là 332 MHZ như quảng cáo anh em nào biết chỉ dùm

mucelago

Active Member
Tốc độ đó là CPU lúc Idle, không phải tốc độ CPU lúc Fullload.

CPU di động thường hỗ trợ Speed Step..., tự nâng cao xung nhịp khi cần và hạ xung nhịp khi nghỉ để tiết kiệm năng lượng.

kp_enter

Tốc độ đó là CPU lúc Idle, không phải tốc độ CPU lúc Fullload.

CPU di động thường hỗ trợ Speed Step..., tự nâng cao xung nhịp khi cần và hạ xung nhịp khi nghỉ để tiết kiệm năng lượng.

vậy theo bạn nói thì cái thông số nhà sx cung cấp là max :-/ nhưng theo mình thấy thì thông số tốc độ CPU khi sử dụng các pm để test thì ko thay đổi và thường nhỏ hơn so với thông số của nhà sx. Ko bít tốc độ của CPU lúc fullload thì ntn :-/. Mình chưa rõ lắm bạn có thể nói rõ hơn ko

mucelago

Active Member
Lấy ví dụ Laptop bạn tốc độ 2Ghz, khi bạn xem văn bản, lướt Net đòi hỏi ít tài nguyên thì máy chỉ chạy ở tốc độ 1GHz hoặc nếu là CPU 2 nhân thì chỉ chạy 1 nhân, nghỉ 1 nhân.

Khi bạn làm việc năng như Photoshop, Design, xử lý âm thanh, Convert Phim ảnh vv..vv.. thì đòi hỏi nhiều tài nguyên hơn và CPU sẽ tự kích hoạt nhân còn lại hoặc nâng tốc độ lên đúng 2GHz.

Điều này sẽ giúp tiết kiệm Pin hơn vì nếu máy chạy không tải mà vẫn chạy đủ tốc độ thì lượng điện để nuôi CPU sẽ tốn nhiều hơn và hao điện hơn. Tất cả dòng CPU Di động hiện nay đều hỗ trợ công nghệ này ( mình không biết di động gọi là gì, còn trên CPU thì gọi là Speed step ).

Giống như 1 cơ quan, khi đi làm đông đủ hết thì mở hết đèn cho sáng, còn khi đi làm có nữa phòng thì mở đèn nữa phòng thôi, để tiết kiệm điện đó mà

kp_enter

ặc cái đấy thì mình biết :D nhưng ý mình là khi chạy ở fullload thì tốc độ của CPU là tốc độ do nhà sx ghi hay tốc độ mình test đc khi dùng pm :-/

Mà dạo này ko thấy bạn giới thiệu mấy cái theme của bạn nhỉ :D mình rất thích

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Sao vậy? :-?? Trước mình dùng N82 cũng dùng 2 thẻ. 1 cái 4g 1 cái 2g. Mình dùng cải thẻ 2G rùi PC Suite backup lại. Sau đó mình tháo cái 2G ra Cắm cái 4G vào và Up vào là dc thui

hj, minh cug dag xai n95 8gb. Ko dan vo? 1 ben man hjnh, rut ra rut vao no hoj xuoc roj, tiec qua. Noj chug la ok, ma lau co fw moi qua. A cho minh hoi fat nua, sao nhieu ban post bai tu mobile nhu minh ma lai vjet dc tv nhj? He
Posted via Mobile Device

mucelago

Active Member
Tốc độ mà bạn test được chính là tốc độ lúc máy chạy Idle đó. Vì chương trình chỉ Read thông tin CPU và các phần cứng khác thôi nên không đòi hỏi nhiều CPU. Nếu bạn chơi game 3D hay quay phim, chụp ảnh, quét Virus vv..vv.. thì tốc độ CPU sẽ đúng với thông báo của nhà SX

Mình đang Design lại toàn bộ vì 1 số theme trước đây được góp ý là có Icon lộn xộn quá nên phải Design lại hết. Chắc cũng sắp ra bản Theme thứ 11 rồi :D. Thanks bạn đã ủng hộ.

Auto

hj, minh cug dag xai n95 8gb. Ko dan vo? 1 ben man hjnh, rut ra rut vao no hoj xuoc roj, tiec qua. Noj chug la ok, ma lau co fw moi qua. A cho minh hoi fat nua, sao nhieu ban post bai tu mobile nhu minh ma lai vjet dc tv nhj? He
Posted via Mobile Device

Bấm phím pen ròy chọn ngôn ngữ viết thế là đc!

=> Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.