• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Khi update Nokia_PC_Suite_7_1_18_0 dù kết nối dc với máy 5320 nhưng ko thể làm gì dc từ PC suite , nó bảo phải cài Service Controllers 1.43, nhưng khi tớ " Yes" thì nó báo update ko thành công ? Giờ phải làm sao mới có thể sử dụng dc PCS 7.1 các bạn ? chẳng lẽ quay về xài version cũ

Xóa triệt để bản cũ bạn nhé, xong cài bản mới, mình cũng đã từng bbij như vậy, và đó là cách khắc phục.

thanhtungqng

Mình thấy cài SecMan có lẽ thuận tiện hơn, 2 (CapsOff và CapsOn) trong 1, mà tạo thư mục Fonts trên E để làm gì vậy bạn?

Son_Nguyen

Hỏi về NOKIA N80

Mình đang định lấy thêm con N80 xài. Có phải con này OS của nó thuộc S60v3 không vậy các bro? Nếu cần có thể cho mình xin ý kiến đóng góp của mọi người nhé.. Thanks rất nhiều!!:p..Nếu có thể thì cho mình thêm thông tin về nó, nói thật là mình định mua lại thôi, hàng Cty giá 2t3..

lamnt0702

Mình đang định lấy thêm con N80 xài. Có phải con này OS của nó thuộc S60v3 không vậy các bro? Nếu cần có thể cho mình xin ý kiến đóng góp của mọi người nhé.. Thanks rất nhiều!!:p..Nếu có thể thì cho mình thêm thông tin về nó, nói thật là mình định mua lại thôi, hàng Cty giá 2t3..

Con này đúng là S60 3rd rôi,con này dùng cũng khá ổn,màn hình độ phân giải cao 352 x 416,dáng cũng được,mỗi tội hơi dày,nếu bạn mua để dùng thêm thi được,chứ nếu thích vọc phần mềm thì ko nên mua con này,các chức năng giải trí của nó thì ok,ko có gì chê trách,ra lâu rồi nên cũng ko trách được vụ 3.2 :p

Son_Nguyen

Con này đúng là S60 3rd rôi,con này dùng cũng khá ổn,màn hình độ phân giải cao 352 x 416,dáng cũng được,mỗi tội hơi dày,nếu bạn mua để dùng thêm thi được,chứ nếu thích vọc phần mềm thì ko nên mua con này,các chức năng giải trí của nó thì ok,ko có gì chê trách,ra lâu rồi nên cũng ko trách được vụ 3.2 :p
Thanks bạn nhiều, mình chỉ tham khảo thêm ý kiến của mọi người xem nhận xét thế nào?.. Các bạn nào có thêm ý kiến gì thì đóng góp giúp mình nhé!! Cảm ơn mọi người..b-)

Cầm N80 mà nhìn chúng bạn dùng N81 hoặc N73 nhiều khi cũng nên suy nghĩ lại đó:) Chỉ hơn được cái wifi, chả có gì hết.

Zenki

Super V.I.P
Nếu bạn đã thích dùng lại thì cứ mua thôi :D 1 khi đã thích con nào thì tư vấn về nó hay hay dỡ thì cũng mua thôi ah :p Về thông tin của máy bạn có thể xem tại đây

http://www.gsmarena.com/nokia_n80-1347.php

cofer

Em làm theo hướng dẫn để cái font ấy. Mà khi chọn thư mục E:\resourse để tao thư mục Fonts trong đó thì nó báo là : "Can't create dir" Fonts (!) "
có ai biết tại sao hem chỉ e với ?:((
Bạn chỉ có thể tạo thư mục resource trên thẻ bằng đầu đọc thẻ mà thôi

Kojiro

Super V.I.P
Bạn chỉ có thể tạo thư mục resource trên thẻ bằng đầu đọc thẻ mà thôi

:O Thư mục resource là mặc định của máy mà bạn,nếu tạo thì là tạo thư mục Fonts. Mà làm trên điện thoại cũng được nếu bạn đã hack phone mà.

Hy vọng là bạn nhầm!

MinhThang

Manager
Em làm theo hướng dẫn để cái font ấy. Mà khi chọn thư mục E:\resourse để tao thư mục Fonts trong đó thì nó báo là : "Can't create dir" Fonts (!) "
có ai biết tại sao hem chỉ e với ?:((

Dùng đầu đọc thẻ để tạo thư mục fonts bạn nhé.

coi2005

Vấn đề với E63

Các Bro cho em hỏi tý. Mới tậu con E63 với version 100.21.110. Khi setup App các file *.sis hoặc *.sisx và *.jar thì chạy OK. Tuy nhiên, đặc biệt với file *.jar, App chỉ chạy được 1 lần đầu tiên hoặc chỉ cần thoát ra Menu chính rồi quay lại Installations thì chẳng thấy đâu cả.Trong App.mgr cũng lặn mất tăm. E cũng setup nhiều App khác cũng bị như thế. Như có ma trong ĐT:-?:-/:(:)D

longdlbc

Samsung Innov8

mình mới mua con này mà cài các chương trình chả được gì hết trơn, tức quá thấy người ta xài mấy con nokia mà thấy ham còn con này cài hỏng được gì hết trơn. Thấy nó hệ điều hành S60 3rd 9.3 cứ tưởng là cài được.
Các anh em có kinh nghiệm về con này có thể chia sẻ với mình không?:-/:((

Con này chưa hack được nhưng không phải là không cài được phần mềm gì cả:| Bác đi xin cái file cer về rồi sign mà cài thui:)

Status
Không mở trả lời sau này.