• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.
UIQ cũng không phát triển bằng symbian S60 đâu nên bạn nên sắm 1 em N95 8g là ổn nhất tính đến thời điểm này, hoặc là đợi 2-3 tháng nữa down em N85 phiên bản flash xenon ổ cứng 16Gb vượt trội N95 8G.

Bác thích mấy em bán hàng nhưng tui thích mấy em bảo hành hơn:D Up FW cho người ta thoải mái, máy mình thì cứ ra nokia care điện biên phủ nhờ 1 em ở đó làm giúp:D Lỗi mạng không gọi được cũng ghé qua bảo hành ngồi uống nứoc và đợi đến lượt vào gặp gỡ em đó:)

lamnt0702

Bác thích mấy em bán hàng nhưng tui thích mấy em bảo hành hơn:D Up FW cho người ta thoải mái, máy mình thì cứ ra nokia care điện biên phủ nhờ 1 em ở đó làm giúp:D Lỗi mạng không gọi được cũng ghé qua bảo hành ngồi uống nứoc và đợi đến lượt vào gặp gỡ em đó:)

Tui là tui chỉ thích mấy "em" N96,Arte,Saphire arte,Carbon arte thôi :)) Ko để ý các em kia làm gì cho mất thời gian :))

chipchipbubu

bạn nói thế nào ấy chứ,lần 1 sạc 8-10 tiếng đèn vẫn báo là đang sạc,lần 2 nó báo sạc đầy sau 1 vài tiếng thì rút ra thôi....đâu còn như lần 1 nữa ^^

lamnt0702

bạn nói thế nào ấy chứ,lần 1 sạc 8-10 tiếng đèn vẫn báo là đang sạc,lần 2 nó báo sạc đầy sau 1 vài tiếng thì rút ra thôi....đâu còn như lần 1 nữa ^^

Mình thì nghe mấy em ở Care dặn là trong 3 lần đâu dùng pin thì tắt máy sạc 12 tiếng :| báo đầy vẫn cắm sạc,dung kiệt rồi lại cắm 12 tiếng,3 lân liên tiếp là được :| kinh nghiệm từ hổi dùng Sirocco bị chai pin,lên care mua nó chém cho 964k 1 cục :-??

cofer

:O Thư mục resource là mặc định của máy mà bạn,nếu tạo thì là tạo thư mục Fonts. Mà làm trên điện thoại cũng được nếu bạn đã hack phone mà.

Hy vọng là bạn nhầm!
Có lẽ lâu rồi không hackphone được nên quên :D. Tiện hỏi là E65 fw.v4 đã hack được chưa vậy. Cám ơn

vnpt1706

Mình thì nghe mấy em ở Care dặn là trong 3 lần đâu dùng pin thì tắt máy sạc 12 tiếng :| báo đầy vẫn cắm sạc,dung kiệt rồi lại cắm 12 tiếng,3 lân liên tiếp là được :| kinh nghiệm từ hổi dùng Sirocco bị chai pin,lên care mua nó chém cho 964k 1 cục :-??

sạc gì mà dữ vậy trời! 8 tiếng là đã quá thừa!

lamnt0702

sạc gì mà dữ vậy trời! 8 tiếng là đã quá thừa!

Thì nghe mấy em trên care hướng dẫn vậy chứ có biết tại sao lại thế đâu :| Mà nói thật,mình cũng chả bao h làm theo lời dặn bao h,cứ thoai mái tiện lợ mà dùng,h dùng 2 em N95 8gb với E71 chả làm sao,N95 8gb tệ tệ cũng 2 ngay mới sạc,E71 thi lâu hơn nhiều,5 ngày mới sạc :)) Căn bản chả nghịch cái gì,để im 1 chỗ suốt :))

mucelago

Active Member
Ủa sao kỳ vậy ta, đâu mất hết 1 trang rồi nhỉ ? tự nhiên mình lại thành người tạo thread luôn mới ghê ??? hông hiểu gì hết trơn...

Diễn đàn có lỗi thì phải.

Zenki

Super V.I.P
Ủa sao kỳ vậy ta, đâu mất hết 1 trang rồi nhỉ ? tự nhiên mình lại thành người tạo thread luôn mới ghê ??? hông hiểu gì hết trơn...

Diễn đàn có lỗi thì phải.
Trang 1 vẫn còn mà bạn? Mình xem đc mà. Hiện tại diễn đàn cũng đang có lỗi nữa :(

linhcox

hô hô, vậy là cái máy của em đã tốt lại rồi các anh ơi! Cảm ơn các anh nhiều !

thanhtungqng

Cách khắc phục Start-up chạy chậm cho Nokia 3rdEd OS9.1

Các bạn có thể thực hiện 1 cách khá đơn giảnnhư sau:

1. Tắt điện thoại của bạn và rút SIM và thẻ nhớ đang dùng.
2. Tìm 1 SIM khác, nhớ là đừng cùng mạng nhé cho vào máy.
3. Khởi động điện thoại bằng Sim mới cho vào.
4. Sau khi hoàn tất, là bạn có thể cho Sim cũ và thẻ nhớ của mình vào lại dùng nhé.
Và bạn sẽ cảm nhận được máy mình tăng tốc lên đáng kể đó

PS: SIM mới cho vào, lúc này hệ điều hành Symbian sẽ loại bỏ cũ cấu hình và tạo ra một cấu hình mới, nói cách khác,rác trên điện thoại cũng sẽ bị xóa và loại bỏ, do đó, bạn sẽ phục hồi một số điện thoại bộ nhớ không gian.

Lý do cho 1 sim mới vào:

Khi chúng ta sử dụng thẻ SIM và sau 1thời gian chúng ta sử dụng điện thoại với tất cả các hoạt động như là cài đặt và tháo cài đặt ứng dụng, thiết lập / cài đặt lại GPRS cấu hình, cài đặt / cài đặt lại một số các cấu hình mà chúng tôi không nhớ nữa, và Hệ điều hành vẫn tiếp tục cập nhật và bổ sung thêm chi tiết và junks.
Khi một SIM mới (khác mạng nhé), lúc này hệ điều hành mới phát hiện ra một mạng mới cấu hình mới được tạo ra, vì vậy các cấu hình cũ junks sẽ bị loại bỏ và như vậy, chí ít nhất một số 400KB của bộ nhớ điện thoại của bạn có giá trị (có lẽ không nhiều)

Kojiro

Super V.I.P
Diễn đàn không bị lỗi mà là a đã copy các bài trong Thảo luận N82 có nội dụng về pin qua đây cho mỏi người cùng đọc ấy mà. Dễ theo dõi hơn, không tin mọi người vào N82 thấy vẫn còn, 4rum ko có lỗi đâu, KJR ra tay đó :D

Zenki

Super V.I.P
Thay Sim thì chỉ mất đi mấy cái Call Log này nọ thôi chứ không được gì nhiều, mấy cái đó có thể xóa đi khi đang chạy ở Sim cũ mà không cần phải thay Sim mới vào mất thời gian :D Muốn máy chạy nhanh thì lâu lâu nên format lại máy và chọn lọc những PM thật sự cần thiết để cài vào máy thôi :D

Status
Không mở trả lời sau này.