• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
ok,để chụp cái đã :)) Mua hàng công ty mà sợ vớ sọ vẩn :p
Nhìn cục Pin nó lạ lạ nên lo :( Hình nó nè, nhìn con Tem thấy thiếu thiếu cái gì ah :(

dung1291985

chả nghĩ đến exp. Vào room thấy topic này mới giật mình nhè nhẹ hehe, kiểm tra bản 1.22v của mình vẫn chạy tốt, chả kêu ca gì :D. Có lẽ do máy mình chưa Hack (mà đã Hack được đâu, e71 FW đuôi 127)
Bản này rồi cũng sớm hết hạn thui, đơn giản là bởi vì Lonely Cat Games thường xuyên ra những bản cập nhật (built giống nhau nhưng cùng version 1.22) nhưng khác ngày cung cấp, nên có thể những bản built sau sẽ bị hết hạn muộn hơn, mình nghĩ chắc cũng chỉ 1-2 tháng sau là hết hạn thui, đang sài bản 1.30, đợi 3s nhưng cũng ko muốn cài lại về 1.22 nữa lắm :D

jeetyeks

Thắc mắc về hiển thị Font ABC trên 5320XM. Xin chỉ giáo !

Mình dùng Nokia 5320 XM, hệ điều hành Symbian S60 OS 9.3. Khi đọc các file văn bản (web, document, pdf, prc...) sử dụng bộ font Unicode thì máy hiển thị đúng. Nhưng với các file chứa font như .vntime chẳng hạn, thì không hiển thị đúng được. Xin hỏi có cách nào đề đọc ko? (Mà không phải mất công convert trên PC, vì nữa convert xong thì kiểu gì cũng dính lỗi).

Ai biết xin chỉ giúp. Chân thành cảm ơn trước!!

hungO2nokia

Nhìn cục Pin nó lạ lạ nên lo :( Hình nó nè, nhìn con Tem thấy thiếu thiếu cái gì ah :(

Máy hàng xách tay àh,nhìn là biết pin này không phải pin chính hãng.

P/S: Giá pin N958GB nhập từ quảng châu-tq về với giá gốc 35K/viên.

Zenki

Super V.I.P
Máy hàng xách tay àh,nhìn là biết pin này không phải pin chính hãng.

P/S: Giá pin N958GB nhập từ quảng châu-tq về với giá gốc 35K/viên.
Máy hàng chính hãng đó mà sao cục Pin lạ vậy không biết? Máy mua ở Hà Nội có cả thẻ bảo hành chính hãng mà bạn :-?

lamnt0702

So sánh đây nhé
P/S: hình chỉ mang tính chất tham khảo.

Pin Zenki khác ở chỗ cái mã nó nằm ở duới so với ở bên phải như hình của bạn,với cá logo 3D,phần chìm nó nằm lệch về trái so với ảnh của bạn là bên phải thôi,có thể N95 8gb đời đâu thì thế,của mình cũng vậy,còn máy Zenki mới mua có thể là hàng đợt mới nên pin nó khác đôi chút,còn mua ở chính hãng mình nghĩ pin cũng phải tốt và đạt chất lượng thôi

@Zenki: Mua hàng công tý là ngon rồi,ko phai lo lắng linh tinh :)) Thế chất lượng pin thê nào?ngon là được mà ;)

Chỉnh sửa cuối:

hungO2nokia

Ko phải pin Zenki là hãng xách tay đâu bạn ạ,khác ở chỗ cái mã nó nằm ở duới với ở bên phải với cá logo 3D thôi,có thể N95 8gb đời đâu thì nằm bên phải,của mình cũng vậy,còn máy Zenki mới mua có thể là hàng đợt mới nên pin nó khác đôi chút thôi

@Zenki: Mua hàng công tý là ngon rồi,ko phai lo lắng linh tinh :)) Thế chất lượng pin thê nào?ngon là được mà ;)

sai bét!Thưa bạn là thị trường cuối năm 2008 buôn bán chạy nhất tại GIA LAI là máy NOKIA N95 8GB,ngày nào tui không nhập hàng về bán.Hàng mới hay hàng lô đầu pin chỉ 1 kiểu dáng như thế,và thậm chí cả tem cũng vậy.Không hề sai 1 ly.
Nếu cần anh MinhThang ngày mai phone cho em kiểm chứng luôn.

Zenki

Super V.I.P
sai bét!Thưa bạn là thị trường cuối năm 2008 buôn bán chạy nhất tại GIA LAI là máy NOKIA N95 8GB,ngày nào tui không nhập hàng về bán.Hàng mới hay hàng lô đầu pin chỉ 1 kiểu dáng như thế,và thậm chí cả tem cũng vậy.Không hề sai 1 ly.
Vậy cái mã của cục Pin mình ở phía dưới là mã gì bạn? Máy thì máy có dán tem Nokia và thẻ bảo hành Nokia, mua hàng Cty mà, chỉ phân vân cục pin thôi, dùng thì vẫn tốt, không có dấu hiệu là Pin giả, nhái hay kém chất lượng, chỉ thắc mắc sao nó khác thôi :(

lamnt0702

Thế theo bạn nói tức là FPT Nokia bán pin rởm :-??

hungO2nokia

Vậy cái mã của cục Pin mình ở phía dưới là mã gì bạn? Máy thì máy có dán tem Nokia và thẻ bảo hành Nokia, mua hàng Cty mà, chỉ phân vân cục pin thôi, dùng thì vẫn tốt, không có dấu hiệu là Pin giả, nhái hay kém chất lượng, chỉ thắc mắc sao nó khác thôi :(

Một số điểm chú ý:

Tem thật và tem giả đổi màu khác nhau thấy rõ. Chỉ cần nhìn con tem là đủ phân biệt.
Tem thật viền xung quanh logo Nokia là chữ "Originial Enhancements" liên tục, rất nhỏ. Soi kính lúp mới thấy. Tem nhái chưa làm được.
Phần phủ đen bên cạnh khi cào ra là code của pin, có thể check trên site Nokia.

Bác nào muốn phân biệt pin giả,thẻ nhớ giả,sạc giả,tem giả thì nêu ra luôn.Sẵn đang máu em làm 1 bài tổng hợp.

Zenki

Super V.I.P
Một số điểm chú ý:

Tem thật và tem giả đổi màu khác nhau thấy rõ. Chỉ cần nhìn con tem là đủ phân biệt.
Tem thật viền xung quanh logo Nokia là chữ "Originial Enhancements" liên tục, rất nhỏ. Soi kính lúp mới thấy. Tem nhái chưa làm được.

Bác nào muốn phân biệt pin giả,thẻ nhớ giả,sạc giả,tem giả thì nêu ra luôn.Sẵn đang máu em làm 1 bài tổng hợp.
:Originial Enhancements" xung quanh logo Nokia thì Pin mình có, nhưng không nhỏ đến mức phải lấy kính lúp nhìn mới thấy được, chỉ cần để gần vào là nhìn rõ. Nhân tiện ngoài tem ra thì bạn cho biết cách khác để phân biệt Pin giả luôn đi :)

lamnt0702

Một số điểm chú ý:

ok,chuẩn đấy bạn :) Làm bài tem giả và pin giả đi cho a e hoc hỏi và rút kinh nghiệm :)

hungO2nokia

Thế theo bạn nói tức là FPT Nokia bán pin rởm :-??

Nói thì sợ thế này thế kia,nhưng các bạn chỉ là khách hàng cứ nghĩ fpt làm ăn lúc nào cũng ok không vớ vẩn như hàng xách tay
Xin nói nhỏ:Ngày xưa còn suy nghĩ được chứ giờ thì cho vào dĩ vãng là được rồi.Mình buôn bán hàng điện thoại gần 6 năm nay đây còn bị fpt nó lừa,gởi máy bảo hành còn bị luộc đồ huống chi ở ngoài....Ở đây là nói như vậy chứ hàng của Zenki không ai nói là hàng dỏm,không nhìn kỹ được tem không dám quả quyết là hàng dỏm.

lamnt0702

:Originial Enhancements" xung quanh logo Nokia thì Pin mình có, nhưng không nhỏ đến mức phải lấy kính lúp nhìn mới thấy được, chỉ cần để gần vào là nhìn rõ. Nhân tiện ngoài tem ra thì bạn cho biết cách khác để phân biệt Pin giả luôn đi :)

Thôi ko sao :D Dùng ok là được rồi,có dịp ra HN thi lên hỏi cho ra nhẽ vậy :) Cái quan trọng nhất vẫn là dùng tốt là được :) Mà cũng chưa chắc đã là hàng giả đâu mà :D

Nói thì sợ thế này thế kia,nhưng các bạn chỉ là khách hàng cứ nghĩ fpt làm ăn lúc nào cũng ok không vớ vẩn như hàng xách tay
Xin nói nhỏ:Ngày xưa còn suy nghĩ được chứ giờ thì cho vào dĩ vãng là được rồi.Mình buôn bán hàng điện thoại gần 6 năm nay đây còn bị fpt nó lừa,gởi máy bảo hành còn bị luộc đồ huống chi ở ngoài....Ở đây là nói như vậy chứ hàng của Zenki không ai nói là hàng dỏm,không nhìn kỹ được tem không dám quả quyết là hàng dỏm.

Mong được học hỏi từ bạn nhiều hơn :) Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm cho a e ;)

hungO2nokia

Thế thì em làm 1 bài luôn nhá,nói chung em cũng bị khách nó THUỐC quá nhiều rồi.Đâm ra cũng khôn rồi lên mạng sưu tầm lại những bí quyết do các đàn anh để lại chứ không phải của em sáng tác àh nha.

Pin Nokia

Pin Nokia trên thị trường hiên nay, trừ phi vào hãng mua, còn lại rất ít hàng thật mà mới 100%. Tất cả đều là pin nhái. Nhái rất siêu, đẹp và sắc sảo hơn 2-3 năm về trước rất nhiều. Chất lượng cũng tốt mà giá lại rất rẻ. Nhưng nếu bạn vẫn muốn mua pin Nokia thật thì cần chú ý mấy điểm sau:
Pin Nokia thật luôn có tem laser, mua hàng ngoài cũng vẫn có. Và hiện nay pin giả chưa nhái được con tem này (dù có dán). Nếu có 1 cục pin thật chắc chắn sẽ phân biệt được.
Một số điểm chú ý:

- Tem thật và tem giả đổi màu khác nhau thấy rõ. Chỉ cần nhìn con tem là đủ phân biệt.
- Tem thật viền xung quanh logo Nokia là chữ "Originial Enhancements" liên tục, rất nhỏ. Tem nhái chưa làm được.
- Phần phủ đen bên cạnh khi cào ra là code của pin, có thể check trên site Nokia.

Tem NOKIA chính hãng và Giả

Tem thật

Tem giả

Sạc Nokia

Sạc zin thì thường hơi nặng, chữ in chìm rất nét và bóng ở đáy. Hàng nhái in cũng khá đẹp nhưng không nét cứng, đáy chữ ít bóng. Dấu hiệu (trong vòng đỏ) in rất rõ ràng và nổi chứ không in qua loa như hàng nhái. Đặc biệt, kích thước của hàng nhái nhỏ hơn hẳn so với hàng thật, đôi khi người bán nói rằng nhỏ như vậy là thời trang hơn và bán thậm chí còn cao giá hơn???

Kích thước bất thường của sạc pin giả so với hàng thật

Tai nghe Nokia

Tai nghe zin 3 tiếp điểm đầu tiên không đều nhau. Tai nghe lô tiếp điểm bằng nhau hết! Cao su trên tai nghe zin cầm có cảm giác rít và dai, không bóng.

Với tai nghe lô, khi cắm vào máy cũng nhận ra có phụ kiện nhưng không xuất đủ tín hiệu Stereo ra, và tai nghe lô thì 2 đầu loa nối song song nên chỉ có tín hiệu mono. Có đấu tách nhau ra cũng chỉ nghe được một bên, do máy điện thoại tự nhận biết phụ kiện.

Thẻ nhớ

Hiện nay thẻ nhái khá nhiều. Bài viết này chỉ minh họa với thẻ SD (Secure Digital)
Đặc điểm đáng chú ý: Thẻ xịn mặt sau khắc laser rất rõ ràng và sâu. Số này có thể check trên website của hãng. Thẻ nhái cũng có số, nhưng rất mờ. Thậm chí không có gì ở mặt sau cả.

Mặt sau thẻ nhớ

Mặt trước, chỉ nhìn không thôi thì chẳng phân biệt được thật-giả đâu. Tuy nhiên có kinh nhiệm nhỏ, là gần như mấy thẻ nhái cái cần gạt Lock chỉ để chơi, bỏ vào ổ đọc Lock hay Unlock cũng đọc/ghi được tất. Đã hi sinh tháo 1 cái, chỉ là cái lẫy nhựa gắn cho vui. Nếu bạn không tin, có thể thử với cái của mình xem sao.

Sưu tầm.

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Căn bản là Zenki có con tem Nokia chính hãng rồi đó :D Chờ vào bước nhận xét tiếp theo :D

hungO2nokia

Mà theo em SMOD Kojỉo hay MOD MinhThang nên mở thêm 1 topic phân biệt hàng giả-hàng thật để anh em thành viên còn nắm rõ hơn,có gì em sẽ phục vụ về mặt kỹ thuật.Chứ điện thoại hàng giả như N95,N81,N82,6230,N70,6280...rất là nhiều,nay mấy pa CHINA không giả theo kiểu trước nữa.Mà nay giả đúng chuẩn theo máy.Cũng chạy hệ điều hành,giao diện y như nhau.Đảm bảo khách hàng có tinh mắt như thế nào cũng không nhận ra,trừ khi là bung máy test m\boad.

Rất nhiều điện thoại mang hình dáng....y như điện thoại xịn,cũng mang thương hiệu là NOKIA chứ không phải là NOLIA như trước đây china thường nhái mà nay đã thay hình đổi dạng,núp dưới bóng như T-mobile,Cinguler..v.v.

Ví dụ như N70 chẳng hạn,nếu nhập giá gốc thì 2t5 (hàng giả 100% y như hàng thật).Khi bán cho khách hàng (2 lúa-nhà quê lên tỉnh mua máy) thì bán với giá như hàng thật gần 4t,có máy xài thì tốt nhưng có máy về xài vài ngày rồi lăn đùng ra DIE.Điểm đặc biệt và đáng nói nhất là hàng này cũng bảo hành 12 tháng,thậm chí thời gian bảo hành lại nhanh hơn cả hàng fpt...

Nhưng sau 12 tháng (hết hạn bảo hành) máy lại lăn ra,khách hàng chán máy rồi đem bán đổi máy khác.Sau khi test máy rồi thu lại cho khách thì Ôi thôi...Trước mắt là em nêu như vậy,còn cụ thể thì em chờ mod or Smod mở topic mới em vào làm luôn các bác nhá.Thanks các bác đã nghe em Tám:D

Status
Không mở trả lời sau này.