• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

huy_tq84

hiện tượng đó là khi bạn format máy mà chưa format thẻ, các app cài ban đầu sẽ tạo rác trên thẻ. xảy ra hiện tượng đó thôi. sau khi format máy không cần phải format thẻ nữa, chỉ cần mở thẻ nhớ hoặc dùng kết nối truyền dữ liệu. cho hiện file ẩn lên, vào mục private xóa thư mục có đuôi là dce(do mình không nhớ rõ tên :p). nó chứa rác các app cài trước khi format máy.

Típ tục giảu quyết chuyện của bạn
__ Dùng 1 sim mà bạn có thể nghe gọi bình thường để vào máy để kiểm tra (nhớ lau lại cái sim trước). nếu không được thì bạn chạy làm phần mềm đt, có hướng dẫn tự chạy lại phần mềm trên chú ý đó. Không bít làm thì cứ đem ra nokia care cho nó kiểm tra :D
__ Nếu đã gọi bình thường bằng sim khác và sim cũ vẫn chưa nghe gọi bình thường thì bạn đem cái sim cũ lại trung tâm chăm sóc khách hàng của mạng để họ kiểm tra.

Bước đầu sẽ bít là do máy hay do mạng bị lỗi. Nếu qua 2 bước đều không đc thì chắc là bạn nên tậu 1 em nokia với 1 em sim mới :p

Thank ban
Mình đã lên trung tâm bảo hành mạng vina nơi ở của mình. Kể về hiện trạng như vậy, họ đã đem sim mình lắp vào máy họ vẫn có hiện tượng như vậy. Hơn nữa mình đã mua sim vietel mới gắn vào máy mình gọi 10 cuộc ăn cả 10.
Hơn nữa mình còn bảo trung tâm thay sim mới cho mình (tức là mua một cái sim trắng của trung tâm 15k)

Tóm lại: không phải do máy, do sim, giờ là do mạng hả bạn. Họ nói là dạo này đang bảo tri từng đầu số, nhưng em thấy hình như họ bảo trì xong rồi thì phải, mà giờ em có gọi được đâu. Chán quá vừa mua cái sim mới về chả hoạt động được gì hết. Quá chán luôn.

[/QUOTE]

Bước đầu sẽ bít là do máy hay do mạng bị lỗi. Nếu qua 2 bước đều không đc thì chắc là bạn nên tậu 1 em nokia với 1 em sim mới :p[/QUOTE]

Bác khuyên như này thì chết em, em vừa mua quả sim vina mất hơn triệu, và quả máy n95 vẫn hoàn toàn tốt. Bác khuyên thế em cũng muốn làm theo lắm, nhưng ko được đâu bác.

Chỉnh sửa cuối:

Darkera

Thank ban
Mình đã lên trung tâm bảo hành mạng vina nơi ở của mình. Kể về hiện trạng như vậy, họ đã đem sim mình lắp vào máy họ vẫn có hiện tượng như vậy. Hơn nữa mình đã mua sim vietel mới gắn vào máy mình gọi 10 cuộc ăn cả 10.
Hơn nữa mình còn bảo trung tâm thay sim mới cho mình (tức là mua một cái sim trắng của trung tâm 15k)

Tóm lại: không phải do máy, do sim, giờ là do mạng hả bạn. Họ nói là dạo này đang bảo tri từng đầu số, nhưng em thấy hình như họ bảo trì xong rồi thì phải, mà giờ em có gọi được đâu. Chán quá vừa mua cái sim mới về chả hoạt động được gì hết. Quá chán luôn.

Bác khuyên như này thì chết em, em vừa mua quả sim vina mất hơn triệu, và quả máy n95 vẫn hoàn toàn tốt. Bác khuyên thế em cũng muốn làm theo lắm, nhưng ko được đâu bác.

hehe. thì đó là giải pháp cuối mà. mình toàn xài mobi nên không rõ lắm về mạng khác. chúc bạn nge gọi đc bình thường với cái sim đó :D=D>

anhtu3250

vâng. em đã cố gắng fomat 4 ngón rồi mà không được. có lẽ em phải nhờ anh thôi. em sẽ gọi điện liên lạc với anh. em cám ơn anh trước!!
anh ơi. em làm được rồi nè. vui quá. Em phải nhờ thêm một người nữa làm cùng em đấy.May quá, không phải mang đi đâu cả. cám ơn các anh và cám ơn anh DUNG1291985 nhiều!

vuvantuan59

Bàn luận wifi của mobile.

Dạ này hình như máy đt nào cũng có wifi nên mình mở topic để cùng nhau bàn luận.
Tiện thể cho mình hỏi bộ phát wifi khoảng bao nhiêu tiền cách lắp đặt có dễ không? Nếu mua thì mua ở đâu ? (mình đang ở HCM )

THANK !

Posted via Mobile Device

M

minhtungml29

Guest
pin

nói chung mình thấy ko ảnh hưởng j đâu pin 5F va 6F ko có j khác nhau cả chỉ khác về dung lượng của pin chứ phần trên đầu có mấy con ic ổn áp giống nhau hết ko tin bác nào có đồng hồ bỏ ra do ,bác nào tò mò hơn tháo hản đầu cục pin ra ma xem. noi cung nó cung giống như 4Cva 5C vậy. Em dùng con N95 hơn nam nay chăng làm sao(lắp pin 6F):p

kiencuong2

con của em teo sợi dây cáp màn hình rồi. chắc tại lúc tháo ra không cẩn thận nên nó đứt. :((.

nguyenngocbau

Active Member
Cái này chắc lúc tháo ra bạn sơ ý làm đứt 1 con IC nào quá.Bạn thử xem kĩ lại cái chân tiếp xúc thử có ok kô.Nếu kô được thì bạn có quen cửa hàng nào thì mang ra nhờ người ta coi lại thử nhé

bacbaphi_now

E71 sóng yếu quá...

tình hình là e về vn mua một con e71 hàng xách tây đem qua usa sài..( mạng t-mobile) mà sao sóng nó cực nản..trung bình đứng ngoài trời có 2 đến 3 nấc..vô nhà tụt xuống 1 nấc đến tịt...các bác cho e hỏi có cần phải set up j trong setting lại ko...thanks

huy_tq84

Phải nói là dịch vụ hỗ trợ khách hàng của Nokia thật tuyệt vời. Mình vừa gửi 1 mail đến nokia.vn, đến chiều là họ gọi về tư vấn cho mình khoảng nửa tiếng đồng hồ.

- Hôm qua tôi đã mua 1 sim trắng để bưu điện ép số vào sim trắng mới đó, sau đó lắp vào máy thì vẫn bị hiện tượng trên.
- Đợi 1 ngày, sáng sớm, đêm hôm tôi gọi và thử đi thử lại vẫn xảy ra hiện tượng lỗi kết nối, và thường xuyên trong 1 ngày bị như vậy chứ không phải là do lúc (mạng bận đâu).
- Hôm nay mình đem sim và máy lên bưu điện tỉnh mình. Họ lại thử đi thử lại, vẫn bị hịên tượng như đã nêu trên: tức là mỗi khi thực hiện thực hịên cuộc gọi thì máy báo là lỗi kết nối và ngắt mạng ngay khi chưa đầy 2 giây, phải gọi đi gọi lại vài lần thì mới kết nối được.

+ Tháo sim lắp sang máy khác vẫn có hiện tượng trên.
+ Lắp sim vietel mới vào (đầu số 0166) gọi 10 cuộc thì chạy cả 10
+ Hơn nữa lên tận bưu điện gần cột sóng, mà vẫn bị vậy.
+ Sau đó nhân viên bưu điện lại ép số vào cái sim cũ của mình, lắp vào máy vẫn bị hiện tượng như vậy (cái sim mới mua đã ép số giờ lại trở thành sim trắng).
+ Số máy của mình là mạng vina (đầu số 09438XXXX)

===> Bây giờ mình phải về nhà, ngồi chờ bưu điện khắc phục sự cố này nhưng đã thử hết các cách rồi, các dịch vụ mạng vẫn hoạt động bình thường, sóng vẫn đầy, sim được kích họat ngày 08/01/2009. Giờ mỗi khi gọi máy báo lỗi kết nối:

Ai giành về kỹ thuật mạng điện thoại: Có thể giúp đỡ mình trả lời câu hỏi này được không? Nguyên nhân gây ra sự cố trên là gì:
+ Do bộ chuyển mạch của tỉnh mình có vấn đề hay do tổng đài vinaphone
+ Do đầu số 09438 hoạt động không tốt.
+ Tỉnh mình bị nhiễu sóng từ nhiều nguồn, dẫn đến tình trạng trên
….

Nếu như mình mua một cái sim giả dụ mất 1tỷ đồng thì mình vẫn mãi phải chịu hoàn cảnh như trên sao, nếu tỉnh mình (Cao Bằng) và tổng đài kỹ thuật (vinaphone) ko có giải đáp thoả đáng và kỹ thuật…

Tôi đã hỏi, những người cùng sử dụng và đã mượn máy của họ gọi thử rất nhiều lần trong ngày những người sử dụng mạng vina, gọi rất tốt ko có hiện tượng trên.

Ai đó cho tôi một lời khuyên đi, trong hoàn cảnh này bây giờ tôi phải làm gì? Xin chân thành cảm ơn!

nbgchau

N96 cách sử dụng?

Mình hiện đang sử dụng N96 16G, có một số chức năng mà mình mò vẫn chưa ra là:

1. Khi mình điện cho người khác, và kết thúc cuộc điện thoại bằng cách trượt màn hình xuống như cuộc gọi vẫn còn tiếp tục?
2. Phím chức năng chơi nhạc không khởi động được chương trình chơi nhạc khi bấm vào như của N95?
:(

Bạn nào biết cách chỉnh các chức năng trên thì xin chỉ giáo dùm, Cảm ơn nhiều

nima1984

1. Khi mình điện cho người khác, và kết thúc cuộc điện thoại bằng cách trượt màn hình xuống như cuộc gọi vẫn còn tiếp tục?
2. Phím chức năng chơi nhạc không khởi động được chương trình chơi nhạc khi bấm vào như của N95?

1.kết thúc cuộc điện thoại bằng cách trượt màn hình xuống như cuộc gọi vẫn còn tiếp tục : N95 8G cũng vậy mà bạn
2.bạn trượt máy để dùng phím tắt chơi nhạc xong nhấn nút play (có lẽ phải chờ 1 lúc) thì máy sẽ chạy mà!
Minh ban dau xai N95 8G cũng gặp những vấn dề này ;) chúc vui!

nbgchau

1.kết thúc cuộc điện thoại bằng cách trượt màn hình xuống như cuộc gọi vẫn còn tiếp tục : N95 8G cũng vậy mà bạn
2.bạn trượt máy để dùng phím tắt chơi nhạc xong nhấn nút play (có lẽ phải chờ 1 lúc) thì máy sẽ chạy mà!
Minh ban dau xai N95 8G cũng gặp những vấn dề này ;) chúc vui!

Cảm ơn bạn,

Có cách nào chỉnh cho khi trượt màn hình thì kết thúc cuộc gọi kg bạn? N81 8G thì có chổ cho chỉnh khi slide down thì cuộc gọi kết thúc! Nếu phần mềm nào cài vô cũng được?
Còn nút chơi nhạc thì mình cũng đã thử rùi,... nhấn phím play giữ 1 chút nhưng nó vẫn 0 chơi được, bực mình ghê!!

tonytrung235

Cảm ơn bạn,

Có cách nào chỉnh cho khi trượt màn hình thì kết thúc cuộc gọi kg bạn? N81 8G thì có chổ cho chỉnh khi slide down thì cuộc gọi kết thúc! Nếu phần mềm nào cài vô cũng được?
Còn nút chơi nhạc thì mình cũng đã thử rùi,... nhấn phím play giữ 1 chút nhưng nó vẫn 0 chơi được, bực mình ghê!!

phần mềm thì trong diễn đàn có đo .. search trong cái chỗ các phần mềm cho s60v3 đấy ^^ ..
con nút chơi nhạc thì nó có cái nút nhỏ nhỏ màu bạc trên nút C đấy .. bấm đè vào 1 tí là nó hiện lên music player ... trong n95-8gb thì là cái nút hình 4 mũi tên trên chữ C

àh .. có nút thanks đấy .. bấm vào đấy .. đừng thanks suông như thế ^^ .. kekke .. thanks

tonytrung235

thế nó co hiện lên chữ 3G ko .. tình hình là ở nước ngoài hay bị vụ này .. các bác hay để dual mod ...kỉu vừa chạy GSM vừa chay sóng UMTS nên nó hay bị mất sóng chập chờn .. giống như 1 sim chạy 2 sóng .. sóng này íu thì chạy sóng kia .. mà sóng kia íu thì lại chạy sóng này ... cho nên sóng bị chia ra ... ko dồn tổng lực bắt sóng vào 1 sóng nào ^^ ...các máy đời mới hay bị tình trạng này ^^

các bác cứ vào setting> phone > network > network mode rồi chọn cái GSM ...

*GSM là dạng sóng bình thường
*UMTS là dạng sóng 3G ... nếu ko chọn sóng này thì ko gọi video dc ..nhưng mà theo e thì gọi mắc bỏ xừ ^^ nên e ko chơi ^^

nếu ko cần thiết thì cứ chọn cái GSM là ok rồi .. ^^ ...bao giờ cần cái kia thì chọn cũng đc ... mà lại đỡ hao pin .... vì chạy 2 sóng thì bao giờ cũng tốn pin hơn 1 sóng ... ^^

tienlp

1. N96 ko có vụ trượt xuống ngắt cuộc gọi đâu bác àh, em thử rùi T___T

2. Bác nói "phím chức năng chơi nhạc" là phím nào ạh ? Ý nói tổ hợp phím xung quanh phím Navi hay 4 phím media kiêm luôn gaming mà phải trượt xuống mới thấy ?

Status
Không mở trả lời sau này.