• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Kieu_Phong

Sáng quá thì nhanh hết pin thôi, Mình toàn để ở mức 50% mà thấy OK rồi. Vậy mà với bạn 100% vẫn chưa đủ ... hic hic

ANHTUAN9791

Mình đưa screenshot của mình cho bạn xem nhá!nhưng hình như nó không hỗ trợ màn hình ngang.Bạn kiểm tra lại phiên bản xem sao nhá!
Mong bạn hài lòng!Có cách xài trial forever nha bạn!

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình đưa screenshot của mình cho bạn xem nhá!nhưng hình như nó không hỗ trợ màn hình ngang.Bạn kiểm tra lại phiên bản xem sao nhá!
Mong bạn hài lòng!

Bác nói sao chứ mình đang xài E 63 và cài Mdict pro vô tư. Nó hỗ trợ bàn phím QWERTY thì làm sao mà không hỗ trợ màn hình ngang chứ vì chỉ có mấy máy dòng E là có bàn phím QWERTY thôi.
Hiện nay chỉ có Mdict Pro là chạy ổn trên dòng QWERTY thôi còn Lexisgoo cũng tốt nhưng không hỗ trợ bàn phím QWERTY.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình làm như bạn nói nhưng phần "Cấu hình chương trình " chỉ có 2 phần
Hiển thị tên từ điển
Có/Không
Kiểu gõ tiếng việt
Kiểu gõ 1/Kiểu gõ 2
chứ không có phần chế độ gõ Qwety như bạn nói
Bạn có thể giải thích thêm cho mình được ko
cảm ơn rất nhiều

Bạn nên down ở trang chủ để có bản mới nhất.
Chắc bác xài bản cũ chưa fix lại lỗi với bàn phím QWERTY.
http://myshop4vn.awardspace.com/product_info.php?products_id=1

langtu990

Sáng quá thì nhanh hết pin thôi, Mình toàn để ở mức 50% mà thấy OK rồi. Vậy mà với bạn 100% vẫn chưa đủ ... hic hic

hì, chắc tại bank chưa thấy màn hình của n73 với n81 nên nói vậy, chứ cùng 16tr màu mà màn hình tối thua cũng buồn chứ bạn... :p

dung1291985

hì, chắc tại bank chưa thấy màn hình của n73 với n81 nên nói vậy, chứ cùng 16tr màu mà màn hình tối thua cũng buồn chứ bạn... :p

N73 màn hình chỉ 262.000 màu thôi (18bit)
N82,N95 ... mới 16tr màu ^_^!

N73: Display: 262K color (18 bit) color LCD. Screen size diagonally: 2.4″. Resolution: 240 x 320 (QVGA).

ANHTUAN9791

Bác nói sao chứ mình đang xài E 63 và cài Mdict pro vô tư. Nó hỗ trợ bàn phím QWERTY thì làm sao mà không hỗ trợ màn hình ngang chứ vì chỉ có mấy máy dòng E là có bàn phím QWERTY thôi.
Hiện nay chỉ có Mdict Pro là chạy ổn trên dòng QWERTY thôi còn Lexisgoo cũng tốt nhưng không hỗ trợ bàn phím QWERTY.

ah,sorry,mình xoay ngang màn hình trước rùi mở Mdict thì nó full màn hình luôn.nếu mở Mdict trước thì mới xoay thì nó bị thiếu như screenshot của mình kia kìa!

Chỉnh sửa cuối:

ars3nal

cảm ơn mọi người đã tư vấn. mình cũng nghi nghi là do firmware nhưg mà bên Samsung tớ chưa bao giờ dùng cả nên ko rành, bên Nokia thì tớ thấy update firmware dễ dàng, còn Samsung thì chưa có kinh nghiệm gì nên cũng chưa dám
tớ lên google search thì ra cái link này, k biết đây có phải là hướng dẫn flash lại cho SS ko :-??
http://www.nhatcuong.com.vn/showthread.php?t=6642

ars3nal

cảm ơn mọi người đã tư vấn. mình cũng nghi nghi là do firmware nhưg mà bên Samsung tớ chưa bao giờ dùng cả nên ko rành, bên Nokia thì tớ thấy update firmware dễ dàng, còn Samsung thì chưa có kinh nghiệm gì nên cũng chưa dám
tớ lên google search thì ra cái link này, k biết đây có phải là hướng dẫn flash lại cho SS ko :-??
http://www.nhatcuong.com.vn/showthread.php?t=6642

bogia289

Em xin cảm ơn các bác cuối cùng thì cũng cài được. Nhưng các bác cho em hỏi từ điển này dùng vĩnh viễn hay chỉ tạm thời thôi.
Em cũng đang học tiếng Nhật. Bác nào có từ điển Nhât-viêt, Việt Nhật đã sửa lỗi thì cho em xin.
Em xin cảm ơn các bác rất nhiều

ANHTUAN9791

Em xin cảm ơn các bác cuối cùng thì cũng cài được. Nhưng các bác cho em hỏi từ điển này dùng vĩnh viễn hay chỉ tạm thời thôi.
Em cũng đang học tiếng Nhật. Bác nào có từ điển Nhât-viêt, Việt Nhật đã sửa lỗi thì cho em xin.
Em xin cảm ơn các bác rất nhiều
Cái này mình đang dùng thử nhưng mà thử mãi mãi.Hết thời gian dùng thử thì mình reset thời gian lại
Như vậy lại có 14 ngày dùng thử,hoặc bạn mua bản quyền.Nếu mà dùng pro thì bạn mua bản quyền đi 50k thui.Nên ủng hộ phần mềm Việt để phát triển bạn àh!

lamnt0702

Mình xài thử qua nhiều cái rồi mà chưa cái nào vừa ý.
các tính năng dĩ nhiên phải có là: chặn(send tone Busy ngay lập tức), chỉ chấp nhận cuộc gọi hoặc tin nhắn hoặc chuyển sang chế độ Silent (im lặng) khi có người trong danh sách gọi tới, ngoài ra thì đặc biệt có tính năng ẩn tin nhắn tới của những người trong danh sách mình thiết lập. (tự động ẩn ngay lập tức khi nhận được và không rung hay đổ chuông gì hết).
Có soft nào như thế ko các bác nhể :-??

Bạn có thể tham khảo cái này : ACM 2.70 http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=44002

Lần sau xin soft thì vào đây bạn nhé : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=44178

apocalic

2 con chả khác nhau là mấy đổi làm gì hả bạn, mua thì mua cái nào khác khác, upgrade lên N85 chẳng hạn :D

tienlp

--->Dòng Nokia chưa thấy con nào ngon lành có phím bấm bằng Inox cả,toàn xi mạ tí ti,dùng được 1 thời gian tự nhiên bay lả tả nhìn phát khiếp.Thật là buồn (Kể cả N95 8GB-Phím bấm mặt trước và lớp xi mạ 2 bên loa ngoài,con của mình giữ gìn kinh khủng mà vẫn bay lớp mạ để lộ lớp nhựa màu sữa):-??
Con 81 nhà em tra tấn dã man nhưng cũng chỉ bị trầy cái viền ngoài, phím thì vẫn okie, màu sắc ko thay đổi >:)

trừ cái phím center bị nứt 1 tý do hồi trc để móng tay dài mà bấm :((

zippi

Những vấn đề sau khi hack v30, v31

Anh em mình vào đây cùng nhau giai quyết vấn đề sau khi hack thành công nha

Em xin mở hàng : Sau khi hack xong v31 N82
1/ Install các pm hơi bị lâu, lag 1 hùi rùi mới chạy install
2/ Remove 1 số pm ko đc :| , cái này chắc phải 4mat thẻ lại wa'
3/ Cài secman v1 để chơi game n-gage thành công cái rụp, nhưng vào App và Manage App thì ko thấy nó đâu cả :(
4/ Tắt nguồn, khởi động lại rõ lâu mới hiện ra :|
....

Các bác hộ em phát :(

spiderman_anhvu

Anh em mình vào đây cùng nhau giai quyết vấn đề sau khi hack thành công nha

Em xin mở hàng : Sau khi hack xong v31 N82
1/ Install các pm hơi bị lâu, lag 1 hùi rùi mới chạy install
2/ Remove 1 số pm ko đc :| , cái này chắc phải 4mat thẻ lại wa'
3/ Cài secman v1 để chơi game n-gage thành công cái rụp, nhưng vào App và Manage App thì ko thấy nó đâu cả :(
4/ Tắt nguồn, khởi động lại rõ lâu mới hiện ra :|
....

Các bác hộ em phát :(

Máy mình cũng là N82, v31 và cũng vừa hack xong sáng nay. Mình nhận thấy như sau:
1/ Install các pm hơi lâu thì đúng là có thật, nhưng cũng không đến nỗi là quá lâu như bạn nói và cũng không bị lag lúc install.

2/ Remove phần mềm thoải mái, không gặp vấn đề gì cả, có lẽ bạn cho mình cái tên phần mềm mà bạn không remove được để mình kiểm chứng xem, mấy cái mình cài remove bình thường :)

3/ Cài game N-Gage chạy phe phé (đúng như bạn nói), nhưng vào App.Mgr vẫn thấy hiện N-Gage đầy đủ.

4/ Khởi động thấy màn hình trắng cũng hơi lâu, từ lúc hiện bàn tay lên thì thấy bình thường, không vấn đề gì :)

Tóm lại, theo mình nghĩ cái này chắc không phải do hack, mà chắc vấn đề là do firmware v31 của N82 thì đúng hơn :)

kennh0x

em hack n82 v30 dc 2 hôm nay thì bị cái mỗi lần restart xong là nó báo là đang đang cài đặt phần mềm.đợi hơi lâu tý thôi.ngoài ra đều good hết

Status
Không mở trả lời sau này.