• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

noobvn2009

Dùng chương trình không đợc chắc phải dùng cách của Kojiro thui. Mình chưa thử. Không biết logo cho Ê63 size bi nhiu là vừa.

em muốn các anh hướng dẫn cho em cách kết nối chi tiết qua bluetoot với tai nghe kô dây hoặc loa ngoài của âmly. Em dùng N81 mà kô tìm ra. Hic khôn cái này thì ngu cái khác....:(:(

Tai nghe BT thì bạn phải có mã của tai nghe. Muốn kết nối hơi khó. Đầu tiên là tắt tai nghe đi. Trên N81 ấn search devide rồi lập tức ấn bật nguồn tai nghe BT đợi nó tìm thấy rồi nhập pass. Tai nghe mà đang bật thì có search 10 năm cũng ko thấy đâu.

garllado1703

MÌnh cũng đang xài N82 V30 nhưng chưa hack đc. Pùn wa. Ai có lòng hảo tâm cho mình xin nick để chỉ từng bước. Thanks nhiều

kevin_fire

thế tìm thiết bị = bluetoot như nào vậy bạn ? tôi chỉ biết bắn nhạc qua thui chứ kô biết tìm thiết bị như nào cả. bạn chỉ dẫn hộ với. Ý tôi ở đây là tìm tất cả thiết bị = bluetoot. Kể cả bộ âm thanh bên ngoài chứ kô chỉ mỗi tai nghe.

huuuuulq

Có tài khoản trong symbiansigned.com làm sao tạo file cer?

mình vừa tìm được cách đăng ký tài khoản trong symbiansigned.com rất hay và đã thành công...nhưng mình không biết cách tạo file cer..tragn này không còn cho tạo giống như trước nửa..mong các cao thủ ra tay cứu giúp ạ :-/:-/

MinhThang

Manager
mình vừa tìm được cách đăng ký tài khoản trong symbiansigned.com rất hay và đã thành công...nhưng mình không biết cách tạo file cer..tragn này không còn cho tạo giống như trước nửa..mong các cao thủ ra tay cứu giúp ạ :-/:-/

Bạn có thể cho mình cái acc để đăng nhập được không? Mình sẽ thử.

nếu tìm được cách đăng kí tài khoản hay thì bạn có thể share đc ko?

KO nhầm thì nó ko cho đăng ký bằng mail free như gmail ,yahoo hay hotmail.... Các bạn có nếu có ai có host bảo creat cho cái mail dưới dạng tênmail@têndomain..... như thế sẽ creat đc

spiderman_anhvu

Symbian bây giờ không cho phép xin file cer free nữa rồi, muốn có file cer thì phải mất tiền cơ. Mình cũng có tài khoản trên đó nhưng chỉ dùng để sign phần mềm qua cái OpenSigned thôi :|

spiderman_anhvu

MÌnh cũng đang xài N82 V30 nhưng chưa hack đc. Pùn wa. Ai có lòng hảo tâm cho mình xin nick để chỉ từng bước. Thanks nhiều

Bạn format máy lại rồi làm y nhưng mod Nguyenpa chia sẻ ý, thấy có nhiều người làm được lắm, không thì add nick mình, mình hack máy theo kiểu đầu tiên và thành công trên N82 v31. Hay bạn cũng up lên V31 luôn đi, nick mình là vuna209@yahoo.com :)

Isexplayer - Malware đầu tiên được phát hiện

Isexplayer - Malware đầu tiên được phát hiện

Hiện nay trên Internet đã xuất hiện phần mềm độc hại đầu tiên cho hệ điều hành Symbian S60 thế hệ thứ 3 - Isexplayer.

Isexplayer là một ứng dụng hoạt động như một cổng dịch vụ mang tính chất khiêu dâm. Sau khi cài đặt tập tin dưới dạng SIS, phần mềm tự động gửi đi một tỷ lệ tiền đóng bảo hiểm tới số điện thoại quốc tế mà không có thông tin về chủ sở hữu.

Tương tự như bất kỳ phần mềm độc hại khác Symbian S60, điều này đòi hỏi phải cho phép từ người sử dụng cài đặt và nó có phải yêu cầu sự cho phép của bạn trước khi nó bắt đầu thực hiện các cuộc gọi, nhưng chỉ một lần trong quá trình cài đặt. Chính vì thế bạn có thể dễ dàng chấp nhận mà không biết rằng mình đã tự động kích hoạt nó.

tekpal Led Mobile

Thấy cái này nguy hiểm post lên cảnh báo trước:D

tinh_la_gi

Administrator
Tin này có trên mobile.allaboutsymbian.com lâu lém gòi mà... !!
Còn trên Ipmart thì cảnh báo từ hồi tháng 7-2008 !!!
Chăc chú Led hôm nay mới scan virus phát hiện ra nhờ cài KIS mobile :D

tekpal

Active Member
Tin này có trên mobile.allaboutsymbian.com lâu lém gòi mà... !!
Còn trên Ipmart thì cảnh báo từ hồi tháng 7-2008 !!!
Chăc chú Led hôm nay mới scan virus phát hiện ra nhờ cài KIS mobile :D

Mất công quá, vậy sao chả ai nói gì hết cả?
@giot_tinh_cay_dang: lần sau chớ có xì pam linh tinh X-(

hac_y_nhan

woa...bác mod tekpal đây mà...:D=D> chia sẽ cảnh báo là tốt gòi dù có muộn có sao đâu mà mất công phải không bác, bác gtcd có "xì pam" đâu bác ấy copy.rai chia sẽ mà !! Hoan nghên bác gtcd =D>

v4men

thế tìm thiết bị = bluetoot như nào vậy bạn ? tôi chỉ biết bắn nhạc qua thui chứ kô biết tìm thiết bị như nào cả. bạn chỉ dẫn hộ với. Ý tôi ở đây là tìm tất cả thiết bị = bluetoot. Kể cả bộ âm thanh bên ngoài chứ kô chỉ mỗi tai nghe.

Bạn làm theo tui nha: Bật Bluetooth của điện thoại lên( nhớ rằng lúc này chưa bật nguồn tai nghe Blueto) sau đó giữ nút bật nguồn của tai nghe khoảng vài s khi nào điện thoại của bạn hiện lên thiết bị tai nghe là oke. Làm thử rùi cho ý kiến nha

Auto

Bạn làm theo tui nha: Bật Bluetooth của điện thoại lên( nhớ rằng lúc này chưa bật nguồn tai nghe Blueto) sau đó giữ nút bật nguồn của tai nghe khoảng vài s khi nào điện thoại của bạn hiện lên thiết bị tai nghe là oke. Làm thử rùi cho ý kiến nha
bật bt xong rùi nhớ chọn tìm thiết bịt nữa nhoa! ;)
Posted via Mobile Device

Auto

Có 1pm nó có giao diện như rada quét của quân đội vậy đó! ;)
Khi bật lên nó xoay tròn và khi gặp thiết bị bt ở hướng nào nó sẽ hiện tên lên và kiu tít tít :D

Dùng để quét tìm xem có bao thiết bị bt chơi thôi chứ chả làm gì đc đâu nha!
Do gprs đang chậm wá nên khi khác e tìm cho
;)
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.