• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.
Có 1pm nó có giao diện như rada quét của quân đội vậy đó! ;)
Khi bật lên nó xoay tròn và khi gặp thiết bị bt ở hướng nào nó sẽ hiện tên lên và kiu tít tít :D

Dùng để quét tìm xem có bao thiết bị bt chơi thôi chứ chả làm gì đc đâu nha!
Do gprs đang chậm wá nên khi khác e tìm cho
;)
Posted via Mobile Device

Cái đó lên là blueradar 1.0 Dùng ko có tác dụng gì cả.
Muốn tìm thiết bị thì vò biểu tượng bluetooth> gạt sang phải> search new device:)

TraiNgheoHn

Ngày trước nó cho lấy cer free giờ đâu còn nữa đâu bạn,mình có tận 3 cái acc dùng dần,nhưng từ khi không lấy được cer chẳng nhớ nick là gi hehe

huuuuulq

HOT !!! Đăng ký tài khoản trong Symbiansigned thành công 99%.!!!

Mình vừa tìm được cách đăng ký trong Symbiansigned bằng chính các email thông dụng hiện nay như Gmail,Yahoo mail,HotMail... :D mà tỷ lệ thành công rất cao bằng cách dùng email ảo qua mặt Symbiansigned thông qua một dịch vụ cung cấp tên miền là www.dot.tk

Khi ta đăng ký ở Symbiansigned thì dùng email ảo do DOT.TK cung cấp,sau khi thành công Symbiansigned gửi Action code thì ta lại nhận được trong Email thật của mình đã được đăng ký ở DOT.TK :cool:

Nói thì có vẻ hơi rắc rối nhưng cách đăng ký và sử dụng lại vô cùng đơn giản:confused:.

Đầu tiên các bạn Vào đây nhé :

dot.tk là một nhà cung cấp domain nhưng mình không cần domain mà chỉ cần một email ảo thôi nên mình click vào TK Mail.

Khi chọn TK Mail trang web sẽ hiện ra như thế này..Ở ô Register for TK Mail today các bạn chọn cho mình một tên nhé (cái này là phần ở sau chữ @ của mail ảo đó...nhớ chon cho đẹp nha :D)

VD:ở đây mình chọn email la xxx@lqhuu.tk thì ở ô first name mình để là "l",còn last name là "qhuu".
Chọn rùi thì next tới -->

Sau khi nhấn next nếu tên bạn chọn chưa có ai đăng ký thì trang web sẽ như hình trên..

Mặc định TK sẽ cung cấp cho mình 3 địa chỉ email ảo,bạn có thể thêm bớt hoặc chỉnh sửa tùy thích..ví dụ như trong hình mình sữa lại là my,001,002 cho dễ nhớ.

Ở dòng Forward email to bạn điền địa chỉ email thật của mình nhé (nhớ là phải thật đó nếu không khi SS gửi action code về thì không bít đường đâu mà lần_và email này sau này cũng sẽ là Account dùng cho dot.tk đó)

Tiếp tục bạn nhập Password vào nhé (trường hợp không có ô Password bạn cũng đừng lo vì sao khi đăng ký TK sẽ gửi cho bạn một email trong đó có pass và đường link dùng để kích hoạt tài khoản )

Tiếp tục nhập mấy cái chữ xanh xanh cho đúng nhé....xong rùi next tới
Bây giờ thì đăng ký xong rùi,nếu bạn nào bị nó kêu kích hoạt thì lục mail của mình ra nhé...xong hết rùi thì đăng nhập vào --->

chọn theo trong hình nhé

Đây là phần quản lý mấy cái địa chỉ mail ảo,các bạn nhớ nhé sau dấu mũi tên là địa chỉ mail nhận tương ứng với địa chỉ mail ảo của nó...các bạn có thể thêm bớt chỉnh sửa tùy thích.

........................ Vậy là phần của thằn dot.tk là xong rùi.......bây giờ ta qua Symbiansigned đăng ký nhé..

nhập email ảo vào để đăng ký ( nhớ là mail ảo phải tương ứng với mail thật khi đăng ký ở DOT.TK và mail ảo phải là chử in hoa hết nhé....đều này cực kỳ quan trọng nếu sai bạn sẽ không nhận được Action code đâu đó.)

Kiểm tra mail nhé (nhớ coi trong phần thư rác nha,nếu chưa có thì ráng chờ chút xíu nhe bạn:rolleyes:)đây nhé,thành công rùi nè...gửi action code qua rùi..

hihi...mail nhận được là lehuu2711@gmail.com nhưng nội dung thư là
Dear my@lqhuu@.tk :baffled5wh:(cái này dùng để loe mấy đứa bạn chơi cũng vui phết :D)

Copy and Paste Action code vào để đăng ký bình thường nhé:angry6wn:

Mình đã test thử rùi và hầu như thành công 99%,còn 1% thì mình cũng không biết vì sao nửa..:D

Nhưng chắc trong forum mình ai ai cũng biết tụi Symbiansigned nhanh tay lém không sớm thì muộn vụ này cũng bị phát hiện và chặn lại cho coi:( ....Vì vậy anh em hãy nhanh chân lên nhé !!!:angry6wn:

Quên nửa ... nếu thấy bài viết mình có ích thì >>> THANKS <<< dùm nha.:biggrin9gp:

special111

Máy đã hack rồi thì không cần thiết đăng kí này nữa,dù sao cũng thank bạn,bài viết rất rõ ràng.

special111

Không cần thiết nữa rồi,nếu đã hack thành công thì sẽ cài được chương trình thay đổi logo roài,tự hỏi,tự trả lời,cảm ơn tất cả các bạn đã quan tâm.
Mod close giùm mình,thank vrm.

huuuuulq

Máy đã hack rồi thì không cần thiết đăng kí này nữa,dù sao cũng thank bạn,bài viết rất rõ ràng.
ở đây mình không nói đến việc hack rồi hay không,vì bây giờ vẫn còn nhiều bạn chưa hack được...trong đóa có mình nữa,mình sài con E63 nhưng đến giờ vẫn chưa hack thành công nữa nè..hic:-/

Đăng ký là một chuyện, ngày xưa đăng ký đã khó như thế rồi mà:D Và lấy cer là một chuyện khác. Có acc ko có nghĩa là lấy đc cer.

zippi

ko có ID ~~> lấy đc ID = khó
có ID ~~> lấy đc Cer = 50 lần ko có ID lấy ID =]]

.... thoy hack đi cho lành :">, bi giờ hack 100% đc mà, em bụp vài kon rùi

galaxy_89

khổ thân vừa dùng lại S60 3rd , lúc trước xài N73 thì có file CER , nhưng lỡ dại nghe thằg bạn nói N82 v31 hack dc ,nên hùi tối liều up lun , giờ hem biết hack ra sao = cách nào nữa ai có YM xin chỉ với

MinhThang

Manager
ko có ID ~~> lấy đc ID = khó
có ID ~~> lấy đc Cer = 50 lần ko có ID lấy ID =]]

.... thoy hack đi cho lành :">, bi giờ hack 100% đc mà, em bụp vài kon rùi

Mục đích bài này là hướng dẫn anh em, lấy file CER phục vụ cho việc Hack phone. Những máy FW trước giờ chưa Hack giờ đã có cách,nhưng lại liên quan đến file CER, vì vậy các bạn nên hiểu mục đích của bài viết này nhé!

MinhThang

Manager
Bạn nào cần có tài khoản thì vào Topic hướng dẫn nhé! Topic này Close tại đây!

huuuuulq

Mục đích bài này là hướng dẫn anh em, lấy file CER phục vụ cho việc Hack phone. Những máy FW trước giờ chưa Hack giờ đã có cách,nhưng lại liên quan đến file CER, vì vậy các bạn nên hiểu mục đích của bài viết này nhé!

Thanks bác vì đã hiểu em..hjc, nhưng khổ nổi em đâu bít bây giờ dù có Acc của thằng SS rùi mà muốn lấy file cer lại khó thế này, không còn giống như trước nửa....trước giờ không đăng ký được toàn nhờ các mod lấy cer giúp,mấy hôm nay ráng mò ra được cách này để đăng ký nhưng ....hjc:((.....có bác nào giúp em được không ạ??? có cách nào lấy cer được khi có Acc của SS không ạ???
Nếu không thì giúp dùm em một cái cer nhé ...
Model :E63
IMEI : 359319020143393
FW : 100.21.110

em thanks nhiều ạ !!!

anhtu3250

Tìm main 6233

em ko biết post bài ở chỗ nào.mong các mod đừng xóa!!
Máy 6233 của em bị rơi vào nước và bị cháy main. ko thể đi sửa được, giờ chỉ có cách thay main đi thôi.
em kô biết tìm main thay ở đâu và giá thế nào?
em mong các anh và các bạn chỉ cho em với. em xin chân thành cảm ơn!!
:(

Status
Không mở trả lời sau này.