• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Thanks bác vì đã hiểu em..hjc, nhưng khổ nổi em đâu bít bây giờ dù có Acc của thằng SS rùi mà muốn lấy file cer lại khó thế này, không còn giống như trước nửa....trước giờ không đăng ký được toàn nhờ các mod lấy cer giúp,mấy hôm nay ráng mò ra được cách này để đăng ký nhưng ....hjc:((.....có bác nào giúp em được không ạ??? có cách nào lấy cer được khi có Acc của SS không ạ???
Nếu không thì giúp dùm em một cái cer nhé ...
Model :E63
IMEI : 359319020143393
FW : 100.21.110

em thanks nhiều ạ !!!

Bạn vào đây nghiên cứu nhanh hơn đấy:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=22905

special111

ở đây mình không nói đến việc hack rồi hay không,vì bây giờ vẫn còn nhiều bạn chưa hack được...trong đóa có mình nữa,mình sài con E63 nhưng đến giờ vẫn chưa hack thành công nữa nè..hic:-/

Bạn nên làm đi nhé,mình làm 3 ngày mới xong đó bạn,bạn đừng dùng cách cài modo mà dùng pathches sẽ oke ngay bạn nhé.
Thân.

Bạn nào có thể cho mình xin cái link để cài PM khi có file cer ko. Mình mới học về file cer mà ko thấy topic này

MinhThang

Manager
Bạn nào có thể cho mình xin cái link để cài PM khi có file cer ko. Mình mới học về file cer mà ko thấy topic này

Có 2 cách để Signd ứng dụng, 1 trên PC và 1 trên mobile, mình sẽ cho bạn 2 pm dùng để Signd trên Mobile khi đã có Cer.

mucelago

Active Member
sao không lên oobda để xin cho lẹ, hơi đâu mà mất thời gian với symbiansigned.

Bạn có thể chỉ mình chỗ mua file cer trong symbiansigned.com được ko, vì mình bây giờ mới biết đến file cer nên cũng ko biết hình thù nó thế nào và đặc điểm ra sao, thank bạn nhiều

khoavetccty

Xin Giúp-Nokia 3250

Chào cả nhà,
Em hiện đang sử dụng Nokia 3250. Hôm trước có thử hackphone bằng Drakkarious. Sau khi hack xong, không biết có thành công hay không nhưng máy vẫn chạy bình thường, vẫn nghe gọi được. Sau đó em lại tiếp tục đổi ngày của phone lại như cũ, và restart lại máy bằng chương trình X-plore. khi khởi động lại thì máy chỉ hiện chữ Nokia và sau đó hiện màn hình trắng mà không khởi động lại được.
Mong các bác giúp cứu dùm em nó. Thks

daimobile08

Chào cả nhà,
Em hiện đang sử dụng Nokia 3250. Hôm trước có thử hackphone bằng Drakkarious. Sau khi hack xong, không biết có thành công hay không nhưng máy vẫn chạy bình thường, vẫn nghe gọi được. Sau đó em lại tiếp tục đổi ngày của phone lại như cũ, và restart lại máy bằng chương trình X-plore. khi khởi động lại thì máy chỉ hiện chữ Nokia và sau đó hiện màn hình trắng mà không khởi động lại được.

máy ah cài lỗi fw rôi. chạy lại fw là ok liên anh.

khoavetccty

daimobile08 biết chỗ nào up FW uy tín tại TP.HCM không, không biết giá cả như thế nào, vì mình mới sử dụng symbian. Thks

MinhThang

Manager
Chào cả nhà,

Format lại thử xem sao bạn? lấy thẻ nhớ ra rồi hãy làm nhé.

khoavetccty

Máy của em không khởi động được. Nó chỉ hiện màn hình trắng lên thôi. Mod có cách nào format mà không cần máy khởi động không ? Giúp em với Mod

MinhThang

Manager
Máy của em không khởi động được. Nó chỉ hiện màn hình trắng lên thôi. Mod có cách nào format mà không cần máy khởi động không ? Giúp em với Mod

Bạn lấy Pin ra xong bỏ vào lại,dùng lệnh: *+3+gọi+nguồn giữ im đến khi nào hình 2 bàn tay lên là được. Nhớ là lấy cái thẻ ra, nếu không lên nữa thì chạy lại fw.

Kojiro

Super V.I.P
Bạn có thể chỉ mình chỗ mua file cer trong symbiansigned.com được ko, vì mình bây giờ mới biết đến file cer nên cũng ko biết hình thù nó thế nào và đặc điểm ra sao, thank bạn nhiều

200USD 1 file thì phải, sao bạn không xin qua OPDA mà định đi mua nhỉ? Mà file đó có gì đâu, chỉ là 1 file giúp bạn chứng thực các file cài đặt của mình thôi mà, bạn đừng quan trọng nó quá vì bây giờ cũng đã có các cách hack phone đơn giản hơn sign nhiều.

khoavetccty

Thks Mod và daimobile08, mình đã reset lại được máy. Đúng là phải bỏ thẻ ra thì mới làm được. Tuy nhiên sau khi máy khởi động , cho thẻ vào thì nó vẫn không khởi động, bỏ thẻ ra thì lại được nên mình đang format thẻ lun, hy vọng là nó không bị lỗi nữa.
Mod cho mình hỏi lun là format bằng lệnh và format thủ công thì cũng như nhau phải không ah?
Ngoài ra mình muốn cho máy hiển thị được tiếng việt để có thể sử dụng các phần mềm việt hóa, Mod giúp em phần mềm và hướng dẫn cách cài với.

spiderman_anhvu

Ok, đồng ý là có thể đăng ký được account trên symbiansigned nhé, mình cũng đã có tài khoản từ cách đây khoảng 2 tháng rồi :D(nhà bác nào có sử dụng adsl của fpt đều có hòm mail dạng @fpt.vn, đăng ký thoải mái luôn :D ), nhưng bên symbiansigned đâu có cho request file cer free như hồi trước nữa đâu, có tài khoản này cùng lắm là để sử dụng cái opensigned free thôi. Không có chuyện lấy được cer free đâu nhé ;)

Orbit

Xin giúp cho Nokia N82 bị mất loa

:(:)((Gửi các Pro-Mod

Tình hình là hôm nay em phát hiện cái loa ngoài phía dưới của con N82 tự nhiên bị mất, mới 3 ngày trước còn nghe rất ok.. Máy em ko bị rớt, không bị vô nước gì hết...

Các bác có ai biết tại sao không giúp em với, tại phần mềm hay tại phần cứng vậy...

Có sữa được hay không? và sữa ở chỗ nào, giá khoảng bi nhiêu... các bác giúp em với.

Biết ơn các bác lắm... Em rất thích con N82 nên không muốn phải chia tay với nó....
Cám Ơn nhiều lắm.:((

zippi

Bị mất là sao bạn ?? Là bỗng dưng im re ko nge đc hay mở máy ra thấy bị luộc mất loa ??

Nếu là phần mềm thì bạn thử up v31 lại thử xem
Nếu là phần cứng thì mệt mỏi đấy ....

Status
Không mở trả lời sau này.