• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

venusian

Moderator
Theo mình bạn nên mua con N95 8G. Mình cũng đang dùng em này yêu lắm. cài ứng dụng và nhạc hết hơn 4G chạy bt ko sao cả. nhìn N95 8G đẹp hơn con n95 thường

venusian

Moderator
Sao lại đổi vậy?

Bạn cứ dùng thuể N82 một thời gian thì biết :)). Nếu còn lên Pdaviet thì chắc chắn một thời gian bạn sẽ thích đổi N95 8G :p. Trước mình cũng dùng N82 nhưng sau một thời gian thấy mọi người ca tụng N95 8G quá nên đổi luôn :D. Nhưng sự lựa chọn của mình ko sai lầm. n95 8G thật là Pro =))

Auto

Bạn cứ dùng thuể N82 một thời gian thì biết :)). Nếu còn lên Pdaviet thì chắc chắn một thời gian bạn sẽ thích đổi N95 8G :p. Trước mình cũng dùng N82 nhưng sau một thời gian thấy mọi người ca tụng N95 8G quá nên đổi luôn :D. Nhưng sự lựa chọn của mình ko sai lầm. n95 8G thật là Pro =))
Câu nói đáng giá...100...$ :D
Posted via Mobile Device

N95 8G chép 7g cài nhiều soft lắm nè, chạy vẫn như ngựa:)) N95 thường mở VietMap và game Ngage cùng lúc là có thể treo còn N95 8G mở hết các ứng dụng rom và cài thêm cùng lúc thì ram = ram N95 thường on boot.

Mình đang dùng N95 8G nè.Bộ nhớ giờ còn có hơn 1G thôi mà vẫn chạy như ngựa nè :D.Có thì cứ chiến N95 8G luôn đi.Không phải hối hận đâu :)
Hehe ngưa em chạy nhanh hơn ngựa bác:D

Đang dùng N95 thường thì không có nhu cầu mua 8G.Nhưng ma chưa dùng con nào thì mua 8G cho máu :))

Tui đã dùng N95 thường rồi đổi sang 8G, chưa thấy hối hận:D Vửa quay sang N85 đã có chút ân hận:(

O2_Atom

Em đọc cả 2 topic rồi, nhưng chỉ là hd cách hack firmware mới thôi, chứ câu hỏi của em, có nên upgrade không, và có ảnh hưởng gì đến cái unlock không em vẫn chưa trả lời được bác ạ:(

pphuc96

N82 đi bạn mình đang xài nè ok lắm và đang dự định đổi N95 8G nữa nè

traiphongluu

CÁC BÁC GIÚP EM CÁI NÁY VỚI.KHẨP CẤP ĐÓ

CÁC BÁC ƠI
MÁY ĐIỆN THOẠI EM KHI CÀI FONST VÀO THÌ MÁY MẤT HẾT CHỮ KO CÓ BẤT KỲ 1 CHỮ NÀO HẾT.EM CÀI CAMPGRANDNF.TTF VÀO BỘ NHỚ OF MÁY

TRONG FILE FONTS CÓ 1 FILE TEX CHỮ. SAU KHI EM XÓA FILE NÀY ĐI THÌ MÁY CÓ CHỮ RỒI NHƯNG TIN NHẮN KO HIỆN THỜI GIAN.MẤT ĐI 1 SỐ CHỮ TRONG DIỆN THOẠI.

EM ĐẢ DÙNG E-XPLORE XÓA FILE FONTS CAMPGRANDNF.TTF MA` KO DC.CỨ BÁO LỖI HOÀI DI.
VẬY EM NHỜ ANH CHỊ EM CO BÁC.AI CO THỂ GIÚP DC EM THÌ BÀY EM CÁCH NHA.BỰC MÌNH LĂM SANH EM AH`.MA` MAY EM ĐANG XÀI LA` NOKIA N73.THANK TRƯỚC NHA
NẾU FAI FORMAT LAI MÁY THÌ FAI LÀM THẾ NÀO.BÁC NÀO BIẾT CÁCH FORMAT LAI MÁY KO

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Thử tắt máy khởi động lại coi, xóa hết rồi hả.
Nhớ post bài bằng chữ viết thường thôi nhé.

tienlp

LÀm sao gửi SMS đi nước ngoài bằng mạng mobifone ?

Em muốn gửi tin nhắn văn bản đi nước ngoài cho thằng bạn, cụ thể là bên Úc ạh.
Em thử 2 lần:
- Lần đầu là +61 (mã quốc gia của úc) + số điện thoại đã bỏ số 0 ngay đầu -> 2 ngày vẫn ko nhận dc
- Lần 2 là 61 + số điện thoại đã bỏ 0 ngay đầu -> vẫn ko đc

Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với, em dùng N81 8GB, mobifone, gói cước mobiQ

traiphongluu

Thử tắt máy khởi động lại coi, xóa hết rồi hả.
Nhớ post bài bằng chữ viết thường thôi nhé.
làm thế thj ai cũng làm dc.mình đã thử rồi.

tienlp

vậy số dt bên kia có cần phải bỏ số 0 ngay đầu ko bác ?:|
Mà kì thật, thằng bạn send lại thì mình nhận dc, số hiển thị là +61 + số đt đã bỏ số 0 .. vậy sao hôm bữa làm mà ko dc ta ? :-??

Chỉnh sửa cuối:

not

Ko thấy có gì liên quan:-??
ukm :|.
Ai hack được N78 v20 chưa chỉ mình với, hack = cách nào đây, mình thử mấy cái liền toàn lỗi nửa chừng xuân :(.

Sau khi reset h phát sinh ra 1 lỗi đau lòng : ko thể kết nối GPRS hay Wifi, tất cả đều báo lỗi "connection not avaible" :((. Mình thì lại rất hay chat trên đt mới đau chứ. Đã reset thêm 2 lần nữa X( nhưng vẫn ko ăn thua.

Chỉnh sửa cuối:

dung1291985

Font ko tương tích đây mà, vô cái nếu ko xóa đc font chắc bạn cài FontRouter à, vô cái FontRouter.ini ở :\Data\Fonts tìm nó mở ra và sửa enable=1 thì sửa là 0, nếu mở file đó ra ko thấy chữ gì nữa thi....... có nước format máy thui :| nếu bạn cài ở thẻ thì rút thẻ ra, khởi động máy ko có thẻ xem sao :-?

dung1291985

Em đọc cả 2 topic rồi, nhưng chỉ là hd cách hack firmware mới thôi, chứ câu hỏi của em, có nên upgrade không, và có ảnh hưởng gì đến cái unlock không em vẫn chưa trả lời được bác ạ:(

Chỉ phải hack lại chứ ko phải unlock lại :)

tonytrung235

theo như kinh nghiệm của mình là như thế này ... mình ở đức ... hồi lúc về vn nhắn tin sang đức thì nhắn thế này này

số handy của bạn mình ở bên đức là 015224027242
mã của đức là : 049

vậy thì khi mình sms thì mình sẽ ghi số là : 004915224027242

bỏ số 0 ngay đầu của số di động ... và thêm 1 số 0 trước mã vùng

Status
Không mở trả lời sau này.