• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhdhl2003

Đem đi bảo hành là nhanh nhất ! ;;)

Hẻm phải.Máy bị như thế này kinh nghiệm là rút pin ra luôn rồi bỏ Pin + Vỏ sau + Xác máy chạy nhanh ra cửa hàng điện thoại gần nhất (mấy cái vấn đề UP bằng NSU này gặp nhiều lắm vì cáp nó khùng khùng,tiện nhất vẫn dùng là bộ hộp của Nokia nhưng đắt ((khoảng 3 triệu cả bộ hộp lẫn cáp nối ra phía sau của máy chứ ko dùng chuẩn USB trên máy)).Mang ra tiệm cho nó FL lại thôi)

Các đồng chí này hở 1 cái là đem ra tiệm, thế còn gì là ngâm cứu nữa.
bạn cứ theo lời của tonytrung là up lại bằng thằng JAF đi. Không có chuyện gì lớn đâu, mình bị hoài :))

vivataba

bạn có chắc đã hack thành công chưa ?
bạn thử vào trình quản lí file xem có thể truy nhập được vào thư mục private
không ?
có một số soft bạn thử lùi lại ngày tháng năm khi cài thử xem sao.
chúc vui !

vivataba

theo ban thì hơi lạ nhỉ minh cung dung n95 up FW dơn giản bây giờ bạn gỡ hết PC suite và NSU đi. roi reset lại máy.
cài lại PC suite ==> khởi động lai pc.
cài NSU ==> khởi động lại máy ( chú ý khi cài NSU tháo cáp nối với phone ra đừng cắm gì vào ).
mình đang dùng pc suite bản 7.0.9.2
rất tiếc media đang lỗi không thì minh cũng úp luôn bản NSU mình đang dùng, nếu tối nay ma đựoc thì mình se úp cho bạn dùng thử.
chúc vui :)

vivataba

bạn thử reintall lại FW xem có thể lúc úp bị lỗi gì chăng.
nhớ là lúc úp FW pin phải đầy tốt nhất là nên cắm sạc cho chắc :) .
lúc đó không được nữa thì mang ra hãng thôi.

lanh_lung

Em thử rồi nhưng nó không cho up nữa? em dùng NSS đổi lại code theo mặc định nó cũng không co úp. mặc định của nó khi khởi động lên nó có logo 3G, em nghĩ chắc phải unlock lại, vì em bỏ simkey ra thì nó báo sim không hợp lệ, còn bỏ vào dò mạng thủ công vẫn hiện lên đủ mạng nhưng không đang nhập vào dc.

dqt

N3250 không chơi nhạc được.

Con Nokia 3250 của mình không biết tại sao máy hôm nay không chơi nhạc được. Vào Music player nó hiện thông báo có dấu chấm ! và dòng chữ App. closed: Music player
Mình đã format bằng *#7370# nhưng vẫn không được. Mà tại sao sau khi format xong thì các ứng dụng cài trước đó vẫn còn nhỉ, trong khi danh bạ thì mất tiêu. Mình có 3 vấn đề cần giúp đỡ:
1. Làm thể nào để máy chơi nhạc được.
2. Tại sao sau khi format các ứng dụng cài thêm vẫn còn
3. Có cách nào lấy lại danh bạ không?

Thân!!!

ninjant

hdt_dragonking
mình hướng dẫn vậy rồi nếu cậu ko hiểu thì PM với mình alias.ninjavn hoặc n1nja1nt3r (YM) mình sẽ đưa link các tools cần thiết cho bạn.

TraiNgheoHn

1. Có thể do lỗi PM,bạn chạy lại PM xem sao
2. Ban thử xem các ứng dụng đấy có chạy được không?hay đấy chỉ là icon thôi,vì khi 4mat thì chỉ có theme dùng được chứ các ứng dụng không dùng được.
3. Không có cách lấy lại danh bạ.Khi 4mat bạn nhớ sao lưu danh ba vào thẻ nhớ.

phucbd

Hi All,
Tớ đã thử cài các file jar (kể cả game và soft) lên điện thoại chứ không lên thẻ nhớ nữa thì lại cài được.Hic, chẳng hiểu ra làm sao nữa, các file sis, sisx mình vẫn cài lên thẻ nhớ bình thường mà. Các bạn có cách nào khắc phục lỗi này không?
Nếu game của bạn chơi có sử dụng 1 trong những gói sau đây thì bắt buộc phải sign:

Mã:
import javax.microedition.io.Connector;
import javax.microedition.io.HttpConnection;
import javax.microedition.io.file.FileConnection;
import javax.microedition.media.control.VideoControl;
.......
Vì nó liên quan đến bảo mật của hệ thống. Ngoài ra những game bình thường sẽ ko bị đòi hỏi.
Mình đã từng sign free trên verisign.

dqt

1. Có thể do lỗi PM,bạn chạy lại PM xem sao
2. Ban thử xem các ứng dụng đấy có chạy được không?hay đấy chỉ là icon thôi,vì khi 4mat thì chỉ có theme dùng được chứ các ứng dụng không dùng được.
3. Không có cách lấy lại danh bạ.Khi 4mat bạn nhớ sao lưu danh ba vào thẻ nhớ.

1. Chạy lại PM thì quá phức tạp, không có cách giải quyết khác sao?
2. Chạy được. Mình chạy thử Mobireader vẫn đọc truyện được
3. Nếu đã nhớ sao lưu thì mình hỏi làm gì.:((

Chỉnh sửa cuối:

spiderman_anhvu

Nếu game của bạn chơi có sử dụng 1 trong những gói sau đây thì bắt buộc phải sign:

Mã:
import javax.microedition.io.Connector;
import javax.microedition.io.HttpConnection;
import javax.microedition.io.file.FileConnection;
import javax.microedition.media.control.VideoControl;
.......
Vì nó liên quan đến bảo mật của hệ thống. Ngoài ra những game bình thường sẽ ko bị đòi hỏi.
Mình đã từng sign free trên verisign.

Vấn đề ở chỗ, những ứng dụng đó cài trên máy thì OK nhưng cài trên thẻ thì báo lỗi. :-?
Thứ 2 nữa là, cái game mà bạn ý cài báo lỗi thì mình cài lại không sao cả, chạy bình thường :|
Thứ 3 là tại sao lại sign phần mềm trên verisign :-/ Công ty verisign là công ty cung cấp gói certificate để xác thực ssl mà? đâu có liên quan gì đến sign soft

ninjant

Giúp tớ cái này với : Service Controllers cho N78

Không hiểu sao tớ đồng bộ với máy nó đòi cài lại Service Controllers,tớ cài lại thì nó báo Update Error,tớ Up lại FW và cài lại nó vẫn báo là Cập Nhập Bị Lỗi.Không hiểu nổi là làm sao.Ai bị tình huống này rồi giúp tớ với.Nếu có cho tớ cái bản Service Controllers mới mới tớ cài vào thử.:-/

DaiGiac

Đơn giản thôi. Bạn chạy mà bị lỗi đó là do bạn chạy file NSU. Bạn cài NSU xong bạn vào PC suite chạy file update phần mềm. là tự động kết nối với NSU bạn tải về. Chúc thành công.

taiphong

một số ứng dụng cài trên thẻ nhớ khi 4mat vẫn có thể chạy, thường là lỗi vì dù cài trên thẻ thì vẫn có phần hỗ trợ tự động được cài lên máy, k có cách nào lấy lại danh bạ.

hghghg

Em gặp lỗi khi up FW cho E65 = JAF mong các bác chỉ giùm

Em up FW = JAF mà bị lỗi fail to reboot the phone hoài là sao hả mấy bác

Máy em mà E65 Ver 1.0633.18.01
Đang muốn up FW mà kô đc :((

katy031

1. Chạy lại PM thì quá phức tạp, không có cách giải quyết khác sao?
2. Chạy được. Mình chạy thử Mobireader vẫn đọc truyện được
3. Nếu đã nhớ sao lưu thì mình hỏi làm gì.:((

đúng rùi, chạy lại Pm thì phức tạp lắm, không cẩn thân là thành diephone đó, bạn thử 4mat 4 ngón( nguồn+3+*+goi) xem nhé, và đừng quên định dạng lại thẻ theo máy đó. goodluck

haidang8989

Mình đoán là máy bạn phần khe cắm thẻ bẩn quá nên tiếp xúc kém đấy, vệ sinh sạch sẽ là hết ngay!!! :p

Em nghĩ là hok phải. Vì hôm wa e mượn thẻ đứa bạn dùng thử. Kết quả dùng trơn tru hok vấn đề j`. Mà thẻ e là thẻ kèm theo máy--> hok lẽ là tàu :(. Chắc là nó bị hâm oy`. Chuẩn bị mua thẻ mới thôi :(

XiaoFeng040985

Sao N95-8g không cài App_trk được

Con N95-8g của em cứ install được App_trk được một nửa là không cài tiếp được nữa, sau đó nó báo "không cài đặt được". Mong mọi người giúp em với, vì không cài được nên em không thể cài N-gage chơi được. Em xin cám ơn trước.

Status
Không mở trả lời sau này.