• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.
Trong diễn đàn đã có bài hướng dẫn cài megapy tránh lỗi update error. Mà lỗi đó N95 hay N82 có accelerometer mới hay gặp chứ N73 ít gặp lắm. Bạn tìm trong app mng có cái appswitch hay keypress thì gỡ nó ra rồi cài lại.

viet124084

Sử dụng N93i để tự chụp thế nào ?

Mình kô thể tìm ra cách nào :
- Mình dùng N93 i , có khả năng quay màn hình .
- Cái camera khi gập sang phải nó mới khởi động chế độ chụp hình chuẩn (3.2mp)
- Có cách nào kh nó quay sang trái cũng bật được camera kô ( để tự sướng thì có thể nhìn thấy mình trên màn hình luôn )
- Mình đã thử quay trái rồi bận chế độ camera từ trong máy nhưng nó chỉ hiện ra camera thứ hai ( mà dùng để nói chuyện lúc dùng mạng 3G ấy )
--> Có bro nào biết lam cách nào kô , Chỉ giùm mình với, mình cảm ơn trước à nghen:D

NguyenDucDung

đúng hơn có lẽ lỗi này của mạng,mình up đôi khi cũng gặp trường hợp này.có lúc đc lúc ko

namhunghihi

Tắt chế độ tự động cập nhập múi giờ đi. setting/general/date and time/network operator time/off

tronjava

chai ki63u dáng thô wá,dc cái chụp hình Vip,........ xấu hơn cái 6120c,hơn dc cái chụp hình 5.0

viet124084

Hi bro, cảm ơn đã reply lại cho mình, nhưng khi option thì chỉ có video mode và image mode thôi, còn nó vẫn sử dụng camera 3G . Hình như phải cài phần mềm nào cài vào mới chỉnh được đúng ko ? :-?

zidane89

Không có cách nào đâu, em dùn N93i lâu rồi, lúc "tự sướng" thì chir dùng được Camera thứ 2 thôi

ninjant

Trời ơi.Hỏi mãi chẳng có ai trả lời.Huhu:((
Mày mò mãi cũng sửa được.UP FW nó không mất dữ liệu nên chỉ có cách Format máy.Mà dùng lệnh *#7780# hay *#7370# thì chỉ là khôi phục dữ liệu ban đầu thôi nên tớ Format bằng 4 nút * + 3 + Media.Sau đó cài đặt lại như hướng dẫn của Nokia PC Suite thì OK.
:) Nay mạn phép Post lên để các bạn nào bị như mình thì làm theo như mình.Khi máy có hỏi cài đè thì cứ OK là được.Mò cả tuần mới ra.Nản.

Chỉnh sửa cuối:

van99999

Khắc phục lỗi N96 12.043

n96 12.043 bị lỗi tắt đèn màn hình phải khởi động lại máy khi chạy ứng dụng hoặc games, pro nào biết cách khắc phục lỗi này Thanks:(

thanhnam711

Lỗi 'Unabe to excute file for security reason"

Máy mình khi vào chương trình my rington thì nó hiện lên dòng thông báo trên. Không hiểu là do lỗi gì. Mình đã search và ở các diễn đàn khác cũng có nhiều mem bị hiện thông báo như vậy khi xem ảnh, nghe nhạc hay xem phim nhưng không có ai khắc phục đc. Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với.

PrinceK

Dung lượng thẻ nhớ tối đa của E90

Mình đang sài E90, thẻ 2G, firmware cùi nhất, h úp lên firmwave mới , ko biết có hỗ trợ thẻ nhớ lớn hơn 2G không ( tại vừa mất thẻ, nên có ý định ). Các bác cho ý kiến nhé ^^

ANHTUAN9791

Máy mình khi vào chương trình my rington thì nó hiện lên dòng thông báo trên. Không hiểu là do lỗi gì. Mình đã search và ở các diễn đàn khác cũng có nhiều mem bị hiện thông báo như vậy khi xem ảnh, nghe nhạc hay xem phim nhưng không có ai khắc phục đc. Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với.

Máy j thế,con 3250 RM-38 của mình cũng bị thế khi vào Message sau khi format máy mà không format thẻ.

minhtuan_8x

[Xin giúp] Update=JAF = Không có Lang Việt? Why?

Mình sử dụng JAF để update FM cho Nokia 5700 Ex

Mình vào http://topnokia.ru/files/cat61.html để load về file FM.exe rm230_CareDP_13.0_EMEA_APAC có hỗ trợ lang Việt!. (Trong File Info nó báo có hỗ trợ: 531216 05.11 vietnam)

Sau khi cài đặt RM230 về - Cài đặt, tớ sử dụng JAF như bình thường. Nhưng khi JAF nó báo các lang hỗ trợ thì lại không có lang Việt nam (như hình)

Khi Update xong, quả thực cũng chỉ có chừng đó Lang, không có lang Việt nam. Hix, các bác giải thích hộ em được không ạ?

ANHTUAN9791

Bạn ơi lỗi này chính xác là do mạng thôi!NSU nó thử 3 lần không được là nó dừng ngay.Bạn nên up vào ban đêm cho dễ.Mạng nhà mình cũng ADSL mà mấy hnay cũng rớt mạng suốt không up được.Có khi mình chờ đến 12h vẫn thỉnh thoảng bị rớt mạng.Mình cố chờ đến 3h sáng thì nó load cực nhanh,mất khoảng 20'.Bạn nên vào trang chủ down NSU mới nhất về mà dùng cho nó ngon!

viet124084

Mình đã tìm ra 1 phần mềm, nó là photo magic hay sao ấy, phần mềm mà lúc chụp nó có mấy cái frame ngộ ngộ, thì nó tự chỉnh được lúc tự sướng , nhưng tìm mãi kô thấy key , nên chỉ dùng được 1 lần trial, đang sướng thì nó kô cho dùng nữa, zidane89 kiếm key cho cái đó cùng mình đi, kô nhờ bro nào kiếm hộ.

q630666

Mình sử dụng JAF để update FM cho Nokia 5700 Ex

Mình vào http://topnokia.ru/files/cat61.html để load về file FM.exe rm230_CareDP_13.0_EMEA_APAC có hỗ trợ lang Việt!. (Trong File Info nó báo có hỗ trợ: 531216 05.11 vietnam)

Sau khi cài đặt RM230 về - Cài đặt, tớ sử dụng JAF như bình thường. Nhưng khi JAF nó báo các lang hỗ trợ thì lại không có lang Việt nam (như hình)

Khi Update xong, quả thực cũng chỉ có chừng đó Lang, không có lang Việt nam. Hix, các bác giải thích hộ em được không ạ?
Bạn phải đoc kĩ hướng dẫn.Trc khi ấn FLASH có chỗ "Change also product code" Bạn phải tìm đc Viêt Nam ở chỗ đấy thì khi úp mới có tiếng việt.Hầu như các file Firmware ở trang dó không có tiêng việt.Nếu cần thì vào dúng Box hướng dẫn để xin.Lưu ý lần sau hỏi đúng Box mà bạn đang theo dõi

Status
Không mở trả lời sau này.