• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Hanoi74_3000

Nhưng cách đó chỉ xóa phần mình cài thêm vào thôi chứ các bạn? Mình muốn xóa cái từ điển tiếng Hoa quá (Mặc định của máy) mà không được. Có cách nào không các bạn?

Đúng rồi, ông làm theo bạn Nguyenpa đi, up sang firmwave khác, tôi thử dùng mã:0525889 đc đấy, không cần phải cài thêm font Tahoma luôn.

ducga

Cài đặt phần mềm cho N91 có 2 cách.

Cách 1 bạn dùng chương trình Nokia PC Suite để cài, cách này thì phải dùng cáp nối nhưng được cái thao tác trên máy tính khá tiện.

Cách 2 bạn copy file .sis vào trong máy rồi dùng trình File Manager để chạy :).

Trước đó bạn nên vào Applications Manager, Settings rồi chọn Install All thay vì Signed only nhé.

ducga

N80 hàng xách tay muốn xem Tiếng Việt

Mình có đứa bạn có con N80 xách tay ở nước ngoài về, khi vào các trang web VN đều bị lỗi Font. Nghe nói nếu UP FW lên thì sẽ hết bị, xin mọi ngừoi chỉ cho cách sửa ạ.

Thanks.

Teredo

Các thành viên chỉ giúp nơi nào Up FirmWare cho Nokia E50 tốt và kinh nghiệm.Tks

fonts tiếng Việt cho E50 chạy tốt với mobireader
- Tắt máy tháo thẻ nhớ copy fonts Unicode của Window vào mục recource \ fonts
- Cho thẻ vào máy khởi động lên vào mobireader chọn setting - fonts là ok
tôi thử chạy tốt không còn hiện hình vuông nữa

Last edited by a moderator:

yaiba2006

Nâng cấp version cho N91 ?

Ko biết N91 có thể nâng cấp lên version mới được ko ? Hiện tại version mới nhất của nó là bao nhiêu ? Mong các bạn chỉ giúp với .

susohoaban

Quan trọng là bạn đã kết nối vào internet thông qua wf hay chưa thôi còn khi đã vào internet được thì những ứng dụng đó dùng thỏa mái chứ có gì đâu.

susohoaban

Con N91 là vậy đó nó cứ bị rồi lại được làm được rồi lại bị thôi mà. Chuối nhất khi sử dụng N91 là HDD của nó.

tropical

3250 EM _ hết treo máy rồi lại đến lỗi tùm lum

Trước tiên lính mới xin chào cả nhà ;)
Em mới mua 1 nhóc 3250 Express Music ( hàng xách chân new 100% ) đc 2 hôm
Ngày đầu xài rất ổn , đang hí hửng thì hôm nay bổng em nó giở chứng , đang nghe nhạc thì tự nhiên bị dừng cái rụp , báo lỗi "app close ...."
Thậm chí có lúc máy tự restar lun
Trước kia đắn đo mua 3250 vì nghe người ta bảo nó bị lỗi nhiều lắm , giờ mua rùi mới thấy đúng
Vậy bác nào bít bệnh của nó là gì thì làm ơn giúp em cách chữa dzới,chứ cứ theo tình trạng này mai mốt em phải đổi máy khác quá 8-|
Em cảm ơn rất nhiều & chúc mọi người dzui dzẻ !

Hungpdahl

Well-Known Member
bạn thử bấm *+fim3+fim gọi +bật nguồn để đưa máy về mặc định ban đầu.

tropical

bạn thử bấm *+fim3+fim gọi +bật nguồn để đưa máy về mặc định ban đầu.

Huynh ơi có thể nói cụ thể hơn ko ạ ? bấm cả 4 phím đó 1 lúc hay sao ạ ?
Tình hình là em mới fomat thẻ trên máy tính + fomat máy bằng lệnh *#7370# xong , kết quả là phát bài nhạc đc 30 giây thì lại bị "app close ..." rồi máy tự động khởi động lại luôn :((

BatKid

Super V.I.P
Cứ bình tĩnh, bạn làm theo những cách sau:

1- format thẻ trước.
2- format máy nguyên tắc 3 phím: có thể nhờ thêm 1 người nếu như bạn chưa quen tay, bấm đồng thời 3 phím *, phím số 3, phím gọi ; vẫn giữ nguyên như thế bấm tiếp nút nguồn rồi giữ cho đến khi màn hình hiện ra bản thông báo chọn ngôn ngữ.

3- Nếu cách thứ 2 kg hết thì bạn vào topic : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1242 để đọc hướng dẫn nâng cấp FW fix lỗi .

Chúc bạn thành công

cor_fins

N91 ko connect duoc voi PC ở mode PC suite

Em mới dùng N91-1 được một thời gian, trước đây connect với PC ở tất cả các chế độ đều tốt, ko hiểu sao bây h kết nối theo chế độ PC suite ko được (trên phone vẫn báo PC suite mode activated nhưng ở PC lại báo ko nhận được phone error code 0x80044403) hai chế độ kia vẫn có thể connect được bình thường. Bác nào biết bảo giùm em cách trị với, em định update firmware nhứng máy móc ko nhận nhau nên ko làm nổi. Thanks các bác nhiều!

Hungpdahl

Well-Known Member
bạn fomat lại máy xem có được k,bấm *#7370# rồi 12345.cài lại cả PC suite.k được hãng up lại.

cor_fins

Em đã thử rồi nhưng không có tác dụng bác ạ. Muốn update firmware nhung 2 đứa chúng nó chẳng nhận nhau thì chịu. Để em đem thử phone kết nối với PC khác xem có được ko. Thanks bác nhiều!

Status
Không mở trả lời sau này.