• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các thủ thuật, mẹo vặt cho Nokia 5800

Kenji1992

CCHO HỎI ? mỗi lẩn cài đặt hay chép nhạc cho em 5800 tó ít khi rút thẻ lắm .kết nối = cáp ko ah ! khi rút cáp thì tớ ngắt kết nối usb trên pc thôi .rồi rút cáp ra . liệu làm như vậy có tốt ko nhỉ ??vì khi tắt kết nối usb trên máy tính tớ thấy trong phone vẫn còn cái biểu tượng kết nối ấy

bạn làm như vậy thì hok sao nhưng tốt nhất trước khi rút cáp bạn kíck chuột phải vào biểu tưởng nokia ở góc màn hình và chọn thoát , sau đó rồi mới rút cáp .

anhtungtrang1

Mình rất ủng hộ topic này.Chănngr có ai dám tự vỗ ngực "ta la giáo sư biết tuốt cả".Nếu bạn nào cảm thấy topic nay vỡ vẩn lãng xẹt xin vui lòng đừng vào spam.

hqviet89

bạn làm như vậy thì hok sao nhưng tốt nhất trước khi rút cáp bạn kíck chuột phải vào biểu tưởng nokia ở góc màn hình và chọn thoát , sau đó rồi mới rút cáp .

Thật ra thì có thể rút thoải mái ko cần ngắt kết nối đâu. Chỉ nghiêm cấm ko rút lúc đang truyền dữ liệu thôi!!!

phong1598

Anh nào biết cách tăng độ nhạy cảm ứng của 5800 ko??

Nó là cảm ứng điện trở thì phải có lực tác động mới được, không được như ip đâu, mình thấy cảm ứng của 5800 thế là nhạy rồi đấy chứ

hqviet89

Nó là cảm ứng điện trở thì phải có lực tác động mới được, không được như ip đâu, mình thấy cảm ứng của 5800 thế là nhạy rồi đấy chứ

Em thấy đôi lúc ấn mà nó chẳng nhận j cả, 1 số ng cũng kêu cảm ứng của N5800 ko đc nhạy cho lắm.

runsuno

lap có mà, b search trên mg đj (đã test và xài ok, dg bận nên k post hướng dẫn dc) :D

cau3dtn

nhìn cái themes này mà tức ,intall vào có đc giao diện ngoài màn hình chờ đc thế này đâu ...? ko hiểu đc

NokiaS60V5

*#7370#: sau đó gõ mã khóa máy (12345 là mặc định) để Hard Reset.
*#92702689# : Hiển thị thông tin life timer
Xin hỏi là muốn format tất cả để máy về nguyên bản ban đầu thì dùng cái trên à. Vậy còn cái life timer ghi là 00:35:xx thì có nghía là gì

vancopvt

Posted via Mobile Device muốn máy về ban đầu bạn dùng lệnh *#7370# rồi nhập mã 12345 . Nhưng lưu y máy nên còn đủ pin nếu đang format mà hết pin thì die máy nhé. Còn lifetime như vậy thì tức là tổng thời gian nghe và gọi máy bạn là 35 giờ xx phút.

zu_4u_sft

máy là 5800 của Nokia mà bạn đòi màng hình chờ touchWiz của SS sao đc bạn?

ke0kul

ấn và giữ biểu tượng phonebook ở ngoài màn hình chờ có thể bật chức năng điều khiển bằng giọng nói.

NokiaS60V5

Posted via Mobile Deviceđúng la nokia nó tài thật, chỉ cần up fw là cảm ứng ngon hơn hẳn luôn