• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các thủ thuật, mẹo vặt cho Nokia 5800

dùng PM PhoneTorch sẽ bật được đèn FLASH

Mã:
[ATTACH]128079[/ATTACH]

Up FW lên V20 hay V21 sẽ sử dụng được Second Camera

Mình thấy mỗi lần bật camera lên nó tự động hỏi có cần xài camera thứ hai không mà !!

phong1598

Mình thấy mỗi lần bật camera lên nó tự động hỏi có cần xài camera thứ hai không mà !!

Có bao giờ thấy nó tự hỏi có cần xài camera thứ hai không đâu (phải vào option thì mới có mục dùng camera phụ), bác này chắc dùng máy gì chứ không phải N5800 :-/

phongtinh

Còn cái này quan trọng mà không biết anh em có để ý không 5800 ngoài cảm biến chuyển động ra còn 1 cảm biến khoản cách nữa! Cái này giống như iphone trong sách hướng dẫn có đó. Là giống như iphone khi mình nói phone màn hình tối thui khi đưa ra khỏi mặt là nó tự sáng lên!

bosscarrot

Cái tối thui đó là cảm biến quang, còn cảm biến khoảng cách là để khi bạn úp lên tai nghe, không bấm nhầm mấy phím khác thôi

bosscarrot

Em nhầm, cái cảm biến khoảng cách nó có 2 nv đó luôn, còn cảm quang để tự động điều chỉnh độ sáng màn hình. SR

arsene_lupin

cho em hỏi là khi gắn sim vào thì trên góc màn hình có biểu tượng chiếc bì thư nhấp nháy bấm vào thì nó ghi bộ nhớ sim đầy(mà em chi moi lưu khoảng mười mấy số thôi) làm sao để khắc phục vậy?

nientrung

cho em hỏi là khi gắn sim vào thì trên góc màn hình có biểu tượng chiếc bì thư nhấp nháy bấm vào thì nó ghi bộ nhớ sim đầy(mà em chi moi lưu khoảng mười mấy số thôi) làm sao để khắc phục vậy?

Bạn vào tin nhắn của sim, copy và chép vào tin nhắn điện thoại là hết nhấp nháy ngay mà:)):)):))

arsene_lupin

còn 1 cái nữa là khi em chuyển nhạc vào máy bằng cách copy-paste thì mấy bài nhạc đó không hiện trong trình phát nhạc mà chỉ có trong mục quản lí tập tin làm sao để chuyển vào trình phát nhạc vậy:-/

Kenji1992

còn 1 cái nữa là khi em chuyển nhạc vào máy bằng cách copy-paste thì mấy bài nhạc đó không hiện trong trình phát nhạc mà chỉ có trong mục quản lí tập tin làm sao để chuyển vào trình phát nhạc vậy:-/

bạn menu nhạc , ấn tuỳ chon -> làm mới thư viện là ok

ljz282

Em cứ bị hiện lên chữ E dưới cột sóng (kết nối GPRS) trong khi không dùng tới, làm mất thêm chút xiền :( Ai chỉ em tắt nó đi khi không dùng với :(

raanfr

bạn có cài cái nokia email gì đó ko, hình như phải vô nó thiết lập chế độ offline

phong1598

Em cứ bị hiện lên chữ E dưới cột sóng (kết nối GPRS) trong khi không dùng tới, làm mất thêm chút xiền :( Ai chỉ em tắt nó đi khi không dùng với :(

Offline cái email hoặc chat đi là được

hongthanh

Mình thấy cách đơn giản nhất là, tắt máy khởi động lại.Mình nghĩ sẽ hết, mình dính 1 lần rồi, vào mạng song thoát hết mà cái đó chẳng biến mất. Mình khởi động lại ok luôn!

Kenji1992

tình hình là hôm qua ngồi mò mấy cái hình trong 5800 phát hiện đc 1 điều là có thể sử dụng hình ảnh riêng làm hình nền ( full hình lun ) . mấy pác test thử nha

phong1598

tình hình là hôm qua ngồi mò mấy cái hình trong 5800 phát hiện đc 1 điều là có thể sử dụng hình ảnh riêng làm hình nền ( full hình lun ) . mấy pác test thử nha

Hình nền màn hình chờ á? Cái đấy mình vẫn cài từ trước đến nay mà, full luôn, chắc bạn dùng hình không đủ kích cỡ thì nó không full được:-?