• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các ứng dụng học ngoại ngữ

• Thread starter evnd1
  • Ngày gửi
E

evnd1

Guest
mình vừa kiểm tra xong, vẫn chạy tốt mà, nó sẽ hiện một bảng yêu cầu làm phép tính cộng trừ nhân chia gì đó, điền kết quả rồi download thôi, bạn thử thời gian khác xem

kien5788

Bác có bản Nga_Việt Việt Nga ko cho em xin với .ipa luôn nhé :) nếu ko có .ipa thì chỉ em cách cài nhé! thanks anh trước :D

Chỉnh sửa cuối:
E

evnd1

Guest
Bác có bản Nga_Việt Việt Nga ko cho em xin với .ipa luôn nhé :) nếu ko có .ipa thì chỉ em cách cài nhé! thanks anh trước :D

hiện giờ trên iTunes chỉ có bản Nga - Anh; Anh - Nga. Đúng yêu cầu của bạn chỉ có WeDict là đáp ứng được, bạn tìm hiểu và cài đặt xem, tiếng Nga lâu lắm mình không học nữa rồi.
Ngoài ra còn các bản dịch song ngữ Nga Việt qua như ứng dụng Translator hoặc LingoPal, bạn tham khảo thêm, tất cả đều có trong danh sách ở bài đầu tiên

E

evnd1

Guest
English English Vietnamese Dictionary - Từ điển Anh Anh Việt

Price 4.99 $
Version 1.5
Size 6 MB
Được xây dựng bởi công ty Lionel Kernerman
tham khảo trên iTunes tại đây

Từ điển Anh Anh Việt là một lựa chọn thú vị nữa cho những ai muốn học tiếng Anh
Nó bao gồm từ điển Anh - Anh hoàn chỉnh về giải nghĩa ngắn gọn nghĩa từ và thêm ý nghĩa từ đó bằng tiếng Việt

Chính cách cấu trúc như vậy sẽ khuyến khích người sử dụng bằng tiếng Anh chủ động và có hỗ trợ bằng nghĩa tiếng Việt nếu chưa hiểu

Đang thử nghiệm, nếu nhiều bạn quan tâm, mình sẽ cung cấp bản sử dụng chính thức

E

evnd1

Guest
Từ điển Anh Anh Việt của Kernerman đã update 2.0 có thêm phần phát âm (giọng người đọc chứ không phải giọng điện tử vô cảm) khoảng hơn 52 MB

E

evnd1

Guest
WordBook English Dictionary & Thesaurus update 3.6

Price: $1.99
Released: Jul 07, 2009
Size: 19.6 MB
Seller: TranCreative Software
Latest version: 3.6

WordBook là một từ điển Anh - Anh toàn diện, tra cứu nhanh chóng và trực quan giúp bạn học ngôn ngữ Tiếng Anh hiệu quả.

WordBook đạt giải dành cho Pocket PC của Tạp chí Phần mềm cho từ điển hay nhất, giải thưởng năm 2007.

Đặc điểm:

* 150.000 mục với hơn 220.000 định nghĩa, các liên kết từ 330.000, 70.000 thí dụ. Toàn bộ nội dung tương đương với một 1.800 trang sách.

* 120.000 hướng dẫn trong cách phát âm quốc tế âm Alphabet (IPA) và các chú thích.

* Từ gốc (etymologies) cho 23.000 gốc từ.

* Built-in kho và từ các liên kết kết nối hàng trăm hàng ngàn chữ với nhau.

* Từ mới cho từng ngày: bạn có thể tìm hiểu từ mới hàng ngày và cũng có thể lắc điện thoại để biết thêm các từ ngẫu nhiên.

* Crossword và anagram solver.

Lưu ý:

- WordBook không cần một kết nối internet để chạy.

- Để thay đổi kích cỡ văn bản, hãy vào iPhone / iPod và chọn Cài đặt.

- Để nghe pronunciations, chọn Pronunciations =>

Ngôn ngữ Tiếng Anh

Yêu cầu tương thích với iPhone và iPod touch

Yêu cầu hệ điều hành iPhone 2.0 hoặc mới hơn

Link update tại đây

baxa8288

Các bạn cho mình hỏi: có phần mềm nào convert dữ liệu của file .bgl (hoặc dữ liệu sử dụng Smart phone) sang file .dict & .idx không vậy? vì số lượng từ trên đây vẩn còn ít ví dụ như Nhật Việt chẳng hạn. Các bạn biết chỉ mình với, cảm ơn nhiều!!!

LEDU

Em vừa load bản PPCLINK phiên bản 2.0 vì nghe nói là bộ từ điển Anh-Việt lớn nhất nhưng em load về thì không biết cài như thế nào, các bác chỉ cho em với ạ!

:(

LEDU

Bộ này em cài cho 3GS thì phần AD Search em cứ nhấn vô là nó thoát hẳn ra ngoài...sao kì vậy các bác?

E

evnd1

Guest

Bộ này em cài cho 3GS thì phần AD Search em cứ nhấn vô là nó thoát hẳn ra ngoài...sao kì vậy các bác?

Bản hỗ trợ 2.x có lẽ chưa hỗ trợ 3.x. Chính vì lý do này nên mình vẫn đang dùng 2.x. Vì gắn bó với nhiều tiện ích của 2.x, ngược lại một số bản đã nâng cấp lên 3.x thì mình chịu không xài được. Nói chung cái gì cũng có giá của nó

hoabinh234

Bạn ơi, mình cài app Byki French, nó không phát âm dc. Cũng không thể download bài mới. Bạn xem lại hộ mình.

noirsu

Learn French Fast. Know It Forever!
Imagine if you could have a blast learning dozens of words and phrases every hour and actually remember them later. That's Byki.

Byki leverages the fact that adults learn foreign languages by collecting words and phrases in their memory, like items in a basket. The more items you master, the more effective you will be at using French and the easier it will be to become fluent.

Byki French will teach you over 1000 words and hundreds of phrases with an easy, addictive, and lightning-fast 3-step learning process.

Special Features:
* SlowSound - slow down the native speaker sound to hear every nuance.
* Test your knowledge with Byki quizzes.
* Search both English and French – Use Byki as a phrasebook.

Link download here

Cám ơn bạn rất nhiều. Sau khi installed tôi không thể nghe được tiếng phát âm thừ app. Thử các apps khác thì Ok có tiếng, nhg cái này thì không thấy. Thanks again.

thohehe

Released: Aug 20, 2008 Size: 7.7 MB Seller: Jacob K

Bạn sắp đi Nhật lần đầu tiên? Hay bạn muốn học tiếng Nhật nhưng không biết bắt đầu từ đâu? (mà bạn lại có Iphone) đây đúng là cái mà bạn cần =))

HiKaChan - Hiragana:
Vì cũng như tiếng Hàn hay Trung, tiếng Nhật mang tính chất tượng hình, ngồi vẽ chữ hơn là viết chữ. Vì thế ứng dụng đưa ra các hình minh họa cho mỗi ký tự giúp bạn học thuộc 46 ký tự trong bảng chữ cái Hiragana nhanh nhất có thể
- Giải thích mỗi ký tự, cách viết và phát âm
.....

Link download

Crapscene

Appscene

Bác ơi cho em xin link mới app hikachan này với. 2 link kia die rùi ạ. Cám ơn bác nhiều!!!!
Tiện thể bác có drmoku k ạ? hihi