• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x

Các Mod mình đưa ra có dùng tốt không, có Mod nào lỗi không

• Total voters
    105

tc89

Mọi người ơi cho m hỏi chút. Muốn đổi tên Theme khi bung fw ra thì làm sao vậy? M chỉ cần đổi tên thôi.

luckyno2

dùng siscontents mở theme muốn đổi tên, rồi chọn file có đuôi .skn, đổi tên ở phần skin name

tc89

nhưng mà m muốn đổi khi đã bung FW ra rồi. cụ thể như đổi cái gì trong rosft2 ý?/

luckyno2

nhưng mà m muốn đổi khi đã bung FW ra rồi. cụ thể như đổi cái gì trong rosft2 ý?/
đã bung ra rồi thì mở siscontents chọn new package, chuyển sang thẻ contents chọn add entry và chọn file themepackage.skn trong private\10207114\import\ rồi làm như trên mình hướng dẫn ý...

0908727527

Mình muốn hỏi các pro cooker 1 vấn đề,ai bít thì chỉ dùm mình cụ thể 1 chút nhé.
Trong CFW C6~5800,mình muốn trích icon của ProfileTheme ra ngoài Menu thì phải làm thế nào?
Bên topic Tổng hợp cách Mod - Thủ thuật Mod/Cook FW S60v5 của Mod jinsk8r cũng có hướng dẫn cái này nhưng mình nghĩ là ở CFW C6~5800 sẽ khác vì mình so sánh 2 file text 101F8847(trong đường dẫn rofs2\private\10202be9\...) của CFW 5800 gốc với CFW C6~5800 thì thấy cấu trúc nó khác nhau nên không dám thử.
Sợ lai xung đột gì đó nếu đem file 101F8847 của 5800 gốc cook vào C6~5800.
Với lại cũng không biết UID của ProfileTheme là gì nên cũng còn mờ mịt quá.
Pro nào bít về cái này thì chỉ dẫn tận tình cho mình 1 chút với nhé.
Mình cảm ơn trước!:D

Cũng file 101F8847.txt dòng 0xa trong dấu ngoặc " " bỏ 2 uid này 10005a32 & 100058F8

trankhanh2210

thấy 2 mod này bên bản c6-5233 của bác ngviethoa, bạn nào bjết thì cho mình xin nhé.
Mod tắt từ chối cuộc gọj bằng tin nhắn và mod nâng nhật kí log lên 365 ngày

bunrieucua

thấy 2 mod này bên bản c6-5233 của bác ngviethoa, bạn nào bjết thì cho mình xin nhé.
Mod tắt từ chối cuộc gọj bằng tin nhắn và mod nâng nhật kí log lên 365 ngày
Ném thằng này vào rofs2 em zai thân yêu nhé:p
Mod luôn set mặc định Bật Quay số nhanh luôn trong đó rồi.
Trong file down về có sẵn đường dẫn luôn:|
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?st11ssavui5clz5[/DOWNLOAD]

trankhanh2210

Ném thằng này vào rofs2 em zai thân yêu nhé:p
Mod luôn set mặc định Bật Quay số nhanh luôn trong đó rồi.
Trong file down về có sẵn đường dẫn luôn:|
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?st11ssavui5clz5[/DOWNLOAD]

Chưa flash nhưg thank a nhé. E onl bằng đt nên ko nhấn thank đc :p

iupxlam

52page rồi mà search ko thấy :|
1. Mod mute sound camera, máy mình trong Systems ko có thư mục Sounds, mình copy thư mục Sounds\Digital\cameraappCapture1.wav vào đó, chọn Camera 1 trong settings thì vẫn có tiếng, vậy là sao nhỉ, còn thiếu bước nào k :(

2. Mod đọc nhạc ở E:\music nữa, đã copy thư mục 10202be9/101FFCD2.txt vào rescource, thì còn cần làm gì nữa ko, vì chỉ copy như thế thì nó vẫn chưa đọc nhạc tại E\music :-??

0908727527

52page rồi mà search ko thấy :|
1. Mod mute sound camera, máy mình trong Systems ko có thư mục Sounds, mình copy thư mục Sounds\Digital\cameraappCapture1.wav vào đó, chọn Camera 1 trong settings thì vẫn có tiếng, vậy là sao nhỉ, còn thiếu bước nào k :(

2. Mod đọc nhạc ở E:\music nữa, đã copy thư mục 10202be9/101FFCD2.txt vào rescource, thì còn cần làm gì nữa ko, vì chỉ copy như thế thì nó vẫn chưa đọc nhạc tại E\music :-??
Ác, 101FFCD2.txt chép file này vào private/10202be9

bunrieucua

uk, copy file như thế mà :) ko bít có phải làm gì với RP+ hay reatart ko nữa, chứ giờ chưa có tác dụng
Đọc ký lại đi cha nội.X_X
Bó tay với ông rồi đấy!~X(
file txt trong 10202be9 ma` lại đi copy vào resource à????=))

dtphong1978

Mình ấn nút nguồn nhưng nó khởi động máy luôn! Hok JAR dc! help
Khi đã thực hiện tới mục chọn loại điện thoại của bạn
Sau đó nhấn nút FLASH và hộp thoại cảnh báo xuất hiện_Lưu ý: Khi đó cáp nối chỉ nối với đt chứ đừng cắm vào máy tính,Bạn xác định vị trí cổng usb mà mình sẽ cắm cáp vào,1tay chuẩn bị cắm 1tay nhấn enter cả 2 gần như cùng 1 lúc bảo đảm sẻ thành công 100%(kô cần ấn nút nguồn chi cho cực).gôd luck

bunrieucua

Khi đã thực hiện tới mục chọn loại điện thoại của bạn
Sau đó nhấn nút FLASH và hộp thoại cảnh báo xuất hiện_Lưu ý: Khi đó cáp nối chỉ nối với đt chứ đừng cắm vào máy tính,Bạn xác định vị trí cổng usb mà mình sẽ cắm cáp vào,1tay chuẩn bị cắm 1tay nhấn enter cả 2 gần như cùng 1 lúc bảo đảm sẻ thành công 100%(kô cần ấn nút nguồn chi cho cực).gôd luck
Hướng dẫn JAF kiểu "Du kích" hả cha nội=))
Cứ JAF bình thường theo hướng dẫn trên 4rum bạn nhé.
Khi phải nhấn nút nguồn cho JAF nhận phone thì bạn nhấp nhấp liên tục (chứ đừng giữ nguyên nút nguồn nhé).
Nhấp nhấp đều tay 1 --> 2 giây lại nhả ra nhấp tiếp.
Làm riết là quen ngay:D

iupxlam

Đọc ký lại đi cha nội.X_X
Bó tay với ông rồi đấy!~X(
file txt trong 10202be9 ma` lại đi copy vào resource à????=))

bạn ko hiêu ý mình ak, mình copy file .txt vào thư mục 10202be9 trong private
còn cái bài thắc mắc thì mình viết nhầm chút :) ko phải resource

lâu lâu ko đụng đến, tối nay vừa bị restart, bật lên thử thì đọc đc ở E/music rồi, ko biết có phải do phải hướng dẫn thiếu phải restart máy ko, hj

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

bạn ko hiêu ý mình ak, mình copy file .txt vào thư mục 10202be9 trong private
còn cái bài thắc mắc thì mình viết nhầm chút :) ko phải resource

lâu lâu ko đụng đến, tối nay vừa bị restart, bật lên thử thì đọc đc ở E/music rồi, ko biết có phải do phải hướng dẫn thiếu phải restart máy ko, hj
Đâu cần restart máy đâu?
Hay bạn share cái file đó của bạn lên đây mình xem thế nào nhé.
Sao không mod chỉ đọc nhạc tại E:\Sounds\Digital luôn cho tiện nhỉ?
Đỡ phải tạo thêm 1 thư mục Music ngoài thẻ nhớ:-?

Nếu bạn muốn mod chỉ đọc nhạc tại E:\Sounds\Digital thì:
1-Down cái này về.
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?vs9pr1g590ojps1[/DOWNLOAD]

2-Chuyển hết nhạc mà bạn muốn MusicPlayer phát vào E:\Sounds\Digital.
Đườnng dẫn luôn trong file down về rùi nhé!Thân!