• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x

Các Mod mình đưa ra có dùng tốt không, có Mod nào lỗi không

• Total voters
    105

bunrieucua

Tại máy ............

Rồi ạk .....
Trong series60skin.mif mà?
Sao hồi trước kêu làm không được?
Sao tui thay rùi không được nhỉ?
Làm ok mà chẳng pm mình.Bạn đểu!
Ném tui cái svgb co' hình 3 chấm ooo (ông đang dùng) đó để tui thay thử xem nào?
Chỉ thay vào 291 thui hả?

luckyno2

mình đang cần mong bạn làm ơn chỉ dùm với

bên Pic Tổng hợp Lại Các Mod Cũ Khó Tìm của bunrieu có hướng dẫn rồi mà, bạn sang đấy tìm đi, ở Mod thay icon ứng dụng trên Widget ngoài HS ý, phím chọn phải là chỗ bạn cần thay đấy

samiboy007

Trong series60skin.mif mà?
Sao hồi trước kêu làm không được?
Sao tui thay rùi không được nhỉ?
Làm ok mà chẳng pm mình.Bạn đểu!
Ném tui cái svgb co' hình 3 chấm ooo (ông đang dùng) đó để tui thay thử xem nào?
Chỉ thay vào 291 thui hả?

Nếu chỉ thay svgb 291 thì k đc.tui mí test thử.

anhtuana12

cho mình hỏi máy mình đã hack rùi mà chưa có bàn phím QWERT nhỏ của C6
h mình copy all các file ở bo go tieng viet c6 tren 5800.rar vào C: thì có dùng được ko
Thanks

caobang200

TungBach ơi cho mình hỏi có mod nào "giảm trễ khi vào folder" trong menu không (vd như vào folder ứng dụng với cài đặt chẳng hạn)

shido_katori

Active Member
TungBach ơi cho mình hỏi có mod nào "giảm trễ khi vào folder" trong menu không (vd như vào folder ứng dụng với cài đặt chẳng hạn)
1 folder có quá nhiều ứng dụng thì khi vô load sẽ lâu, bạn nên phân ra thành nhiều folder thì tốc độ khi vào folder sẽ nhanh hơn chứ theo mình biết thì ko có cái mod đó đâu

caobang200

thanks bạn nhé. tại mình đang dùng cfw của Wikileaksking khi vào "setting" thì trễ lâu nên mình hỏi xem có mod nào ko. vì trong phần "setting" không có ứng dụng mà vẫn trễ !
1 folder có quá nhiều ứng dụng thì khi vô load sẽ lâu, bạn nên phân ra thành nhiều folder thì tốc độ khi vào folder sẽ nhanh hơn chứ theo mình biết thì ko có cái mod đó đâu

luckyno2

thanks bạn nhé. tại mình đang dùng cfw của Wikileaksking khi vào "setting" thì trễ lâu nên mình hỏi xem có mod nào ko. vì trong phần "setting" không có ứng dụng mà vẫn trễ !

1 phần cũng là do hiệu ứng nữa, tốt nhất là xóa hiệu ứng mở ứng dụng, hoặc tắt effects đi là vào nhanh ngay mà :)

anhtu0103

anh em pda có lòng hảo tâm cho mình xin core c6 for 5250 của bỉnh mình dl ở blog nhưng không dc đc thì cho linh mediafile

tuan5566

các bạn ơi sao mình cook FW N97mini vào mà khi chạm vào màn hình, đèn màn hình k sáng, khi gọi điện thoại mình đưa đt ra xa thì cũng k thấy đèn sáng luôn, vậy là bộ cảm biến máy mình bị sao hả, bạn nào biết mod nào làm cho đèn nó sáng khi mình chạm vào chỉ mình với.thank

Dragon459

Manager
như vậy là sẽ có 1 yêu cầu đặt ra là bố trí thêm icon cho các thư mục này,m cũng đang sử dụng cách này,vừa ngăn nắp vừa nhanh.tuy nhiên vào mục ứng dụng thấy 1 đống folder giống hệt nhau thì k dc đẹp măt cho lắm

shido_katori

Active Member
như vậy là sẽ có 1 yêu cầu đặt ra là bố trí thêm icon cho các thư mục này,m cũng đang sử dụng cách này,vừa ngăn nắp vừa nhanh.tuy nhiên vào mục ứng dụng thấy 1 đống folder giống hệt nhau thì k dc đẹp măt cho lắm

các CFW C6 đều có các thư mục sẵn mà, icon các thư mục cũng khác nhau, còn Original FW thì mình nhớ có mod Xtream-menu thêm các folder như Tools hay internet....