• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521

bunrieucua

Xin lỗi nhé, 2 toipc là 2 mod của 2 người khác nhau. Tôi dùng và có thắc mắc thì tôi hỏi. Thứ 1 tôi ko spam, thứ 2 tôi ko thấy ai trả lời nên mới hỏi tiếp.
Vấn đề mà bạn hỏi là mod ở topic nào thì bạn hỏi ở topic đó thôi.
Sao lại sang topic khác hỏi nữa là sao???
Hỏi 1 vấn đề ở 2 topic không phải là spam thì là gì???
Còn 1 điều sai lệch về suy nghĩ của bạn nữa, đó là khi bạn hỏi, có người biết mà trả lời ngay cho bạn thì tốt,còn không thì bạn có thể đợi.
Chứ không phải ai cũng có thời gian mà thường xuyên online để reply lập tức cho bạn được.
Dù là MOD hay VIP cũng thế thôi.Ai cũng có công việc của mình.Nếu có người biết mà rảnh thì người ta sẽ reply cho bạn.
Đây là forum chia sẻ tự nguyện không dựa trên 1 sức ép buộc nào từ bất cứ ai cả.
Cho nên nhiều khi người trả lời còn tuỳ thuộc vào thái độ và hành động của người hỏi rồi người ta mới reply.
Mong bạn có ý thức hơn khi tham gia diễn đàn để mọi người cùng vui và thoải mái chứ không phải có những mối bất hoà như thế này với mình.
Mình nói ra những điều trên đây không vì cá nhân mà chỉ vì tập thể anh em PDA cũng như giúp ích cho các MOD trong quá trình quản lý forum thôi.Và mình cho là mình không nói sai gì cả:|
Bạn tiếp nhận hay không và suy nghĩ thế nào thì tuỳ ở bạn.Mình không ép buộc được bạn,đúng không?
Ý thức là chính thôi bạn à.Thân!

masda

Trước hết là xin cảm ơn bạn góp ý cho mình. Sau minh xin nói lý do. Vì mình dùng mod bên topic kia nhưng ko thấy thay đỏi gì, nên mình dùng mod bên topic khác. Và mình thấy 2 mod có khác nhau về các đoạn code, do đó mình mới hỏi là sao có sự khác nhau đó. Chứ mình ko spam.

shido_katori

Active Member
Còn 1 điều sai lệch về suy nghĩ của bạn nữa, đó là khi bạn hỏi, có người biết mà trả lời ngay cho bạn thì tốt,còn không thì bạn có thể đợi.
Chứ không phải ai cũng có thời gian mà thường xuyên online để reply lập tức cho bạn được.
Dù là MOD hay VIP cũng thế thôi.Ai cũng có công việc của mình.Nếu có người biết mà rảnh thì người ta sẽ reply cho bạn.
Đây là forum chia sẻ tự nguyện không dựa trên 1 sức ép buộc nào từ bất cứ ai cả.
Cho nên nhiều khi người trả lời còn tuỳ thuộc vào thái độ và hành động của người hỏi rồi người ta mới reply.
Mong bạn có ý thức hơn khi tham gia diễn đàn để mọi người cùng vui và thoải mái chứ không phải có những mối bất hoà như thế này với mình.
Mình nói ra những điều trên đây không vì cá nhân mà chỉ vì tập thể anh em PDA cũng như giúp ích cho các MOD trong quá trình quản lý forum thôi.Và mình cho là mình không nói sai gì cả:|
Bạn tiếp nhận hay không và suy nghĩ thế nào thì tuỳ ở bạn.Mình không ép buộc được bạn,đúng không?
Ý thức là chính thôi bạn à.Thân!
bớt giận tí bạn hiền ! :|:|:|:|:|:|:|

hoangson22

Bạn cho tớ hỏi đôi chút nhé.mình muốn chỉnh sữa lại 1 rm.mà 1 ai đó đã chỉnh sữa rồi.đơn giản vì mình ko thích những ứng ở trong rm đó.mình muốn xóa những ứng dụng đó đi .nhưng khi mình bung rors 2 ko thấy những ứng dụng đó.nhu vậy có pải nó nằm trong rors 3 ko.nếu nó ở rors3 thi mình chỉ cần tìm các đường dẩn xóa là đuợc pải ko bạn.rm của mjh là RM-505 v22.0110

anhsequayve8x

hjx mình cook sao mà bị lỗi vậy á bác nào giúp mình với

shido_katori

Active Member
bung rofs2 sao hả bạn tớ mới tập hack chẳng bik thế nào
bạn lên forum search Nokia Firmware Editor hay NFE ak, Down cái đó về, giải nén, chạy file .exe rồi open cái file Rosf lên, đợi nó load rồi chọn Extract, nó sẽ bung tất cả những gì có trong rofs2 vào thư mục Rm-xxx........ nằm ở trong thư mục chứa file .exe NFE, vào theo đường dẫn Resource/Vesion mà chỉnh sửa, sửa xong rồi thì repack lại, nhớ đừng tắt cái NFE nhé, khi repack file mới sẽ có chữ Rebuilt, bạn rename cho giống với file cũ rồi chạy lại FW là dc, nếu file Rofs của bạn đã hack sẵn rồi thì khi làm xong ko cần hack lại nhé !
nếu Hack = helloOX thì bắt bược phải hack lại !

M4_Vu0ng_001

cảm ơn bạn, máy mình đã hack = JAF bản CFW Deviant FINAL của Duy Thanh rồi, mình đã chỉnh sửa trong version rồi nhưng khi chạy JAF chọn USE INI để chọn đt thì hok thấy RM588 - 5230 (mình dùng 5230) đâu cả
do bạn làm thiếu bước cài JAF chứ sao nữa,phải copy cái file ini khác vào...

kitafung

Cho mình hỏi OFW có thể mod được Swiper to Unlock được không vậy các bạn? Ai có thì cho mình xin luôn nhé :D

PS: Máy dufng máy 5800

Chỉnh sửa cuối: