• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

dxpro1991

Cho tớ hỏi sau khi can thiệp bằng giao diện Orange thì có mất hết cài đặt ứng dụng và danh bạ, tin nhắn,... như lúc update FW ko vậy :-?

kidkylin

Cho tớ hỏi sau khi can thiệp bằng giao diện Orange thì có mất hết cài đặt ứng dụng và danh bạ, tin nhắn,... như lúc update FW ko vậy :-?

Mất hết bạn àh.

Posted via Mobile Device

Hoden

Super V.I.P
hic tình hình máy mình bây giờ pó tay.flash đũ kiều vẫn mở không len nguồn.hic. máy tự động tắt.bây giờ mở không lên .dù flash thành công nhưng mở vẩn không lên..khó hiểu wa1.

kidkylin

hic tình hình máy mình bây giờ pó tay.flash đũ kiều vẫn mở không len nguồn.hic. máy tự động tắt.bây giờ mở không lên .dù flash thành công nhưng mở vẩn không lên..khó hiểu wa1.

là sao hoden, nói rõ hơn tý đi :-/

Hoden

Super V.I.P
là sao hoden, nói rõ hơn tý đi :-/

vấn đề là .xóa ứng dụng java auto time .xóa xong rertast lại .thì mơ khong lên nữa flash lại không được luôn.hôm qua đi bị mắc mưa.mà ko ướt phone. flash vẫn bình thường nhưng mở nguồn ko lên....bó tay rối....mai tháo ra kiểm tra nguồn lại thôi.fls nguồn vẫn sáng nhưng pooting phone vẫn ko lên nguồn.X-(X-(

kidkylin

vấn đề là .xóa ứng dụng java auto time .xóa xong rertast lại .thì mơ khong lên nữa flash lại không được luôn.hôm qua đi bị mắc mưa.mà ko ướt phone. flash vẫn bình thường nhưng mở nguồn ko lên....bó tay rối....mai tháo ra kiểm tra nguồn lại thôi.fls nguồn vẫn sáng nhưng pooting phone vẫn ko lên nguồn.X-(X-(

có fải FLASH xong ấn nút nguồn thì máy rung 1 lần nhưng ko lên nguồn hok?

Hoden

Super V.I.P
có fải FLASH xong ấn nút nguồn thì máy rung 1 lần nhưng ko lên nguồn hok?

ko.kì này fls báo not fount luôn.hôm qua còn rung mà bận wa ko .về fls dược.khó lắm mình đang khó chịu với nó.fls đũ cách mà không lên

kidkylin

ko.kì này fls báo not fount luôn.hôm qua còn rung mà bận wa ko .về fls dược.khó lắm mình đang khó chịu với nó.fls đũ cách mà không lên

Chia buồn cùng bác :(

P.s: bác thử xem lại Cáp, Cổng USB hay driver có vấn đề jì hem?

Hoden

Super V.I.P
Chia buồn cùng bác :(

P.s: bác thử xem lại Cáp, Cổng USB hay driver có vấn đề jì hem?

thank vì đã nhiệt tình.mình cũng rành vụ này lắm nhưng cái này phải sửa nguồn.chắc chết nguồn.ra care nhưng mình mua nguồn về làm.ra cảee lâu lắm.chắc bị nươc21 vô.hôm qua bị mác mưa:O:O

Sonplt

Các bạn cho mình hỏi chút. Mình mới mua 1 con N97, dùng NSU để up FW giữa chừng nó báo mất kết nối với máy. Khởi động không lên được, chỉ hiện mỗi chứ NOKIA rồi đứng im đó.
Mình đã đọc rất kỹ và làm theo hướng dẫn ở đây nhưng đều không được, khi bảo bấm POWER ON mình bấm nhưng JAF không tìm được máy. Mình đã kiểm tra và làm lại rất nhiều lần nhưng đều không được.
Các bạn cho mình hỏi có cách nào ngoài việc được đi Care không? Mình không muốn đưa đi vì chậm lắm, ko thể ko có máy dùng được. Cảm ơn các bạn trước nhé.

duongaloha

các pro cho em hỏi ở Phần I : UP FW bằng JAF bước thứ 3 chọn Fw cần flash như thế nào nhỉ. làm sao để bít đc Fw. em mua máy ở Nga không có tiếng việt. mà tìm trong bước 3 không thấy dòng nào là russia cả. pro nào bít giúp mình với. đang cần gấp.
thank thank:(:(:(

kidkylin

các pro cho em hỏi ở Phần I : UP FW bằng JAF bước thứ 3 chọn Fw cần flash như thế nào nhỉ. làm sao để bít đc Fw. em mua máy ở Nga không có tiếng việt. mà tìm trong bước 3 không thấy dòng nào là russia cả. pro nào bít giúp mình với. đang cần gấp.
thank thank:(:(:(

sao không ai giúp vậy :((

Bạn dùng NAVIFIRM down FW về rùi chép vào 1 trong 2 đường dẫn:

C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\
hay
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

View attachment 132437

duongaloha

pro ơi kết quả em lại suất hiện thế này mới đau chứ :
Sending CMT HASH for SOS+ROFS3
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM356_20.0.010_008_xxx_U01.uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Phone not found...
Done!
không giống trong hướng dẫn. như vậy là sao pro
hihi thôi mình làm được rồi lần thứ 4 mới được :D

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

pro ơi kết quả em lại suất hiện thế này mới đau chứ :
Sending CMT HASH for SOS+ROFS3
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM356_20.0.010_008_xxx_U01.uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Phone not found...
Done!
không giống trong hướng dẫn. như vậy là sao pro
hihi thôi mình làm được rồi lần thứ 4 mới được :D

chúc mừng =D>

minh doc ki roi ma lam theo kg dc la sao cac bro

bạn bị vướng ở bước nào, nói lên để a e PV bít đường giúp đỡ. Chứ nói thế này ai bít đâu mà lần :-?

tuanbs

Có v30 rồi các bạn ơi. Bữa mới vào diễn đàn này up lên v21 ai dè ra Nokia Care đã có v30 rồi, không biết bản v22 tới v29 mặt mũi ra sao nữa.
À mà nếu có bạn nào đi bảo hành thì tránh xa Nokia Care ở đường Phan Đăng Lưu nha. Tại bữa máy mình hở vỏ lại đó cho nó sửa, sửa sao mà ko được lại còn bị hở góc kế bên nữa. Còn bị nó dụ là vài tháng sẽ có phụ kiện thay cho hết hở vỏ. 3 tháng quay lại thì nó nói là không sửa được lỗi hở máy. Lại Nokia Care ở Điện Biên Phủ thì chỗ này sửa lại được 2 khe đó. Giờ mình ko còn thấy khe hở trong máy nữa cảm thấy thích cái máy này hơn rồi
=D>

LeMyChinh

Có v30 rồi các bạn ơi. Bữa mới vào diễn đàn này up lên v21 ai dè ra Nokia Care đã có v30 rồi, không biết bản v22 tới v29 mặt mũi ra sao nữa.
À mà nếu có bạn nào đi bảo hành thì tránh xa Nokia Care ở đường Phan Đăng Lưu nha. Tại bữa máy mình hở vỏ lại đó cho nó sửa, sửa sao mà ko được lại còn bị hở góc kế bên nữa. Còn bị nó dụ là vài tháng sẽ có phụ kiện thay cho hết hở vỏ. 3 tháng quay lại thì nó nói là không sửa được lỗi hở máy. Lại Nokia Care ở Điện Biên Phủ thì chỗ này sửa lại được 2 khe đó. Giờ mình ko còn thấy khe hở trong máy nữa cảm thấy thích cái máy này hơn rồi
=D>

nhờ mod xem lại dùm em đọc ít nhất 3 bài y hệt thế này rùi.thế có gọi là ....... ko nhỉ.
lần sau post 1 bài và tại 1 nơi thôi nhé.bạn sợ người ta ko biết đến bạn hay sao...