• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

tuyetha

Đúng là sếp,mọi thứ rất rõ ràng.nhung anh ơi.Em bị mắc chỗ này,kô làm sao tìm hiểu đc,em cũng đã thử với Nokia_Flashing_Cable_Driver,khi bị tình trạng giống như cable driver kô có,tức là khi dùng J.a.f tớ bước cuối cùng là J.a.f tìm phone để flash,nhưng kô thể thấy phone(E65).mặc dù trước đó e đã up thành công cho 3 máy ở seri và version khác nhau(s40(6131),s60v2(N70me),s60v3(N73)).cứ tới E65 là không thể tìm thấy phone.như thế là xảy ra vấn đề gì vậy ạ,và khắc phục làm sao vậy anh.Em cảm ơn.
Xin lỗi vì em dùng mobile nên kô thể có hình được
Posted via Mobile Device

tuyetha

Đúng là sếp,mọi thứ rất rõ ràng.nhung anh ơi.Em bị mắc chỗ này,kô làm sao tìm hiểu đc,em cũng đã thử với Nokia_Flashing_Cable_Driver,khi bị tình trạng giống như cable driver kô có,tức là khi dùng J.a.f tới bước cuối cùng là J.a.f tìm phone để flash,nhưng kô thể thấy phone(E65).mặc dù trước đó e đã up thành công cho 3 máy ở seri và version khác nhau(s40(6131),s60v2(N70me),s60v3(N73)).cứ tới E65 là không thể tìm thấy phone.như thế là xảy ra vấn đề gì vậy ạ,và khắc phục làm sao vậy anh.Em cảm ơn.
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device

Medkid

nếu mình đã flash firm mới nhất bằng NSU, giờ muốn can thiệp giao diện ko thôi thì phải chọn và bỏ chọn những gì ?

dat1206

hình như là mình fai down FW.exe thì mới can thiệp giao diên = JAF đc.mà mấy anh cho hỏi "Change Product CODE" có tác dụng j vậy?

huongtocem

hình như là mình fai down FW.exe thì mới can thiệp giao diên = JAF đc.mà mấy anh cho hỏi "Change Product CODE" có tác dụng j vậy?

Để đổi ngôn ngữ máy theo quốc gia bạn ở. VD muốn có tiếng Việt thì bạn phải đổi code VN.

Anther1991

Giúp mình với! Thanks trước nha.

Cái JAF lúc mới khởi động bên mình có một bản thông báo lỗi, ấn OK thì vô được, ko biết hiện tượng này có bình thường không nhỉ? Tại vì trong lúc search phone thì lại not found, ấn nút nguồn kiểu nhấp nhiều lần hay giữ 2-3 giây nhiều lần cũng không nhận ra (mình chắc chắn là kết nối USB ko có vấn đề gì). Làm sao đây.....?

ngothangno1

Cái JAF lúc mới khởi động bên mình có một bản thông báo lỗi, ấn OK thì vô được, ko biết hiện tượng này có bình thường không nhỉ? Tại vì trong lúc search phone thì lại not found, ấn nút nguồn kiểu nhấp nhiều lần hay giữ 2-3 giây nhiều lần cũng không nhận ra (mình chắc chắn là kết nối USB ko có vấn đề gì). Làm sao đây.....?

Đúng là sếp,mọi thứ rất rõ ràng.nhung anh ơi.Em bị mắc chỗ này,kô làm sao tìm hiểu đc,em cũng đã thử với Nokia_Flashing_Cable_Driver,khi bị tình trạng giống như cable driver kô có,tức là khi dùng J.a.f tới bước cuối cùng là J.a.f tìm phone để flash,nhưng kô thể thấy phone(E65).mặc dù trước đó e đã up thành công cho 3 máy ở seri và version khác nhau(s40(6131),s60v2(N70me),s60v3(N73)).cứ tới E65 là không thể tìm thấy phone.như thế là xảy ra vấn đề gì vậy ạ,và khắc phục làm sao vậy anh.Em cảm ơn.

2 bạn thử làm theo cách này của mình xem sao http://pdaviet.net/showpost.php?p=880564&postcount=110

tankinh

Bước thứ 5 em làm được rồi nhưng sang bước thứ 6 nó báo thế này

em có tự tháo pin khởi động lại máy nhưng ko thấy kết quả gì hết, giúp em với

Hoden

Super V.I.P

vì chưa flash nên vậy.
khi nó báo PRESS POWER ON NOW bạn ấn nguồn và giử khi náo nó báo seaching for found và chạy dòng step 1.....step 2... thì buông ra là đựoc mà.

quan trọng chỗ ấn nguồn.vừa ấn YES là bấm nguồn ngay nha

kidkylin

nếu mình đã flash firm mới nhất bằng NSU, giờ muốn can thiệp giao diện ko thôi thì phải chọn và bỏ chọn những gì ?

đọc kỹ phần II-2 các file giao diện mình có chú thích đầy đủ :D

có 2 lý do:
1. Bấm nút nguồn chưa đúng lúc.
2. PC chưa dc cài đủ driver nên khi bấm nút nguồn PC bắt fải cài driver sẽ đụng với J.A.F :( dẫn đến tình trạng Not Found

Good luck:p

P.s: tốt nhất trước khi FLASH hãy cắm ĐT kết nối với PC rồi ấn nút nguồn trước 1 ~ 2 lần để PC của bạn tự cài Driver - nếu vẫn ko được thì down Nokia_Flashing_Cable_Driveryêu cầu số 4 về cứu nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

minhthe230390

đen quá 5800 của em bị die khi thực hiện chèn giao diện orange. em đã làm đúng các bước trong diễn đàn. sau khi làm xong khởi động lại máy chỉ rung, chẳng thấy gì cả. trước đó em nâng cấp lên 31.0.101. bây giờ đang chờ thằng nokia care nó sửa cho. em yêu cầu nó chạy lại fw nhưng không được. phải tháo máy ra kiểm tra lỗi. không biết có sửa được không. à bác nào cho em hỏi, máy sau bảo hành dùng có tốt không, có nên dùng tiếp không hay bán đi, 5800 xm của em còn 6 tháng bảo hành

panrai

Super V.I.P
đen quá 5800 của em bị die khi thực hiện chèn giao diện orange. em đã làm đúng các bước trong diễn đàn. sau khi làm xong khởi động lại máy chỉ rung, chẳng thấy gì cả. trước đó em nâng cấp lên 31.0.101. bây giờ đang chờ thằng nokia care nó sửa cho. em yêu cầu nó chạy lại fw nhưng không được. phải tháo máy ra kiểm tra lỗi. không biết có sửa được không. à bác nào cho em hỏi, máy sau bảo hành dùng có tốt không, có nên dùng tiếp không hay bán đi, 5800 xm của em còn 6 tháng bảo hành

theo như bạn nói thì máy bị phần mềm thì bạn dùng pm mà làm chứ chư gì hết đã tháo máy ra rùi:-??,nếu mua hàng công ty mà máy đã BH rùi thì bạn cứ sài ko có sau đâu,miễn sau mỉnh sài ok là đc rùi

kidkylin

có fải trong khi die, máy rung, màn hình xuất hiện nhiều sọc đủ màu hem? :-/

congkaka

cho em hỏi một câu cực gà là : làm sao để biết được máy mình thuộc loại RM nào. VD em đang dùng con N97 nhưng e không biết nó thuộc RM505 hay RM507 vậy làm cách nào để biết được hả các anh để mình còn change Product code rồi còn dowload đúng FW của bản RM đó về là UP.Hay chỉ cần change Product code là được hả hả anh? trả lời nhanh giùm e nhé vì em 2 lần up rồi mà không biết máy mình thuộc RM nào em chỉ cứ thế vào Dow RM505 về UP luôn. Hôm nay em mới tham khảo và hỏi các anh?

habaolinh

Super V.I.P
cho em hỏi một câu cực gà là : làm sao để biết được máy mình thuộc loại RM nào. VD em đang dùng con N97 nhưng e không biết nó thuộc RM505 hay RM507 vậy làm cách nào để biết được hả các anh để mình còn change Product code rồi còn dowload đúng FW của bản RM đó về là UP.Hay chỉ cần change Product code là được hả hả anh? trả lời nhanh giùm e nhé vì em 2 lần up rồi mà không biết máy mình thuộc RM nào em chỉ cứ thế vào Dow RM505 về UP luôn. Hôm nay em mới tham khảo và hỏi các anh?

bạn bỏ pin ra xem thông số ở tem main là sẽ biết máy mình thuộc RM nào.

toanxi

hahaha=))thông báo:))gia đình vô cùng thương tiếc báo tin:: sau mấy tiếng đồng hồ em đã up thanh công con 5800 từ 30.0.011 lên 31.0.101 và làm đươc cả giao diện oranger.nên xin đóng góp 1 ít kinh ngiem: up bằng JAF 198.62 thì fir cua máy bắt buộc phải ở C/program file/nokia/..... chứ ko phải ở C/program file/common file/nokia đâu.nếu ko ở đúng như vậy thì sẽ ko load được fir va JAF sẽ ko Flash được.tiếp nữa là đến lúc phải ấn nút nguồn thì nên giữ mấy giây ko nên báo Found thì bỏ ra luôn.đấy là kinh nghiệm rút ra khi up máy mình.có gì ko đúng các pro đừng chửi nha:D